Kinh nghiệm: Bật Mí 3 Cách Trị Mụn Đỏ Hiệu Quản An Toàn Ngay Tại Nhà Cho Chị Em

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Miu Lê 9x, 3/11/2016.

1. Miu Lê 9x

Miu Lê 9x Thành viên chính thức

1. Nha đam( lô hội)

Trước tiên bạn lấy 1 lá nha đam đem rửa sạch sau đó tách đôi lá nha đam ra, lấy gel của nó. Sau đó dùng gel nha đam thoa lên trên mũi còn thừa thì tận dụng xoa lên mặt nhé cho đỡ lãng phí để tận dụng hết công dụng của nó.
    Nha đam rất tốt trong việc bảo vệ làn da 1 tuần chỉ cần các chị em làm 3 đến 4 lần lúc này Nha đam phát huy hết khả năng tiêu diệt mụn và các tế bào chết, đồng thời thu hẹp các lỗ chân lông và cho bạn một làn da săn chắc và chỗ mũi bị mụn đỏ sẽ ức chế sự phát triển của mụn thay vào đó được lấp đầy bởi khoáng chất.

Mình cam kết mụn đỏ từ từ sẽ biến mất đồng thời của các chị em sẽ mịn màng lên trông thấy.

2. Mật ong

Trong mật ong chứa nhiều dưỡng chất được coi là món quà đa công dụng do thiên nhiên ban tặng cho chúng mình vì thuộc tính làm sạch, trị mụn và dưỡng ẩm cho da. Các chị em có biết là mật ong chứa nhiều dưỡng chất như sắt, ma- giê và quan trọng là vitamin trong trị mụn trên mũi và tái tạo làn da.

Ngoài ra để đạt được hiệu quả cao chị em nên mua 1 hộp sữa chua không đường trộn vào. Sau đó thoa đều lên vùng bị mụn và cả vùng mặt.

Mật ong có tác dụng trong việc chống nhiễm trùng thậm chí là ở bên dưới lớp da nhạy cảm nhất là vùng mũi , mật ong sẽ làm sạch chân lông bị tắc nghẽn, các chất bẩn có trong lớp da nhạy cảm vùng mũi này này cũng được làm sạch.

Để 15 đến 20 phút và rửa sạch bằng nước ấm. Các thành phần hoạt tính có trong mật ong thẩm thấu vào trong lỗ chân lông và tiêu diệt vi khuẩn gây mụn.Lời khuyên cho các chị em sau khi trị được mụn đỏ trên mũi mình nên dùng mật ong để phòng ngừa mụn quay trở lại.

3. Bột nghệ

Nghệ là “thần dược” trong việc làm sạch và lành vết thương. Trong dân gian nghệ được dùng trong chữa đau dạ dày, lành sẹo và nhờ đặc tính khử trùng, tiêu diệt các vi khuẩn gây mụn đỏ lẫn ngăn ngừa hình thành nốt mụn đỏ trên mũi mà nghệ luôn có mặt trong cẩm nang làm đẹp được tin dùng của các chị em.
    Mẹ nào bị mụn đỏ ở má thì có thể xem ngay bài viết: >> Cách trị đỏ 2 bên má <<

Các chị em chỉ cần trộn 1 muỗng bột nghệ ( nghệ nguyên chất) với nước tạo thành hỗn hợp sệ .dùng hỗn hợp đó bôi lên vùng da bị mụn đỏ trên mũi, để khô rồi rửa sạch với nước lạnh mỗi ngày 2 lần trong 1 tuần là mụn sẽ dần dần biến mất.

Bạn có thể xem thêm: Các >> cách trị mụn đỏ hiệu quả << tại đây nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Miu Lê 9x
    Đang tải...

2. annaeva1990

annaeva1990 Thành viên tập sự

toàn nguyên liệu từ thiên nhiên nhỉ, cảm ơn chế nhé

Miu Lê 9x thích bài này.
  3. Miu Lê 9x

Miu Lê 9x Thành viên chính thức

hihi không có gì mẹ ạ :h: