Toàn quốc: Bán Laptop Business Toughbook Cf-s9 Siêu Bền, Siêu Nhẹ, Pin Siêu Trâu, Anh Trai Ở Nhật Xách Về. 4tr2

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi minhkhac38, 26/9/2016.

Tags:
  1. minhkhac38

minhkhac38 Thành viên tập sự

Tình hình là ông anh giai em bên Nhật mới thay Laptop nên xách về cho em con Panasonic ToughBook CF-S9. Em đang dùng con khác nên muốn để lại cho các bác.

Dòng ToughBook của Panasonic ở VN ít người biết, bởi nó quá đắt (toàn trên 2000) nên ít được nhập về VN. Song ở trên thế giới thì nó là dòng Laptop số 1 về bền bỉ, chuyên dùng cho quân sự. Vỏ được làm từ các hợp kim đặc biệt, chịu va đập thoải mái, chịu lực đè có thể đến 100kg. Rơi từ 1m xuống bét nhè. Bàn phím chống nước. Cho nên dòng này chuyên được dùng trong quân sự, cứu hỏa, cứu hộ..

Đặc điểm của nó là cực kì nồi đồng cối đá, linh kiện siêu đồng bộ, có dùng 20 năm vẫn chạy ầm ầm. Tỉ lệ lỗi có thể nói là 0%. Nó còn siêu nhẹ nữa, có 1.3 kg (so với 2kg-2.3kg của các dòng thông thường). Pin thì cực kì trâu, dùng 5-6 năm pin vẫn chỉ suy hao một ít.

Con máy của ông vỏ bằng hợp kim magie đặc biệt nên rất chắc chắn và nhẹ. Màu bạc trông rất sạch sẽ. Quạt chạy êm ru, gần như không nghe tiếng gì. Pin lướt web vẫn được 4-5h. Màn 12.1 inch màu sắc tươi sáng, có lớp chống chói nhìn rất dễ chịu. Bàn phím thì gõ sướng thôi rồi.

Em vừa cài lại win 8.1 chạy cứ phe phé. Bác nào hay phải vác đi vác lại thì quá tiện bởi nó nhẹ và pin lâu.

Hàng nội địa nhật nên rất tin tưởng, chứ bây giờ có nhiều máy cũ quảng cáo là nhập nguyên chiếc về, nhưng toàn mông má đồ Tàu vào các bác ạ.

Một vài tấm ảnh cho các bác ngắm dung nhan em nó

Các bác xem thêm Review của một bác trên mạng

http://www.handheld.com.vn/threads/...hien-tai-viet-nam-va-tren-handheld-vn.196868/

Link ảnh về thử nghiệm hổ vồ, voi xéo rồi dùng súng oanh tạc của em nó.

https://www.lamchame.com/forum/thre...ng-nuoc-pin-ben-bi-lau-hon-6h.1574571/page-11

Các Video test

Cấu hình của em nó
    • Siêu nhẹ 1.3kg.
    • CPU Core i5-520M vPro™ (2.4 GHz, 3MB Cache), Turbo Boost lên 2.93 GHz.
    • DDR3 4GB, bản gốc của nó có 2G, em đã lắp thêm một thanh nữa các bác ạ. Chạy cứ ầm ầm
    • Ổ cứng với thiết kế chống sốc, dung lượng 320 GB.
    • Màn 12.1 inch LED, nhỏ gọn, màu sắc tươi sáng, có lớp chống chói rất dễ chịu cho mắt
    • Pin mới xuất xưởng được 7-8h. Giờ thì còn khoảng 5h.
    • Đầy đủ phụ kiện và các cổng: DVDRW, HDMI, VGA, 3 USB 2.0 port, SD Cardreader
    • Áp dụng tiêu chuẩn quân đội MIL-STD-810G, chịu được va đập khi rời từ độ cao 1 mét, chịu được áp lực dưới 100 kg.
    • Vỏ ngoài làm bằng hợp kim magiê-nhôm.
    • Bàn rê và bàn phím chống nước.
    • Kết nối di động WWAN với card hybrid Gobi2000™ (EV-DO/HSPA).
    • Wifi 802.11a/b/g/n
    • Gigabit Ethernet
    Con này hình thức vẫn ngon lành, chỉ mỗi tội một lần thằng cháu giai 4 tuổi nhà em nghịch, làm mất nắp của một phím bấm (phím có hình ~, chỉ mất nắp nhựa, chứ vẫn còn phím cao su, vẫn bấm tốt, mà phím này chắc cả năm mới dùng 1 lần). Mới lại nói thật với các bác là em nó ko có camera, chống sốc tuyệt đối mà.

Cho nên đáng lẽ 5tr, em chỉ lấy 4tr2 cho nhanh gọn. Giá này quá hữu nghị luôn, bởi em đã nâng cấp thêm 1 thanh RAM 2g cho nó.

Bác nào quan tâm alo hoặc viber em theo số 0986 738 253. Nhà em ở Hoàng Cầu.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhkhac38