Bánh Trung Thu ơi

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi cuunonbebe, 13/9/2009.

1. cuunonbebe

cuunonbebe Thành viên chính thức

Hic, mỗi năm đến mùa Trung thu lại nhức đầu. Còn căng thẳng hơn cả mùa cưới nữa. Không lễ mọi người thì kỳ, mà lễ thì tội mình. Bên nhà bà cố nội của bé 1 hộp, bà cố ngoại 1 hộp. nhà nội 1 hộp, nhà ngoại 1 hộp, nhà bà vú 1 hộp, nhà mình 1 hộp, chưa kể cho 2 cô giáo (bé đang học mầm non).

Chưa khảo sát giá bánh, nhưng nếu trung bình 200k 1 hộp thì tổng cộng hết 8 hộp x 200k = 1.6 triệu. Hu hu hu:-k
    có ai đang ngồi tính giống mình ko nhỉ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cuunonbebe
    Đang tải...

2. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Tết Trung Thu, lẽ ra là 1 niềm vui cho trẻ em với rước đèn, phá cỗ đêm trăng - Nay lại trở thành một ám ảnh ( hay 1 cơ hội ) cho người lớn vì chuyện biếu xén bánh trung thu - Lẽ nào, Trung Thu chỉ có bánh ? mà phải là bánh đắt tiền ? Lẽ nào Trung Thu chỉ có biếu? mà phải biếu những người "nhớn" ? còn Nhân vật chính là trẻ em trong cái tết của các em thì "đi chỗ khác chơi " kỳ vậy ta ?
    Nếu đã xem như chiếc bánh "đại diện" cho những "ý đồ" hay cho những "mục đích" làm hài lòng lẫn nhau thì không nên quy ra tiền cho xót - vì điều quan trọng là "sự bình yên" vì nếu mà không biếu, thì có khi lại bị "dán cho vô khối cái nhãn" - Vả lại - chiếc bánh biếu sẽ chạy vòng vòng thôi, có khi người nhận cũng chả được ăn, còn phải mang đi biếu người khác, và có khi người biếu, sẽ lại nhận được bánh từ những người khác nữa ! Chỉ tội cho các trẻ thơ, cứ nghệt mặt lên mà nhìn những "thần tượng" của mình chạy tóe khói vì biếu xén những cái bánh mà lẽ ra mình phải được hưởng.
    Chỉ có điều an ủi là, với tình trạng ô nhiễm thực phẩm như hiện nay, việc cho trẻ ăn bánh Trung thu cũng là 1 điều can đảm, vì có thể sau đó lại chạy tóe khói, nhưng lần này là chạy đến ...nhà thương !

mecunpopzinette thích.
  3. diephieutit

diephieutit Bắt đầu tích cực

Nhà tớ cũng tính rồi. Trung thu này không dưới 10 hộp vừa nhà, vừa cho, vừa biếu. Nghĩ ngợi làm gì cho mệt. Năm nào chả thế. Hi hi

4. trieugialac

trieugialac Mẹ Yêu Duy Anh

Hix ! em còn nhỏ dại cũng chẳng quen biếu xén bao giờ trừ khi đi học thôi ạ , thế mà lấy chồng vào thì ôi thôi tết thì mừng tuổi ông bà , bố mẹ , cháu nhà chồng , rồi tới nhà mình . Trung thu thì lại nội ngoại hai bên chóng hết cả mặt , em chưa có em bé nên cũng chưa phải biếu xén các cô :mad:

5. nkd_1116

nkd_1116 Thành viên chính thức

Em làm đại diện phân phối bánh trung thu hữu nghị , chiết khấu cao . Anh chị nào cần phone cho em trước nhé
    tks!

6. abie_love

abie_love Thành viên chính thức

Hi, đúng là quan hệ gần xa nhiều khi mệt mỏi thật, nhưng đôi lúc lại thấy zuize, nhiều khi ngày lễ tết công ty cho 1 thì mình vào ngày đó lại lon ton đi biếu các cụ gấp mấy lần ấy chứ. hic. cũng mệt nhỉ. hic.

Bên em đang làm đại lý phân phối bánh trung thu hà nội mẹ nào có nhu cầu mua thì đặt hàng nhé. Ủng hộ em nhé các mẹ. Mua nhiều đặt sớm - Chiết khấu cao! cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!

Call phone cho em nhé: 043.5573996

7. abie_love

Huhu, đặt bánh tại bên mình ( Bánh Trung Thu Hà Nội đây): Bạn đặt mua sớm, đặt mua nhiều, Chiết khấu cao! nhanh nhanh nhé bạn. call phone cho mình: 043.5573994

8. abie_love

hi, qua mình đặt bánh trung thu hà nội. Bạn đặt hàng sớm, đặt nhiều, chiết khấu cao!
    Ủng hộ mình bạn ơi, giao hàng tận nhà. Cảm ơn bạn nhé!

9. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Đang mua 1 tặng 1 đó các mom ơi, tranh thủ mua đi nha