Hà Nội: Bánh tráng Trảng Bàng tại Hà Nội

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi Mẹ Bé Bắp, 12/1/2011.

Ðề: Bánh tráng Trảng Bàng tại Hà Nội

Cảm ơn anh Dũng ạ! Phương Nam đã xác nhận booking của anh, hẹn gặp lại anh trưa nay tại Bùi Thị Xuân

1. Ðề: Bánh tráng Trảng Bàng tại Hà Nội

Phương Nam rất cảm ơn góp ý của anh/chị. Rất chi tiết(u)(u). Hic, sao nhà em lại kg mang súp ra cho bé nhỉ? Hay anh/chị kg gọi ạ?

2. uhohwtf

uhohwtf Thành viên tích cực

Hì, mình không gọi (tưởng automatic nhân viên sẽ mang ra khi thấy trong bàn có trẻ em) vậy sorry ko nên nói việc này trong review

3. Blaze

Blaze Thành viên tập sự

4. Mathan_thanma

Mathan_thanma Thành viên tích cực

Nhà hàng có bán lá giang, rau.....để mang về nhà làm lẩu cá kèo không nhỉ???

5. Ðề: Bánh tráng Trảng Bàng tại Hà Nội

Ồ kg. Em phải cảm ơn vì chị review em mới biết chương trình KM súp em kg nói rõ là khách od thì mới miễn phí chứ không phải cứ thấy kid là mang súp lên rùi không tính tiền:D

6. Ðề: Bánh tráng Trảng Bàng tại Hà Nội

Việc này chị chủ động gọi đến Nhà hàng giúp em khi chị muốn mua. Thường khi nào nhà em dư thì mới bán chị ạ(u)(u)

7. lovetinyeu

lovetinyeu Thành viên chính thức

Hôm thứ sáu vừa rồi (31/5) nhóm của mình đến ăn ở địa chỉ Chùa Láng. Eo ơi, gọi lên rồi mới thấy làm điêu khủng khiếp, nhóm mình gọi bánh cuốn thịt Trảng Bàng, định ăn 1/2 ba chỉ và 1/2 chân giò, một lúc em phục vụ bảo hết ba chỉ, chỉ còn chân giò rồi mang lên 1 đĩa to có khoảng chục lát thịt chân giò (như là thịt đông lạnh) mỏng tèo, đĩa đó giá 145k/đĩa. Ôi nhìn đĩa thịt mà mình nóng hết cả mắt, lòng như bị sát muối.
    Mà nhà hàng này phục vụ cực kỳ chậm chạp, ăn rồi ngồi chờ chán chê rồi mới được ăn món tiếp.
    Nói chung là cạch.

8. lovetinyeu

lovetinyeu Thành viên chính thức

Nhóm mình đi 4 người và 1 trẻ em, có cần check lại thông tin không thì gọi cho mình 0912311358 (huyền), sẵn sàng đối chất với chủ nhà hàng đây, sao lại làm điêu như thế chứ, mất hết cả lòng tin. Mình sẽ bảo bạn bè và mọi người đừng đến chỗ đó nữa đấy.

9. Ðề: Bánh tráng Trảng Bàng tại Hà Nội

Cảm ơn chị đã ghé nhà hàng và đóng góp ý kiến. Phương Nam hiểu bức xúc của chị nhưng chị cho Phương Nam được đính chính, giá 145k là nguyên một sét bánh tráng chứ không phải 1 đĩa thịt (trừ phi khách yêu cầu chỉ thêm thịt, không cần phụ kiện do set trước vẫn còn dư phụ kiện). Khách hàng nếu có yêu cầu thêm rau, bánh tráng nhà em cũng sẽ không tính thêm tiền. Chị đến vào thứ 6, hôm đấy nhà hàng rất đông khách nên việc phục vụ có nhiều sơ suất rất mong chị thông cảm. E cũng xin xác nhận thịt chân giò nhà em đúng là thịt đông lạnh, bởi đây chính là điều kiện quan trọng để chân giò giữ nguyên được hình dáng của nó (Sau khi luộc xong, chân giò phải bỏ vào tủ lạnh để thịt săn chắc lại, giữ nguyên được hình dáng khi thái) Nhân đây em cũng thông báo với tất cả khách hàng, nếu ai có muốn ăn thịt thái dầy hơn một chút thì có thể trao đổi trước với phục vụ nhà em để bếp có thể làm theo yêu cầu vì thái mỏng là yêu cầu của đa số khách hàng của Phương Nam lâu nay nên nhà em làm theo mặt bằng chung ạ.
    Trân trọng,

Last edited by a moderator: 4/6/2013
  10. phongcattuong

phongcattuong Bắt đầu nổi tiếng

hu hu định đặt ăn chiêu đãi gia đình trong tuần này, thế này phải xem xét lại thôi...................................................
    Trân trọng,[/QUOTE]

11. huong137

huong137 Thành viên kỳ cựu

[/QUOTE]

mẹ nó đatự thoải mái đi, tớ ăn mấy lần rùi, chắc cái mẹ kia hiểu lầm thui (cái món bánh tráng ý nhiều rau lắm). nhưng mẹ nó nhớ đặt món trước vì nhà chị ý hơi chậm chậm 1 chút. đặt món trước đỡ phải chờ hihi

12. maiphuongchip

maiphuongchip Bắt đầu tích cực

Mẹ Bắp cho tơ một bàn 3 người vào 7h tối nay ở Chùa Láng nhá

13. Ðề: Bánh tráng Trảng Bàng tại Hà Nội

Em cfm booking của chị maiphuongchip nhé! Hẹn gặp lại chị tối nay ở Chùa Láng.

14. simsodep090

simsodep090 Thành viên tích cực

Oánh dấu nhé.. Mình ăn trưa tại 155 BTXuan rùi... Có j mới chủ thớt thông báo nha

15. ngongioto

ngongioto Thiết kế topic như web

Đã hết banner cạnh ava rùi ah chị gái ơi, nhanh thế nhỉ, chắc mấy tuần rồi chị đắt hàng lắm phải không ạ :D

16. nhimthoi_9000

nhimthoi_9000 Thành viên tập sự

E qua Bùi Thị Xuân mua món Bánh cuốn thịt Tràng Bảng về nhà được không chị? Mà nhà em 2 người thì ăn 1 xuất được k? Lần nọ thấy cty em mua ngon quá mà quên chưa hỏi bữa đó mua bao nhiu là đủ?

17. Ðề: Bánh tráng Trảng Bàng tại Hà Nội

Nhà mình kg muốn bán mang về đâu chị ạ. Nếu chị nhất định muốn mua, thì phải mua với giá đắt hơn giá ăn tại Nhà hàng 15%. Hai người thì dùng 1 xuất lớn là đủ ạ.

18. nhimthoi_9000

nhimthoi_9000 Thành viên tập sự

Em về măm ngay mà hjhj. Có đặc biệt cho em k? Mà suất lớn là bao nhiêu hả chị?

19. 3Hcun

3Hcun Khám chữa bệnh đông y

Mình ăn nhà bạn thì từ lâu lắm rồi, từ hồi mới mở , công nhận hồi đầu đĩa thịt, rau... rất đầy đặn nhưng 1 năm trở lại đây thì điêu quá cơ. Thịt ok thái mỏng ko vd gì nhưng trải che dc hết đĩa là hết, nên thành ra dc vài ba lát. Mà dạo này mình đi chợ thịt lợn rẻ vô cùng, chợ nhà mình bán có 6,5 đến 7 k/lạng thịt ba chỉ, chân giò thôi... rẻ hơn trc rất nhiều, nên làm đầy đặn tí hay hơn mẹ nó ah.
    Góp ý mẹ nó đĩa thịt chút thôi, cơ bản mình thích lẩu cá kèo, bánh tráng...