Kinh nghiệm: Bảo hiểm nhân thọ.Tại sao cần tham gia?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi PRUDENTIAL0, 17/7/2014.

1. PRUDENTIAL0

PRUDENTIAL0 Bảo hiểm Số 1 Việt Nam

Lời nói đầu.
    Xin chào tất cả các mẹ,các anh chị diễn đàn Làm Cha Mẹ!
    Trong cuộc sống luôn bộn bề các công việc hàng ngày,bạn chỉ biết làm việc ,làm việc và làm việc.Bạn rất vất vả để kiếm tiền,tiết kiệm,tạo dựng tài sản.Nhưng lại không tìm cách bảo vệ những cho những gì đã có.vì thế rất có thể bạn sẽ mất đi tất cả.
    Tôi mang đến cho các bạn,những bài viết trong topic này để khám phá sự thật về Bảo hiểm nhân thọ.Đó là những phương cách bảo vệ tài sản,tiết kiệm tiền bạc,quản lí đầu tư,cách sử dụng những đồng tiền mình vất vả làm ra,cách tiết kiệm,chi tiêu sao cho hợp lí.giải tỏa tinh thần,gia tăng giá trị bản thân,và thể hiện tình yêu,trách nhiệm của mình.
    Bạn muốn được đảm bảo an toàn tài chính để sống thanh thản ,thì những điều tôi viết dưới đây là rất cần thiết cho bạn đấy.
    @ : các mẹ yêu quý.
    Những bài viết của tôi trong topic này không nhằm mục đích mua hay bán bất cứ cái gì,không nhằm mục đích mưu cầu lợi ích cá nhân.các mẹ cảm thấy phù hợp thì ấn nút " cám ơn" để tôi có thêm động lực chia sẻ bài viết tiếp theo.
    Mẹ nào thấy không phù hợp có thể lướt qua như chưa từng nhìn thấy nó.Xin đừng spam mấy câu đại loại như....đánh dấu phát....hay là câu hay đấy.....nếu đồng cảm hãy thể hiện bằng cách đặt câu hỏi những vấn đề mà các mẹ quan tâm.
    Chúc các mẹ luôn gặp nhiều may mắn,thành công và hạnh phúc.
    Thân ái.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi PRUDENTIAL0
    Đang tải...

2. PRUDENTIAL0

Ðề: Bảo hiểm nhân thọ.Tại sao cần tham gia?

Lời giới thiệu.
    Bạn nhận được lời mời tham gia bảo hiểm,nhưng còn đang cân nhắc suy nghĩ,tìm hiểu kỹ lưỡng.
    Bạn có hợp đồng bảo hiểm nhân thọ rồi nhưng thấy thật phiền phức,nhiều khi muốn hủy,không tiếp tục tham gia nữa.
    Bạn đã được bảo hiểm nhưng chẳng thấy có giá trị gì mà chỉ thấy như nợ vào người...!
    Mua hay không?mua cho ai...?
    Duy trì hay hủy ngang?cần hay không cần.?
    Liệu hết hạn hay rủi do có nhận được tiền không?
    Lạm phát thì giá trị còn được bao nhiêu? Sự thực như thế nào?
    ......
    Nếu bạn theo dõi topic này chắc chắn bạn sẽ tìm được câu trả lời cho bản thân mình.

Sửa lần cuối: 17/7/2014
    huynhminhhang thích bài này.
  3. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

càng nghèo càng phải mua bảo hiểm
    Đi bán cái rủi ro của mình cho bên bảo hiểm

mebao_linhPRUDENTIAL0 thích.
  4. Ðề: Bảo hiểm nhân thọ.Tại sao cần tham gia?

Mình nhất trí quan điểm với mn, bán cái rủi ro cho cty bảo hiểm. Nhưng có lẽ không phải ai mua bảo hiểm cũng mong muốn được bán cái rủi ro nhỉ, chỉ cần được bảo vệ và đến thời hạn đáo hạn là ổn rồi

PRUDENTIAL0 thích bài này.
  5. PRUDENTIAL0

Chương 1. Khám phá sự thật về bảo hiểm nhân thọ .
    Ý tưởng thứ nhất.
    BẢO HIỂM NHÂN THỌ CÓ LỪA ĐẢO HAY KHÔNG?

Những năm khởi đầu của bảo hiểm nhân thọ ở nước ta và ngay cả cho đến hôm nay vẫn còn không ít người cho rằng,bảo hiểm là lừa đảo.NẾu các bạn cũng nghĩ như vậy thì tôi cũng không lấy gì làm ngạc nhiên bởi vì đâu phải một mình bạn có quan điểm đó.
    Nếu BHNT là lừa đảo thì tại sao tồn tại và phát triển hàng trăm năm nay trên thế giới?và chắc chắn BHNT sẽ còn mãi với cuộc sống của chúng ta.Chỉ khi nào hết rủi ro,khi đó mới hết BHNT.Nếu BHNT là lừa đảo thì phải chăng người dân của các nước tiên tiến,với trình độ dân trí cao họ bị lừa hết hay sao?Vì ở các quốc gia đó tỷ lệ tham gia BHNT đạt tới 90% dân số,nhất là MỸ,Nhật bản....Nếu BHNT là lừa đảo thì tại sao lại được chính phủ của nhiều quốc gia cấp phép và ban hành luật pháp để hoạt động công khai như vậy?MỖi ngày có không ít khách hàng ngâm ngùi mang tiền phí về bị các công ty BHNT từ chối do sức khỏe không đạt chuẩn để tham gia bảo hiểm.Lừa đảo gì mà lại không lấy tiền khi người khác tự nguyện đưa cho mình?đâu cần phải nói xa xôi,ngay ở việt nam chúng ta ,hàng năm số tiên chi trả bồi thường và đáo hạn bảo hiểm đã lên tới con số hàng ngàn tỷ đồng.Vậy tại sao vẫn có người nói rằng bảo hiểm là lừa đảo?
    Nguyên nhân chính là do khi ký hợp đồng,người tham gia chưa hiểu tường tận về bảo hiểm.Lỗi chủ yếu trong trường hợp này là vì nhân viên tư vấn thiếu kiến thức hoặc vội vàng nên giải thích không đầy đủ,không rõ ràng về điều khoản của hợp đồng,cũng như đặc tính là quyền lợi sản phẩm mà mình cung cấp cho khách hàng.Bên cạnh đó,cũng bởi một phần từ sự chủ quan đại khái của người tham gia.
    Còn về bản chất,không có một loại hình bảo hiểm nào,cũng như không có bất cứ một công ty nào lừa gạt khách hàng cả.Bởi họ hiểu rằng,làm như vậy là đang bán rẻ thương hiệu và uy tín hàng trăm năm mà họ đã mất bao công sức,tiền của tạo dựng nên.
    Để khách hàng thực sự tin tưởng vào BHNT người tư vấn viên phải thực sự chuyên nghiệp,biết đặt lợi ích của khách hàng lên trên tất cả.Và,mỗi chúng ta khi tham gia BHNT,cần phải nâng cao ý thức ,trách nhiệm cung cấp thông tin đầy đủ,chính sác cho công ty bảo hiểm.
    Một lần nữa ,tôi xin khẳng định rằng,BH không lừa đảo.Chỉ có một số ít đại lí bảo hiểm như "Con sâu làm Rầu nồi canh" mà thôi.hơn một triệu tư vấn viên đang hàng ngày hàng giờ đem đến cho khách hàng những kế hoạch bảo vệ tiết kiệm,đầu tư tài chính tốt nhất để gieo trồng tình yêu,nâng cao trách nhiệm,vun đắp lòng nhân ái trong mỗi gia đình và cộng đồng.
    Với mỗi chúng ta,khi tham gia BH,nếu ai đó cung cấp thông tin về sức khỏe,nghề nghiệp...của mình không trung thực thì người ấy đã lừa bảo hiểm chứ bảo hiểm đâu có lừa chúng ta.
    Tuy vậy,ở việt nam tỷ lệ người tham gia bảo hiểm vẫn quá thấp.phải chăng mọi người không muốn được bảo hiểm??

6. kagome

kagome

Nhưng ở Việt Nam thì có vẻ đang ngược lại :(

7. PRUDENTIAL0

Mn đúng là người từng trải.mình xin kể câu chuyện một anh bạn cùng công ty cũ với mình.anh ấy là người thành đạt quan hệ rất rộng dãi,nhiều bạn bè lắm.cuối tuần bạn bè rủ nhau bù khú rất đông.trong lúc bia r*** tưng bừng có người còn mạnh mồm nói." Ông đúng bà bạn tốt của tôi,sau này ông cần bất cứ cái gì? Tôi sẵn sàng giúp...."cuộc sống trôi qua bình lặng..nửa năm sau trong một lần từ nhà đến công ty,anh bạn đó gặp tai nạn .khi biết tin vài người đến thăm nom động viên,vài người gọi điện,đa phần là không đến.trong khi nằm điều trị tai nạn anh bạn ấy được chụp,và phát hiện thêm một một nguy cơ tiềm ẩn nữa.chính là xơ vữa động mạch vành(đó là sản phẩm của những lần ăn nhậu bù khú do hàm lượng mỡ trong máu quá cao).khó khăn nối tiếp khó khăn.số tiền điều trị lên tới vài trăm triệu....bạn bè vơi dần,vài anh bạn thân người có điều kiện thì ko giúp.người muốn giúp thì lại ko có điều kiện.vậy là vay mượn,giao bán nhà....khi mình đến thăm.anh ấy có phần ái ngại,bởi cách đó hơn 1 năm trước,mình có khuyên anh ấy nên dành một chút tiền khoảng 23k mỗi ngày tham gia bảo hiểm nhân thọ.trong khi mỗi ngày anh ấy tiêu hoang phí cả mấy trăm ngàn đồng.
    Vậy đó các mẹ ak,hãy bắt đầu kế hoạch cho tương lai ngay từ hôm nay,ngay từ khi có thể,đừng để đến khi muốn nhưng ko thể làm gì được nữa.các cụ ta thường có câu "Của ăn....Của để"
    Các mẹ đều là những nhà thông thái.hãy lựa chọn phương án tích lũy và bảo vệ tài chính cho mình nhé.

8. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

Re: Ðề: Bảo hiểm nhân thọ.Tại sao cần tham gia?

chẳng ai muốn mua bảo hiểm để gặp rủi ro cả

nguyen thach anh thích bài này.
  9. nguyen thach anh

nguyen thach anh Thành viên mới

bạn sẽ không thể nào biết khi nào rủi ro sẽ đến với mình. Nếu bạn tham gia bảo hiểm trong 15 năm, bạn đóng phí và được bảo vệ trong suốt 15 năm sau đó khi đến hạn hơp đồng rút tiền ra thì những năm về sau sẽ như thế nào khi bạn không còn được bảo vệ. Nên biết càng lớn tuổi càng dễ gặp rủi ro thì phí đóng bảo hiểm càng cao bạn nhé. Nếu có một hợp đồng bảo hiểm đóng tiền trong 15 năm và được bảo vệ đến 99t thì bạn nghĩ sao

10. camket

camket

Sao mình thấy nhiều người không tin tưởng vào bảo hiểm kiểu này lắm vì tính ra lãi thì ít mà rủi ro thì cao

11. PRUDENTIAL0

Quan điểm của mẹ nó không lấy gì làm lạ,rất nhiều người cũng có suy nghĩ như vậy.
    Lí do sự am hiểu của mẹ nó về BHNT còn hạn chế. Mời mẹ nó đọc lại đoạn coment sau để có cái nhìn sâu hơn về BHNT nha.

12. nguyen thach anh

nguyen thach anh Thành viên mới

Bạn có thể cho mình biết rủi ro như bạn nói là ở đâu không?

13. Meyeuteo

Meyeuteo Thành viên rất tích cực

Nếu muốn bảo vệ tài chính của chính mình và những người thân nên tham gia.

14. thungabnbg

thungabnbg

hic nhiều mẹ mua BHNT xong cũng ko hiểu mấy......\mua rồi sẽ hiểu rõ ah

15. mebao_linh

mebao_linh Thành viên chính thức

chắc là các mẹ đó mua chỉ để ủng hộ người nhà làm bảo hiểm chứ thực ra cũng không tìm hiểu rõ về bảo hiểm đấy mẹ nó ạ. rất nhều người cũng vậy, nhưng chỉ có người nào đã trải qua rủi ro thì mới cảm nhận hết đc ý nghĩa của bảo hiểm nhân thọ!

16. tap_kinhdoanh

tap_kinhdoanh Thành viên chính thức

Có thể mẹ đó mua để ủng hộ người nhà trong ngành bảo hiểm. Nhưng đấy cũng là nỗi lớn của người tư vấn. Họ thấy có người ủng hộ rồi, vui quá nên quên đi nhiệm vụ chính là "tư vấn" :)

17. PRUDENTIAL0

Ý tưởng thứ 2.
    bảo hiểm nhân thọ.ai cũng muốn có
    Nếu tôi hỏi,bạn có mua bảo hiểm không thì tôi biết chắc câu trả lời nhiều khả năng là sẽ "KHÔNG.
    Nhưng nếu tôi cho bạn biết rằng,sáng mai vào đúng 5 giờ,bạn có mặt tại công ty bảo hiểm nhân thọ,bạn sẽ được tặng một hợp đồng bảo hiểm với mệnh giá 100 triệu.tôi tin rằng rất ít khả năng bạn vắng mặt.Thậm chí,bạn sẽ còn đến rất sớm nữa là đằng khác.

Như vậy,đâu phải bạn không muốn có bảo hiểm.Ngay cả,một chiếc mũ bảo hiểm chỉ vài ba chục ngàn đồng,nếu ai cho.bạn cũng vui vẻ nhận và cám ơn họ,nói gì đến hợp đồng bảo hiểm sinh mạng với giá trị hàng trăm triệu.

Vì thế,hãy chủ động tham gia bảo hiểm nhân thọ.Trong cuộc sống,chúng ta khoing thể có được bất cứ điều gì trị giá mà khoing phải đánh đổi bằng một giá trị khác.
    Vấn đề ở đây là bạn không muốn phải bỏ tiền ra để mua mà thôi.
    Nếu tôi cho bạn biết rằng bạn tham gia bảo hiểm nhân thọ không hề mất tiền,bạn nghĩ sao??
    Mình sẽ chia sẻ ý tưởng này vào ngày mai.

18. PRUDENTIAL0

Bảo hiểm nhân thọ .Không phải mời mua,hay bán.

Có rất nhiều tư vấn viên bảo hiểm mời khách hàng mua bảo hiểm.
    Nhưng tôi thì không mời,mà cũng không bán.Tôi chỉ chia sẻ,tư vấn để giúp bạn thấy rằng bảo hiểm quan trọng như thế nào đối với bản thân và gia đình.Tôi sẽ đề suất một giải pháp và đề nghị bạn tham gia cho chính bản thân bạn,cho những người thân yêu bạn chứ hoàn toàn không phải cho tôi.Một lần nữa,tôi mong bạn hiểu rằng,với bảo hiểm nhân thọ thì không bao giờ mất tiền mua,vì kiểu gì bạn cũng lấy hết tiền về.Thậm trí có thể bạn còn lãi to so với những gì bạn đã tích lũy,đóng góp vào kế hoạch của mình.

Bảo hiểm nhân thọ là để bạn được hưu trí an nhàn,để cha mẹ bạn được phụng dưỡng chu đáo,để con cái bạn được học hành thành đạt,để người bạn đời của bạn được che chở suốt đời,để sự nghiệp kinh doanh của bạn vững bền,để bạn thể hiện tình yêu và trách nhiệm với những người thân yêu của mình.
    Tất cả là để hành trình về đích của cuộc đời bạn thành công.Vì thế tôi không mời bạn mua,mà đề nghị bạn tham gia BHNT.
    Hãy lựa chọn những giải pháp tốt nhất bảo vệ tài chính cho gia đình mình ,các mẹ nhé.
    Thân ái.

19. mehaanh0307

mehaanh0307 Thành viên tích cực

có thể tư vấn cho mình 1 gói bảo hiểm phù hợp với điều kiện gia đình mình. 2vc mình, chồng sinh năm 84, vợ sinh năm 85, 1 con gái 4tuoi, mình đang có bầu, T10 tới sẽ sinh. mình ưu tiên gói bảo hiểm dành cho chồng và con gái. mức phí vừa phải, chắc mức phí 1 năm mình có thể đóng được khoảng 5-6tr. tư vấn inbox cho mình nhé. thanks

20. PRUDENTIAL0

Ok.mình đi công tác tại tỉnh tuyên quang từ chiều qua.mình sẽ gửi mn sản phẩm phù hợp nhất kèm theo bảng minh họa chi tiết bằng những con số cụ thể.ghi rõ quyền lợi và giá trị sản phẩm để mn nghiên cứu nha.