Bánh mỳ chảo-Duy Khánh- Đối diện ĐH Ngoại Thương - Cực kỳ bực mình ạ

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi linhchi_korea, 5/3/2014.

1. linhchi_korea

linhchi_korea Nắnglên,Đôimôi sẽlại cười

"Tôi cam kết rằng thông tin này trung thực và chịu trách nhiệm cá nhân trước pháp luật về những thông tin mà tôi đăng lên diễn đàn LÀM CHA MẸ."

Em viết bài này để mong không ai là chuột bạch như em nữa ạ.
    Chả là tối hôm trước, ở nhà chán cơm nên bọn em mới ra đường đi loăng quăng , vừa đi vừa nghĩ xem nên ăn gì bây giờ. Bọn em đi đến mạn Chùa Láng thì quyết định thôi thì đầu tháng cũng được tính ăn vịt. Tự nhiên đi qua cổng trường Ngoại Thương thấy có quán Bánh mỳ chảo to đùng 3 tầng , Duy Khánh thì phải nên tấm tăc bảo nhau: Nhìn có vẻ cũng sạch sẽ , thôi thì vào thử xem sao.

Cảm quan của em ban đầu thì khá tốt, quán 3 tầng, tuy diện tích hơi bé nhưng được cái trang trí với lại không gian sạch sẽ nên bảo nhau: đi lung tung lại tìm được quán mới để lưu danh sách.

Mở menu ra thì em thấy giá cả cũng phải chăng. Bọn em chọn 2 suất Bít tết kiểu Á (70k/ suất). Lúc này thì mới bắt đầu thất vọng và bực mình ạ.
    - Đầu tiên em phục vụ mang lên 2 suất bít tết, em không biết là có được gọi là bít tết hay không đây. Trong menu ghi rõ là bít tết kiểu Á gồm : thịt bò, khoai tây, trứng. Ấy vậy mà cả 2 suất thì không thấy 1 miếng khoai tây ở đâu ra ạ .
    Thịt bò thì ôi thôi khỏi phải nói, trần đời em chưa thấy bít tết ở đâu có 2 miếng thịt bò bé tý và mỏng dính ạ. Thịt lại còn trắng phau phau nữa chứ.
    Thất vọng tràn trề, ai đời miếng thịt bò làm bít tết mà lại mỏng dính dình dình. Em nghĩ cộng cả 2 miếng thịt bò đó chắc chưa đc nửa lạng quá. Mà chả biết có đúng bò hay không mà trắng thế.
    - Tiếp theo là lúc bê lên bọn em thấy mang có 2 cái bánh mỳ , nghĩ bụng với cái sức ăn của mình thì 2 cái không đủ nên đã gọi luôn là mang cho chị thêm 2 cái bánh nữa( gọi ngay từ đầu lúc mang nước uống lên)
    Sau đó bọn em đợi dài hết cổ, cố gắng ăn thật chậm để đợi mà vẫn không thấy đâu( mà khổ cái suất bít tết miếng thịt bé tẹo teo muốn chậm cũng k chậm đc ạ). Bọn em ngồi ở tận tầng 3, lại lóc cóc đi xuống tầng 1 bảo: Em ơi chị bảo mang thêm bánh mỳ cho chị từ lúc đầu sao giờ vẫn không thấy đâu?
    Em nhân viên: Vâng em mang đây ạ.
    Em lại đi lên tầng 3 ngồi đợi. 1 lúc sau có em nhân viên mang đồ lên cho bàn bên cạnh mà vẫn không thấy bánh của mình đâu. rõ khổ 2 đứa cứ ngồi nhìn cái suất bít tết nguội ngơ nguội ngắt mà vẫn không thấy bánh đâu cũng không thấy nv nói gì.
    Quá là bực mình em lại đi xuống tầng 1 bảo : Em ơi thế không mang bánh lên cho chị à? ( EM nv lúc đó còn đang ngồi nghe nhạc, thảnh thơi lắm ạ)
    em ý bảo: Chị đợi tý, bánh mỳ đang nướng.
    Em: Nướng thì em cũng phải bảo 1 câu là đợi hay ntn chứ?
    Em ấy không nói gì, quay quay đi chỗ khác.
    Em bực lại đi lên tầng. Đang tính đi về thì em ấy mang thêm 2 cái bánh lên.
    Nghĩ bụng bực thì bực cứ phải ăn no đã, thế là bọn em ăn nốt 2 cái bánh với chút thịt ít ỏi nguội ngơ ngắt còn lại.

Ăn xong xuống tính tiền em bảo: Em ơi sao bít tết ghi trong menu có khoai mà 2 suất của của chị không có vậy?
    Em ý: Ơ thế à chị rồi chả nói gì luôn, không xin lỗi cũng không giải thích.

Em cũng chả nói nhiều thanh toán rồi đi thẳng bảo nhau: Quán nhìn rõ đẹp, sạch sẽ mà làm ăn chả ra gì và sẽ không có lần thứ 2 quay lại đây.

Khuyên các mẹ có đi qua đó và muốn vào ăn thử thì tốt nhất không nên ạ . Quá bực mình

Xem thêm các chủ đề tạo bởi linhchi_korea
    Đang tải...

2. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

Ðề: Bánh mỳ chảo-Duy Khánh- Đối diện ĐH Ngoại Thương - Cực kỳ bực mình ạ

hic, quán ăn gì mà kì lạ thế nhỉ. sao mom nó không yêu ầu găặp quản lý hay ai có thẩm quyền ở đấy để mà khiếu nại chứ, đi ăn chủ yếu vừa thưởng thức món ngon, vừa thêm vui mà thấy thế này là không ổn rồi.

3. Hon Lap

Hon Lap Thành viên rất tích cực

Một lần rồi thôi mẹ nó ạ. Hic, ăn ngoài tốn kém mà nhiều khi còn bực mình nữa.

4. Gotta

Gotta Order Taobao đã 5 năm rồi ạ :D

hjc, công nhận khó chịu thật ạ :( e ra ngoài thì cứ ăn ở chỗ nào đc review rồi hoặc quán hay ăn thôi, chứ ít khi đi khám phá như mẹ chủ topic :D hihi

5. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

đúng là đi ăn uống kiểu này tức thật đó, vừa chất lượng kém phục vụ lại chán

6. N2M

N2M Bắt đầu nổi tiếng

Chủ top hiền lành quá =.= phải m thì m đã đòi gặp quản lý rồi, m mất tiền đi ăn là để tìm niềm vui chứ k phải mua sự bực mình vào ng, sau mn mà gặp quán thế cứ quát thằng quản lý ra mà nói chuyện.

7. linhchi_korea

linhchi_korea Nắnglên,Đôimôi sẽlại cười

Hic tính em không thích nói nhiều với lại có khi gặp quản lý rồi lại thêm bực ấy ạ. Nên thôi em tự nhủ cạch hàng này ra, nhìn bên ngoài rõ đẹp, sạch sẽ vậy mà......

8. nguyenhien524292

nguyenhien524292 Thành viên đạt chuẩn

Quán đó nhìn bề ngoài có vẻ ổn thế mà làm ăn lại kinh khủng vậy à? :(