Thông tin: Bảng Tiêu Chuẩn Phát Triển Cân Nặng Của Trẻ Theo Who 2017

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Trang Ling, 3/10/2017.

1. Trang Ling

Trang Ling Thành viên chính thức

KidsOnline xin chia sẻ đến các mẹ bảng tiêu chuẩn cân nặng cho trẻ từ 0-5 tuổi theo số liệu mới nhất 2017 của Tổ chức y tế Thế Giới WHO để các mẹ có thể theo dõi mức độ phát triển cân nặng của con để có những phương án điều chỉnh nhé.

Tham khảo thêm: >> Chuẩn phát triển chiều cao cho trẻ theo WHO mới nhất

Bảng chuẩn cân nặng cho bé gái từ sơ sinh đến 5 tuổi:
    [​IMG][​IMG]

[​IMG] [​IMG]

Bảng chuẩn cân nặng cho bé trai từ sơ sinh đến 5 tuổi:
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

Trong giới hạn khung vàng +(-) 1 SD - tiêu chuẩn cấp độ 1: Giới hạn cân nặng – chiều cao hoàn toàn hình thường
    Trong giới hạn khung da cam +(-) 2 SD tiêu chuẩn cấp độ 2: Trẻ cần được mẹ lưu ý hơn đến chế độ ăn uống
    Trong giới hạn khung đỏ +(-) 3 SD tiêu chuẩn cấp độ 3: Bố mẹ nên đưa bé đến gặp các chuyên gia về dinh dưỡng để nhận được tư vấn về thực đơn hợp lý nhất cho bé.

Chú thích:
    Median: Trung bình
    SD: Tiêu chuẩn

Lưu ý: Mỗi trẻ có 1 thể trạng khác nhau và đây là thông tin mang tính tham khảo. Để yên tâm về con, mẹ nên tìm gặp bác sĩ để nhận tư vấn.

Để đảm bảo trẻ phát triển cân nặng một cách phù hợp, các mẹ có thể thực hiện các chế độ dinh dưỡng cho trẻ theo những lời khuyên tại đây.

Nguồn: Kidsonline.edu.vn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Trang Ling
    Đang tải...

2. phuongdung_hp

phuongdung_hp Thành viên chính thức

May quá bé nhà mình khá vừa xinh, ko đến mức gầy. Con ko béo tốt nhưng được cái cứng cáp với hoạt bát, ko bệnh vặt là cả nhà yên tâm rồi. Cứ cho con ăn uống đầy đủ, chạy nhảy chơi bời cho dạn dĩ thay vì cấm cung trong nhà các mẹ ạ.

3. mebechi25

mebechi25 Thành viên chính thức

bên cạnh việc chăm cho con cao lớn thì em nghĩ phát triển trí não cũng rất quan trọng ấy ạ. những năm đầu đời là giai đoạn vàng để phát triển trí não mà, ko lơ là được đâu

4. hoaiphuong2017

hoaiphuong2017 Thành viên sắp chính thức

để phát triển trí não thì nên cho con ăn sữa và các chế phẩm từ sữa là tốt nhất ấy các mẹ ạ. như bé nhà em thì ăn sữa enfa từ hồi 6 tháng lúc em đi làm, thấy cũng dc lắm ạ. con học nói nhanh, hoạt bát hiếu động lắm luôn.

5. Jennyvuhp

Jennyvuhp Thành viên đạt chuẩn

để bé phát triển tốt thì các mẹ nên chọn cho con mình sữa mà có thành phần giống với sữa mẹ như MFGM để bé dễ tiêu hóa ý.con nhà em toàn ăn enfa không mà vượt qua tiêu chuẩn rồi ý vui lắm ạ

6. mekhanhbi

mekhanhbi Thành viên mới

có rất nhiều bậc cha mẹ chỉ chú ý về việc con mình khỏe mạnh cao lớn nhưng có vẻ về phần trí thông minh chưa được nói nhiều lắm,chắc là các bố mẹ nghĩ sau này bù được.nhưng em thấy vài năm đầu mới chính là thời gian tốt nhất để bé phát triển trí thông minh,vậy nên mình cần thêm những dưỡng chất như MFGM hay DHA để bổ sung trí thông minh cho con nữa chứ không chỉ chiều cao không

7. mebechi25

mebechi25 Thành viên chính thức

dha thì mình cũng nghe nhiều rồi nhưng mà MFGM lạ quá vậy, mẹ chia sẻ thêm thông tin về chát này em tham khảo với

8. minhchau_94

minhchau_94 Thành viên chính thức

Mình nghe bảo MFGM là màng giọt chất béo có chủ yếu trong sữa, nhất là sữa mẹ ấy. chất này có vẻ cũng nhiêu tác dụng luôn mà thấy ít sữa công thức có lắm

9. hoaiphuong2017

Hiện giờ mới có duy nhất sữa enfa là có bổ sung thêm chất MFGM vào trong thành phần dinh dưỡng cho giống với sữa mẹ thôi ạ, các sữa công thức khác như sữa nga, nhật chưa có đâu

10. Jennyvuhp

Jennyvuhp Thành viên đạt chuẩn

Trên mạng có mấy bài báo viết em đọc đại ý thấy là MFGM kết hợp với DHA trong sữa enfa giúp tăng gấp đôi liên kết não bộ, hỗ trợ trẻ phát triển đều cả IQ lẫn EQ nữa ấy

11. phuongdung_hp

phuongdung_hp Thành viên chính thức

Con thông minh được là tốt rồi. nhưng ngoài chuyện phát triển ra thì sức đề kháng cũng quan trọng lắm các mẹ ơi, mỗi lần con ốm thì ăn bao nhiêu ngày mới lại người ấy chứ

12. hoaiphuong2017

CHất MFGM ấy ko chỉ giúp phát triển não bộ đâu mẹ, nó còn giúp tăng khả năng đề kháng của trẻ, giảm số ngày sốt nữa ấy. con em giờ hoạt bát chạy chơi ngoài suốt mà cũng chả mấy khi bị ốm vặt đâu.

13. Lê Hoài Thương 89

Lê Hoài Thương 89 Thành viên chính thức

Có bảng cân nặng thôi chứ không có bảng chiều cao ạ?