Tranh luận: Bảo Hiểm Nhân Thọ Có Phải Là Đa Cấp, Là Lừa Đảo Hay Không ?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi joe.nguyen, 24/11/2015.

1. joe.nguyen

joe.nguyen phatnguyen.phuhunglife

Em chào cả nhà !!!
    Em mở topic này hi vọng các mẹ có thể chia sẻ cảm xúc cũng như suy nghĩ của mình về bảo hiểm. Thực tế em thấy ai cũng nghĩ bảo hiểm là lừa đảo, là đa cấp.
    Em hiện tại cũng đang làm bảo hiểm nhân thọ bên tập đoàn Phú Mỹ Hưng. Tuy nó mới phát triển từ năm 2013 nhưng mô hình chung em thấy bảo hiểm nhân thọ rất tốt và được đưa ra nhằm bảo vệ rủi ro, bệnh tật cho con người, thậm chí giúp các bé nhà ta có quỹ học vấn sau này khi lớn lên.
    Thú thật với cả nhà, trước khi em vào làm thì cũng chỉ nghe loáng thoáng qua chứ không tìm hiểu kĩ, bây giờ vào làm rồi mới biết là không giống như mọi người nghĩ và bàn tán trước đây ?

Giờ thì gặp bạn bè, ai cũng nói mày làm bảo hiểm chi, ai tin mà bán...rồi nào là đa cấp, lừa đảo, đủ thứ...
    Thật ra em cũng không phải yếu đuối để nghe bạn bè nói ra nói vào là mình bị ảnh hưởng, cơ mà khi giải thích để bạn bè hiểu thì chẳng ai muốn nghe và tự nhiên từ lúc em vào làm bảo hiểm xong, bạn bè nó cũng ngại ngại khi gặp em, đó là điều em thấy ko vui, chắc do sợ em dụ dỗ lôi kéo gì gì đó để mua nên em cũng chẳng mặn mà gì mà nói đến công việc khi đi chơi chung với đám bạn.

Các mẹ nào có làm qua ngành này hoặc có kinh nghiệm thì cho em lời khuyên với ạ !
    Em cũng mới chân ướt chân ráo vào nghề này thôi ạ !
    Em chân thành cảm ơn cả nhà.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi joe.nguyen
    Đang tải...