Hà Nội: Bánh dừa nướng (củ mài nướng Chùa Hương)

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Phạm LA, 29/1/2015.

1. Phạm LA

Phạm LA Thành viên sắp chính thức

Thông báo: nhận order lại bánh dừa nướng (củ mài nướng Chùa Hương) năm thứ 3 và cả rượu mơ chùa hương chính hiệu :)

Quà Tết năm 2017
    Gần tết nhà em mới có hàng bán lẻ. Làm ra bao nhiêu bị người quen với khách buôn lấy hết. H mới có hàng em bán online :D.

Giá bánh vẫn như năm vừa rồi. Những mẹ đặt hàng trong tháng vừa qua em sẽ cố giao sớm.

Còn lại mong chị em tiếp tục ủng hộ. Em nhận order đến 25 tết thôi ạ. 26 chuyển hàng rồi lượn về quê.

Bánh dừa nướng (hay còn gọi là củ mài nướng Chùa Hương) :D
    Bánh ăn giòn, ngọt bùi, thơm mùi dừa, cực kỳ thích hợp để nhâm nhi cùng với chén trà ngày tết.
    Nhà em cả người lớn lẫn trẻ con đều thích ăn. Mỗi năm mẹ em lại để sẵn trong nhà với mang biếu họ hàng mỗi người mấy cân để làm bánh tết mời khách :eek:
    Nhiều người biết đến bánh này do lễ hội Chùa Hương, chùa Bái Đính... bánh được bán rất nhiều. Cũng nhiều người gặp cảnh ăn thử ai cũng thấy ngon nhưng mua về lại tẽn tò vì mua phải hàng nhái, bánh nặng như...gạch và nhai cũng như gạch :)). Hoặc mua phải hộp bánh ruột thì ít, vỏ thì nhiều :)).
    Năm nay sẵn bánh trong nhà, em bán giúp mẹ luôn :cool: .Em bán chủ yếu cho bạn bè thân quen nên rất đảm bảo chất lượng. Nếu muốn ăn thử các chị có thể đặt hàng trước, ăn không ngon có thể trả lại hàng và chỉ trả tiền ship thôi ạ :)
    Em bán theo kg. Giá bán 120k/1kg (bánh xịn, rất nhẹ nên 1kg đc khá nhiều ạ).
    Ship hàng 10k - 20k khu vực Hà Nội. Free ship từ 3kg trở lên (u) (hoặc nếu tiện đường em w mấy đứa em em đi làm, đi học, , cụ thể là khu Xa La, Thanh Xuân, đại học Y và đại học Bách Khoa ạ)

Ai có nhu cầu muốn đóng thành túi nhỏ hoặc đóng hộp để mang đi lễ, đi biếu luôn thì báo em ạ (phí bao bì tính riêng). Mọi người muốn biết thêm chi tiết có thể vào đặt hàng qua page https://www.facebook.com/dacsanchuahuong/ hoặc facebook cá nhân của em https://www.facebook.com/lanina.1141 để đặt hàng hoặc nt gọi điện cho em vào sđt: 097 420 1141.
    Rất mong được cả nhà ủng hộ ạ :))

Hình bánh nhà em đây, mở ra thơm ngào ngạt á :)

Đây là túi trọng lượng 500gr :)
    [​IMG][/URL][/IMG] [​IMG][/URL][/IMG]
    túi dưới là 1kg
    [​IMG][/URL][/IMG]

Còn đây là một số nhận xét của "các nhà ẩm thực" )
    Bánh dừa nướng làm từ dừa tươi, bột nếp, hương vani, đường. Bánh dừa nướng thơm thơm mùi dừa , vị ngọt thanh thanh của đường , ăn bánh dừa nướng cùng với ấm chè xanh thơm ngát sẽ làm cho con người thêm sảng khoái.
    Với hai nguyên liệu chính là gạo nếp hương và dừa bánh tẻ nạo cùng cách trình bày giản dị, hai mặt hàng này chẳng mấy lúc đã chiếm được tình cảm của người tiêu dùng. Cái ngậy béo của dừa bánh tẻ nạo, của vừng xát quyện cái ngậy béo của gạo nếp thơm, cái ngọt vừa phải của đường kính, ăn không biết no. Cái quý của hai mặt hàng này là để được lâu , giúp cho những người “nghiện dừa” đỡ nhớ chất dừa quen thuộc.

Nhà mình mỗi năm đều làm 1 số lượng ít bánh loại này dành cho khách quen, gia đình và bán lại cho các hàng bánh có nhu cầu lấy hàng xịn cho khách ăn thử ).
    Ah, để các bạn và các chị an tâm về xuất xứ thì nhà em là cơ sở sản xuất bánh kẹo Hương Sơn nhé. Địa chỉ: xóm 10, thôn Đục Khê, Hương Sơn, Mỹ Đức, Hà Nội .

Set quà tết đặc sản Chùa Hương 2017: bánh củ mài nướng và rượu mơ.

Bánh thơm ngon, giòn: 0.7 kg.
    Rượu mơ chuẩn Hương Tích: bình hồ lô 600ml.

Đảm bảo cả về chất lượng và mẫu mã, độc đáo, đẹp đẽ sang trọng mà giá thì vô cùng phải chăng để làm món quà biếu tết

Giá cả set chỉ #225k

Freeship nội thành Hà Nội từ 3 Set trở lên ạ .
    Mình sống ở nhà CT4C _khu đô thị Xala_ Hà Đông.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Phạm LA
    Sửa lần cuối: 17/1/2017
  2. Phạm LA

Ðề: Bánh dừa nướng (củ mài nướng Chùa Hương)

Hic, em muốn up ảnh trực tiếp mà up hoài không được :(. Up tạm ảnh web vậy

Còn đây là một số nhận xét của "các nhà ẩm thực" )
    Bánh dừa nướng làm từ dừa tươi, bột nếp, hương vani, đường. Bánh dừa nướng thơm thơm mùi dừa , vị ngọt thanh thanh của đường , ăn bánh dừa nướng cùng với ấm chè xanh thơm ngát sẽ làm cho con người thêm sảng khoái.
    Với hai nguyên liệu chính là gạo nếp hương và dừa bánh tẻ nạo cùng cách trình bày giản dị, hai mặt hàng này chẳng mấy lúc đã chiếm được tình cảm của người tiêu dùng. Cái ngậy béo của dừa bánh tẻ nạo, của vừng xát quyện cái ngậy béo của gạo nếp thơm, cái ngọt vừa phải của đường kính, ăn không biết no. Cái quý của hai mặt hàng này là để được lâu , giúp cho những người “nghiện dừa” đỡ nhớ chất dừa quen thuộc.

Với bánh dừa nướng ở Chùa Hương (quê mình luôn á ). Thì nguyên liệu bột nếp được thay bằng bột củ mài nên bánh ăn sẽ bùi hơn nhé . (chính vì lý do này nên giá thành bánh so ra tương đối cao với các loại thông thường, loại bánh nhái bạn mua có khi tính ra chỉ 50-60k/kg thôi ). Bạn nào đi các lễ hội nhiều sẽ biết. Thường các hàng sẽ lấy 1 loại bánh xịn bóc cho khách ăn thử nhưng lúc bán lại chọn hộp bánh nhái để lấy lãi cao. Nhà mình mỗi năm đều làm 1 số lượng ít bánh loại này dành cho khách quen, gia đình và bán lại cho các hàng bánh có nhu cầu lấy hàng xịn cho khách ăn thử ).
    Ah, để các bạn an tâm về xuất xứ thì nhà mình là cơ sở sản xuất bánh kẹo Hương Sơn nhé. Địa chỉ: xóm 10, thôn Đục Khê, Hương Sơn, Mỹ Đức, Hà Nội :D. Mình sống ở khu Xala_ Hà Đông.
    Và đây là facebook cá nhân. Bạn có thể vào check thông tin https://www.facebook.com/lanina.1141
    Lúc đầu mình bán cho bạn bè thôi, xong có người gợi ý lên bán trên này. Hì hì. Nên là mới mù tịt ko biết up ảnh T_T

Sửa lần cuối: 30/1/2015
  3. do_xanh

do_xanh Thành viên chính thức

Bạn ơi, tớ mở hàng nhé ;)
    Cho tớ 1kg nhé, địa chỉ và SĐT tớ PM.
    Chúc bạn đắt hàng :)

Phạm LA thích bài này.
  4. thanhthanh2015

thanhthanh2015

bạn cho hình ảnh lên đi mình thì ăn bánh củ mài rùi còn bánh củ mài nướng thì chưa nên không biết nó sẽ ntn

Phạm LA thích bài này.
  5. Phạm LA

Bạn chịu khó click vào facebook cá nhân của mình https://www.facebook.com/lanina.1141 để xem hình tạm nhé. Mình vẫn đang mò mẫm tìm cách up hình lên , cũng định gói hàng vào cẩn thận rồi chụp ảnh đưa lên 1 thể cho đẹp :D

Sửa lần cuối: 29/1/2015
  6. YHoa

YHoa Thành viên tập sự

Thích ăn món này lắm mà h mới thấy chỗ bán online :). Có free ship ra chỗ Lê Văn Lương không bạn? Mình định lấy 1kg :)

Phạm LA thích bài này.
  7. Phạm LA

Lê Văn Lương mình cũng free ship nhé bạn. Bạn nhắn cụ thể địa chỉ và số điện thoại cho mình nhé.

8. khuchaivan

khuchaivan Khúc Hải Vân

Mình đồ bạn này là sinh viên bán hàng đây. ihihi:d
    Tớ cũng biết loại bánh củ mài này, ăn cũng thích. Nhưng mà nói thật là ở khu Hà Đông có một số cơ sở bên La Phù, làm gia công bánh kẹo không tốt lắm. . Nên mình hỏi thật, nếu bánh nhà bạn ổn thì bạn cứ cho cái địa chỉ, hoặc số điện thoại cho mình. mình đến thử nếu tốt thì mình mua luôn và hứa sẽ cùng chia sẻ cho bạn bè cùng mua món này.
    Yên tâm, mình hứa sẽ có quà tặng lại để giao lưu nhé! hihiihi:d

Phạm LA thích bài này.
  9. Phạm LA

Bạn ở gần khu Hà Đông thì qua chỗ CT4C, khu đô thị Xala nhé. Rồi gọi cho mình vào số điện thoại 0974201141. Mình tên Lan Anh :D. Ở trên mình cũng nói rồi. Nếu ko tiện qua thì bạn cứ cho mình địa chỉ, số điện thoại và số lượng định mua. Vì mình cực kỳ an tâm vào chất lượng bánh nên mình đồng ý mang đến tận nơi để các bạn ăn thử tại chỗ, ko ngon các bạn ko lấy cũng đc, chỉ phải trả tiền cho shiper (10-20k) thôi nhé :). Mà nếu tiện khu mình hay đi qua thì mình mang cho các bạn ăn thử luôn khỏi tiền ship nữa ah. Mình bán hàng thoải mái lắm. Hì :D.

10. ngongngok...!!!

ngongngok...!!! Thành viên rất tích cực

E chưa ăn bánh này bao giờ. chủ top cho ít ảnh với mô tả lên đi e nghiên cứu với :D :D

11. Phạm LA

mình chưa kiếm đc cách up ảnh lên nên đành up tạm ảnh này đây. Về cơ bản là bánh nhìn như này nhé bạn. [​IMG]
    Còn đây là một số nhận xét của "các nhà ẩm thực" :))

Với bánh dừa nướng ở Chùa Hương (quê mình luôn á :D). Thì nguyên liệu bột nếp được thay bằng bột củ mài nên bánh ăn sẽ bùi hơn nhé :). (chính vì lý do này nên giá thành bánh so ra tương đối cao với các loại thông thường, loại bánh nhái bạn mua có khi tính ra chỉ 50-60k/kg thôi :) ). Bạn nào đi các lễ hội nhiều sẽ biết. Thường các hàng sẽ lấy 1 loại bánh xịn bóc cho khách ăn thử nhưng lúc bán lại chọn hộp bánh nhái để lấy lãi cao. Nhà mình mỗi năm đều làm 1 số lượng ít bánh loại này dành cho khách quen, gia đình và bán lại cho các hàng bánh có nhu cầu lấy hàng xịn cho khách ăn thử :)).
    Ah, để các bạn an tâm về xuất xứ thì nhà mình là cơ sở sản xuất bánh kẹo Hương Sơn nhé :).
    Và đây là facebook cá nhân. Bạn có thể vào check thông tin :D https://www.facebook.com/lanina.1141
    Lúc đầu mình bán cho bạn bè thôi, xong có người gợi ý lên bán trên này. Hì hì. Nên là mới mù tịt ko biết up ảnh T_T

12. khuchaivan

khuchaivan Khúc Hải Vân

Cảm ơn bạn đã cập nhật số điện thoại. Phiền bạn nếu không khó khăn gì thì cập nhật nốt địa chỉ, để mọi người ai muôn đến xem hàng thì đến. như thế bạn cũng dễ bán hàng hơn phải không?

13. khuchaivan

khuchaivan Khúc Hải Vân

à đây rồi!
    Xin lỗi gờ mìh mới đọc thấy bài này.
    OK vậy rảnh lúc nào mình sẽ qua để lấy bánh nhé! hihih:d
    cảm ơn bạn nhiều.
    chúc bạn luôn đắt hàng nha!

Phạm LA thích bài này.
  14. Phạm LA

Mình ghi địa chỉ rồi mà bạn CT4C, khu đô thị Xala, Hà Đông. Cuối tuần này rảnh mình sẽ đem bánh ra trước cổng tòa nhà để bán, mọi người tiện thì qua ăn thử, nếu ko thấy thì cứ gọi điện cho mình :D

15. trangsucxuatkhau

trangsucxuatkhau TSXKđộc đẹp rẻ 0962848108

mình ăn món này rùi thấy ngon lắm

16. Phạm LA

ok bạn. Rất mong bạn ủng hộ :D

17. Phạm LA

bạn và bạn bè, gia đình có nhu cầu mua về ăn tết hay làm quà tết thì mua ủng hộ mình nhé. Mình cảm ơn :D.

18. Phạm LA

Mình mới up thêm thông tin và bổ sung thêm ảnh bánh. Các bạn vào xem tham khảo nhé :X

19. lanlovely90hn

lanlovely90hn Bắt đầu nổi tiếng

Mình muốn lấy 1kg, ship ra trịnh hoài đức bn bạn nhỉ

Phạm LA thích bài này.
  20. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

Có bán gói nửa cân k bạn. ?????