Toàn quốc: Băn Khoăn Không Biết Điều Trị Tàn Nhang Ở Đâu Hiệu Quả

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi minhngocvp09, 24/2/2017.

1. minhngocvp09

minhngocvp09 Thành viên tập sự

Đừng đọc nếu như bạn không muốn trị tàn nhang dứt điểm!

Nghe tiêu đề kinh kinh thế thôi chứ thực ra thì cũng chỉ là một vài review của em sau khi đi trị tàn nhang bằng laser thôi ạ hihi.

Năm nay em mới 30 tuổi, cũng chẳng còn trẻ trung mấy, nhưng mà da không còn mịn màng, căng bóng như thời trẻ nữa. Từ hồi sinh thằng cu xong, mặt em mới bắt đầu lấm tấm mấy vết nám, tàn nhang màu cam ở vùng quanh bọng mắt, cộng thêm nếp nhăn ở khóe mắt nữa khiến khuôn mặt ngày càng già đi rất nhiều. Mặc dù em rất chăm chỉ chăm sóc da, đắp mặt nạ và mua bộ sản phẩm dưỡng da dùng mỗi ngày nhưng vẫn không hết tàn nhang, da cũng không thể phục hồi lại như trước được.

Em là nhân viên lễ tân khách sạn, bởi vậy ngoại hình, nhất là khuôn mặt vô cùng quan trọng và ảnh hưởng rất nhiều tới công việc. Mỗi buổi sáng đi làm đều mất cả giờ đồng hồ chỉ để trang điểm che mờ tàn nhang và nếp nhăn. Nhưng các vết tàn nhang ngày càng đậm màu hơn nên dù dùng loại phấn gì cũng không thể che hết được.

Trước Tết vừa rồi, em quyết định vét tiền đi thẩm mỹ viện để đốt laser mấy vết tàn nhang xấu xí ấy, đúng là nghiến răng nghiến lợi để làm luôn vì mất hơn 10 triệu cho 10 buổi đốt laser. Những mà các mẹ nào đang băn khoăn không biết điều trị tàn nhang ở đâu hiệu quả thì về ngay đội của em nhé!

Em chọn Thẩm mỹ viện Bích Nguyệt ( 7C Lê Đại Hành – Bích Nguyệt Luxury ), các mẹ đi qua đây phải để ý kĩ mới nhìn thấy vì nó hơi tụt vào trong, bị khuất cái cây trước vỉa hè. Không gian khá là sang trọng và được trang trí bằng nội thất cổ điển, hai màu chủ đạo là vàng và trắng, trông quý tộc lắm.

Vừa bước vào thì mấy bạn lễ tân đã ra chào đón rất niềm nở và nhiệt tình. Điểm cộng tiếp theo là em được soi da và kiểm tra rất kĩ lưỡng, được chính bác sĩ làm chứ không phải là các bạn chuyên viên.

Em đóng tiền và làm luôn ngay sáng hôm ấy, hình như vỏn vẹn chưa đầy 1 tiếng. Vào phòng thì máy móc nhìn rất hiện đại và rất mới, các dụng cụ hay giường nằm cũng đều khá là sạch sẽ. Quá trình đốt tàn nhang chỉ kéo dài tầm 15-20 phút. Em cũng không hề có cảm giác đau rát hay khó chịu gì cả. Nằm nói chuyện với các bạn chuyên viên bên cạnh cũng thấy thoải mái như đi spa vậy.

Sau khi làm xong thì các vết tàn nhang cũng nhạt màu hơn, tất nhiên là chưa thể hết hẳn trong 1-2 buổi đầu, nhưng em rất ưng ý vì không cần trang điểm nhiều nữa. Chỉ cần một lớp kem chống nắng, một lớp phấn nước và son môi là có thể tự tin ra ngoài rồi.

Em vẫn còn 2 buổi nữa nhưng tàn nhang cũng đã mờ đi 90% rồi, có lẽ làm nốt 2 buổi rồi chuyển qua spa chăm sóc để phục hồi da. Các chị em nào cần xóa tàn nhang hay băn khoăn thẩm mỹ viện nào trị tàn nhang tốt thì cứ tìm tới đây nhé, em đảm bảo sẽ không cảm thấy hối hận với số tiền mình bỏ ra đâu ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhngocvp09