Toàn quốc: Bán máy đo huyết áp Omron, máy xông mũi họng Omron...

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi Birua, 14/5/2009.

1. Birua

Birua Thành viên tích cực

Khuyến mại chào mừng 30/4 và 1/5

Khuyến mại áp dụng từ ngày 26/4 - 26/5/2010, Omron tặng áo phông cho tất cả các khách hàng mua sản phẩm sau:

+ Máy đo huyết áp cổ tay HEM 6200, HEM 6052, bắp tay HEM 7200, IA1,
    + Máy massage xung điện HV F128
    + Máy xông mũi họng NE-C29
    + Máy cân đo lượng mỡ HBF-363

2. halinh

halinh Thành viên chính thức

Mình pm cho bạn rồi, nhớ trả lời mình nhé

3. Birua

Sửa lần cuối: 28/4/2010
  4. Birua

Các mẹ lưu ý khi chọn mua máy đo huyết áp:

+ Đối với người đã từng bị tai biến hoặc bị bệnh về tim mạch thì bắt buộc phải dùng máy đo huyết áp bắp tay (vì mạch của họ không ổn định).
    + Người bị bệnh huyết áp cao và người bình thường khác thì có thể dùng máy đo cổ tay hoặc bắp tay

- Máy đo huyết áp bắp tay khác với máy bán tự động: (rất nhiều mẹ nhầm lẫn giữa 2 loại này):
    + MĐHA bắp tay cơ chế hoạt động: Tự động hoàn toàn. Dễ sử dụng (chỉ việc ấn nút)
    + Máy bán tự động: Người dùng phải bóp đến 1 mức nào đó, sau đo máy mới tự động đo. Khó sử dụng, nhất là đối với người già.

- Máy cơ thì sử dụng còn khó nhiều hơn nữa. Chỉ có y tá hoặc bác sỹ mới thao tác đúng được. Kết quả đo phụ thuộc nhiều vào chủ quan của người đo, nên phải có chuyên môn mới dùng được.

5. Birua

Mình đã gửi giá của REM 1 cho bạn rồi.
    Nhưng theo mình, bạn ko nên mua REM 1. Vì bây giờ Omron đã cho ra sản phẩm HEM 6200 và HEM 6111 thay thế REM 1 và REM 2. Hiện tại các cửa hàng vẫn bán REM 1, vì còn hàng tồn từ trước.
    Sản phẩm mới bao giờ cũng tốt hơn, vì sử dụng công nghệ mới, khắc phục nhưng nhược điểm của sản phẩm cũ.

6. Birua

Cám ơn bạn
    Khi nào có nhu cầu mua thì ủng hộ giúp mình nhé

7. Birua

Nhiều mẹ hỏi về các bộ phận của 1 máy xông mũi họng NE-C28. Mình viết ra đây các mẹ tham khảo:
    + 1 máy cố định
    + 2 chụp xông cả mặt (1 cho trẻ em và 1 người lớn)
    + 1 ống ngậm miệng (để xông ở miệng)
    + 1 càng ở mũi (để xông ở mũi)
    + 1 cốc (1 van màu xanh ở trong cốc). Cái van này rất nhỏ nên phải lưu ý khi tháo ra dễ bị rơi mất
    + 1 dây, trong túi dây có vài miếng màng lọc để thay thế khi màng lọc quá bẩn.

8. Birua

Triển lãm Y dược học quốc tế tổ chức từ ngày 12 đến ngày 15/5 tại Cung văn hóa Hữu nghị Hà Nội. Mời các mẹ ghé thăm gian hàng của Omron - Thiết bị y tế Nhật Bản

9. Ủn_Ỉn

Ủn_Ỉn Thành viên rất tích cực

Cặp nhiệt độ đo tai MC 510 Giá bán 530k

Cảm biến hồng ngoại đo nhiệt độ ở tai. Phương pháp đo định hướng độc đáo, giúp đo nhanh và chính xác. Cho biết kết quả sau 1 giây. Có tín hiệu báo kết quả đo. Bộ nhớ lưu kết quả đo gần nhất. Gọn, nhẹ.

MC 343 (new) Giá bán: 120k

- Đầu đo dẻo.
    - Đo nhanh, chính xác, sau 10 giây.
    - Có tín hiệu báo kết quả đo, lưu kết quả đo trước
    - Hiển thị đơn vị 0.1o, không thấm nước.

Tư vấn giúp mình về 2 loại này nhé, tks

Birua thích bài này.
  10. bethotrang

bethotrang Thành viên rất tích cực

Cho mình order 1 cái Hem 6111 đến địa chỉ 23 Lý Quốc Sư, cho cô Lan. Cho mình sốTK để mình CK nhé.

Thanks

À cho mình hỏi bạn có bán dây của máy khí dung không vì minh cần thay cho cái máy ở nhà

11. Birua

Chào mẹ Ủn_Ỉn
    - Cặp nhiệt độ đo tai MC 510: Vị trí đo ở tai. Rất tiện lợi khi dùng cho các em bé
    Chỉ cần cho đầu cặp nhiệt độ vào sát lỗ tai bé, nghe tiếng bíp là có kết quả ngay. Chỉ sau 1 giây là cho kết quả. Rất nhanh, nên các bé ko cảm thấy khó chịu khi đo
    Kết quả chính xác hơn do có thiết bị cảm biến hồng ngoại ở phía trong tai nên ko bị ảnh hưởng bởi nhiệt độ môi trường bên ngoài. Nếu bạn đo ở trán hay ở nách kết quả thường ko đúng do vị trí đo ở trán và nách bị ảnh hưởng rất nhiều bởi nhiệt độ môi trường bên ngoài.
    - Cặp nhiệt độ MC 343: Là loại đo điện tử thông thường: Đo ở nách or miệng or hậu môn.
    Kết quả đo chỉ sau 10 giây (đo ở miệng và hậu môn). Còn nếu đo ở nách, sau khi nghe tiếng bíp, bạn phải để thêm 20 giây nữa, mới có kết quả chính xác.

Đối với cặp nhiệt độ của hãng nào cũng thế thôi. Nếu bạn đo ở chán, nách (những vị trí ở ngoài cơ thể thì độ chính xác sẽ ko cao, do bị ảnh hưởng của nhiệt độ môi trường). Thường đo ở tai, miệng, hậu môn cho kết quả chính xác, vì vị trí đo ở trong cơ thể của mình.

Bạn cân nhắc 2 loại xem.
    Có gì ủng hộ mình nhé
    Cám ơn bạn

Sửa lần cuối: 12/5/2010
  12. Birua

Bạn ơi
    Bạn ở Hà Nội thì ko cần chuyển khoản trước cho mình đâu. Chiều nay, mình sẽ cho nhân viên mang hàng tới cho bạn. Mình sẽ nhắn số tài khoản của mình cho bạn.
    Dây của máy xông mũi họng thì bạn phải qua Trung tâm sửa chữa và bảo hành của Omron, 21 Đặng Tiến Đông, HN. Ở đó có bán dây máy xông. Nhân viên ở đó rất nhiệt tình, bạn qua đó mua, ko ngại đâu.
    Mình chỉ bán máy xông, ko bán phụ tùng thay thế.
    Cám ơn bạn

Sửa lần cuối: 12/5/2010
  13. Birua

Có nhiều mẹ hỏi mình về máy đo nhiệt kế MC 510 và cách thức đo như thế nào. Mình viết ở đây để các mẹ tham khảo.

Phương pháp đo nhiệt kế MC-510.

Nhiệt kế MC-510 đo nhiệt hồng ngoại ở tai, do vậy phương pháp đo đúng sẽ cho kết quả đo đúng. Dưới đây là 2 phương pháp đo đối với loại nhiệt kế đo tai MC-510:

Phương pháp đo nhanh trong 1 giây (sử dụng khi tự đo hoặc bạn đã có kinh nghiệm trong việc đo nhiệt độ ở tai):
    Bước 1: Đặt que thăm vào tai theo hướng màng nhĩ. Quá trình đo bắt đầu với tiếng “bíp”.
    Bước 2: Ấn phím trong khoảng 1 giây. Nhiệt độ sẽ hiển thị. Kết thúc quá trình đo

Phương pháo đo có định hướng độc đáo (sử dụng khi đo nhiệt độ cho trẻ sơ sinh và trẻ mới biết đi hoặc khi bạn ko quen lắm với việc đo nhiệt độ ở tai):

Bước 1: Đặt que thăm vào tai theo hướng màng nhĩ. Quá trình đo bắt đầu với tiếng “bíp”.
    Bước 2: Lắc nhẹ máy sang phải và trái. Máy tự động phát hiện nhiệt độ cao nhất của màng nhĩ trong khoảgn 10 giây
    Bước 3: Ấn phím trong khoảng 1 giây. Nhiệt độ sẽ hiển thị. Kết thúc quá trình đo.

14. Birua

Intellisense là gì ?

- Máy đo huyết áp Intellisense sử dụng công nghệ cảm biến thông tin sinh học kết hợp công nghệ fuzzy logic đặc tính cao cho kết quả đo nhanh, chính xác cao, máy chạy êm, thoải mái và dễ sử dụng.

- Máy Intellisense tự động bơm hơi vòng bít tới mức lý tưởng cho mỗi người sử dụng. Điều này đặc biệt thuận tiện với người sử dụng bị bệnh tăng huyết áp và rối loạn nhịp tim bởi vì huyết áp của họ có khả năng dao động nhiều.

Các tính năng của máy đo huyết áp Omron Intellisense :
    - Tự động hoàn toàn.
    - Mức bơm hơi theo từng cá nhân, không đau và dễ chịu, thoải mái.
    - Van xả hơi nhanh cho quá trình đo nhanh.
    - Màn hình LCD lớn, dễ đọc kết quả đo.
    - Thân thiện với người sử dụng vì các phím bấm to.

15. nguyenquynh_ntq

nguyenquynh_ntq Thành viên rất tích cực

Ngày kia chị gọi em nhé,à tặng cho chị thêm cái áo phông được không em hihihi

16. Birua

Cám ơn chị nha. Khi nào rảnh thì qua văn phòng chỗ em

17. Birua

To ngQuynh: Sáng em sẽ lấy MC 510 cho chị. Chúc chị và các cháu luôn khỏe mạnh

18. Birua

Tại sao huyết áp đo được ở bệnh viện khác với đo ở nhà ?

Huyết áp có thể dao động nhiều tùy thuộc vào trạng thái tinh thần của bạn trong khi đo. Huyết áp có thể cao hơn khi đo ở bệnh viện vì tinh thần căng thẳng (thường thì cao hơn từ 25 tới 30 mmHg, cao nhấttới 50 mmHg), trong khi đo ở nhà, bạn có thể thư giãn, huyết áp đo được có thể gần với huyết áp thực của bạn hơn.

19. ngochan32

ngochan32 Bắt đầu nổi tiếng

Đánh dấu cái, thỉnh thoảng có người hỏi chỗ mua nhiệt độ và đo huyết áp của hãng mà chẳng biết ở đâu.

20. Birua

Cám ơn bạn. Nhờ bạn giới thiệu giúp đến mình nhé.