3 tháng đầu: Bao giờ thì mang thai tiếp

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi kitty85, 5/2/2010.

1. kitty85

kitty85 Thành viên mới

các mẹ ơi, em mang thai 4 tuần bị thai lưu, bao giờ em có thể mang thai tiếp ạ, và để tránh bị như thai trước thì khi có thai em phải làm gì

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kitty85
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Nhi-Anh

Nhi-Anh Thành viên chính thức

Mẹ nó nên để sức khỏe và tinh thần thật ổn định lại rồi hẵng có thai. Khi có thai thì nên đến bác sĩ theo dõi thường xuyên để biết tình hình của thai và có những lời khuyên chăm sóc thai nhi tốt nhất. Chúc mẹ nó sớm co baby khoe mạnh

3. kitty85

kitty85 Thành viên mới

Bây giờ thì em đang rất buồn, em xin nghỉ ở nhà và chẳng muốn đi đâu và chẳng thiết ăn gì nữa cả!

4. Nhi-Anh

Nhi-Anh Thành viên chính thức

Buồn như thế ko giải quyết đc gì đâu bạn a.
    Tinh thần phải thật thoải mái thì mới có em bé tiếp đc
    hãy tự an ủi mình là bé ko có duyên sống với mình. Bé sẽ tìm đc nguoi mẹ nào hợp với bé hơn, và bạn cũng thế. Chúc bạn sớm vui

5. daobong

daobong

Bạn đừng buồn nữa nhé, vui vẻ lên, mình buồn, chồng cũng buồn, rồi mọi người nữa, vui vẻ lên và giữu gìn sức khỏe để mang thai bé tiếp theo nhé!!! Ôm bạn thật chặt!!!!!

6. conangbapcai

conangbapcai Thành viên tập sự

chào bạn .........xin chia buồn cùng bạn ....lúc trước mình cũng một lần hư thai do bị nghén quá nặng ảnh hưỡng tới sức khỏe baby của mình nhịp tim yếu đi nên bác sỉ yêu cầu phá bỏ ........hic......buồn lắm bạn ah tinh thần suy sụp tới nổi sụt 8kg....hic...vì thế bạn cũng đừng nên quá đau buồn chuyện đã qua rùi bây giờ bạn cố gắn giữ gìn sức khỏe..để còn đón một baby mới chứ....cơ thể mổi người mổi khác nhau tùy vào sức khỏe của mẹ và ax nữa có người sau khi hư thai thì vài tháng sau thì có lại rùi bạn ah...còn mình thì sức khỏe đã hồi phục mặc dù không được số cân nặng như xưa nhưng sau một năm bây giờ đang chờ đợi một chú hổ hay cô cọp chào đời kkkkkkk vui lắm bạn ah....được năm tháng rùi......nhưng chưa bít trai hay gái...hồi hộp quá

7. kitty85

kitty85 Thành viên mới

Cảm ơn tất cả các bạn, mình cũng đã cố gắng, nhưng chẳng hiểu sao, lúc nào mình cũng có thể khóc được. Mình đang mong lắm, mặc dù bác sỹ khuyên phải 3 tháng sau mới có lại được nhưng mình luôn mong. Chúc mừng conangbapcai nhé, chúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh, có gì vui lên đây cùng chia sẻ với mọi ng bạn nhé!

conangbapcai thích bài này.
  8. BI&MISU

BI&MISU Thành viên đạt chuẩn

chào cả nhà, em lập gia đình 1 năm, ko dùng bất kỳ biện pháp phòng tránh nào mà vẫn chưa có thai. Em đi siêu âm canh trứng mấy tháng nay rồi. Cũng tiêm thuốc rụng trứng, làm đúng theo lời dặn của bác sĩ nhưng vẫn chẳng có kết quả gì. Bác sĩ nói tử cung của em ngả trước và còn bị gập nữa nên khó đậu thai. Bác sĩ chỉ định em phải bơm tinh trùng. Em không biết nhiều lắm về IUI. Các mẹ nào có kinh nghiệm thì cho em lời khuyên được ko? Em đang lo lắng quá!

9. BEHUY

BEHUY 0908.990.868-0938.152548

chia buồn cùng bạn .... mà bạn ơi khi bạn đã bị lưu thai thì dễ bị lại nựa lên bạn để vài tháng cho thoải mái tinh thần và hồi phục sức khỏe hoàn toàn , và ăn uống đầy đủ chất và uống viên sắt ngày 1 viên .... cái này nên hỏi bác sỹ nhé .... và nhớ thăm khám bác sỹ trước khi muốn có bé nhé !
    Đừng vội vàng " dục tốc bất đạt bạn nhé " thân!

10. kitty85

kitty85 Thành viên mới

Mình cũng rất lo, vì người ta còn bảo, lần đầu mà thai lưu thì lần sau rất dễ bị như thế, mình hoang mang quá. Các bạn có kinh nghiệm chỉ bảo giúp mình với nhé! Cảm ơn cả nhà, quả là có những lời động viên của các bạn, tinh thần của mình đã khá lên rất nhiều.

11. giadinhcom

giadinhcom Thành viên rất tích cực

chia sẻ với mẹ nó nhé, ai trong hoàn cảnh này cũng hoang mang hết
    tuy nhiên bạn đừng quá lo lắng nhé, tâm lý ko tốt cũng là lý do khiến em bé khó về lại, bạn phải thật thoải mái, chuẩn bị đầy đủ cả về thể chất và tinh thần để đón em bé nhé
    thông thường sau khi sảy thai, bs khuyeên để qua 3-6 tháng mới nên có lại, tuy nhiên cái này cũng tuỳ cơ địa từng người
    chị bạn của mình, có bầu trước mình, khi mình có bầu thì chị ấy phải bỏ thai vì ko có tim thai, ấy vậy mà chị ấy có lại ngay, chỉ sinh sau mình có 20 ngày thôi và em bé rất khoẻ mạnh nhé

còn hai chị em gái cô bạn khác của mình, cả hai chị em đều bị sảy, ko biết cái này có liên quan đến nội tiết chung gì ko, cô em thì xảy do mẹ thiếu chất gì đó cơ
    cả 2 đều phải đi cắt thuốc Bắc uống để thay máu, thay đổi nội tiết, sợ alf đứa sau lại quen dạ mà sẩy tiếp
    kết quả là đều có 2 em bé khoe mạnh rùi

bây giờ cơ bản nhất là bạn nên cố gắng ăn uống, bồi bổ cơ thể, uống thêm một số viên bổ cho phụ nữ trước-trong và sau khi mang thai nữa nhé
    chúc bạn sớm có tin vui:p

12. kitty85

kitty85 Thành viên mới

Có phải vì chuyện mất em bé mà tinh thần mình gần đây thật tồi tệ, gần như ngày nào mình và chồng cũng cãi nhau, mà tất cả là do mình nữa chứ... Mình buồn quá!