3 tháng giữa: Bầu 14w nhưng không uống được thuốc bổ cho bà bầu và không tăng cân

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi toluu, 29/7/2013.

1. toluu

toluu Thành viên mới

Chào các mẹ trên diễn đàn, em đang bầu bí ở tuần thứ 14 nhưng không uống đc thuốc vitamin tổng hợp (cụ thể là Procare)cho bà bầu đc, em cứ cố uống thì có bn trong bụng cũng cho ra bằng hết, nên em không biết gio nên uống thuốc nào cho dễ nuốt, ko uông thì cứ lo con ko có chất, mà uống vào em sợ mấy ngày ko hết. em cũng ăn đc hoa quả và uống sữa bầu cùng các loại sữa khác, nhưng vẫn không yên tâm

Có mẹ nào gặp TH giống em không? các mẹ thấy thuốc nào dễ uống thì chỉ cho em với ạ. từ hồi có bầu đến giờ em cũng chưa tăng được lạng nào cả, thai nghén cũng bình thường nhưng 3th đầu e cũng sút mất 1,5kg, cũng cố ăn mà không lên được chút nào, lo lắng quá đi ạ

Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với ạ:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi toluu
    Đang tải...

2. illusion_8x

illusion_8x Hội rắn đáng yêu 89

Ðề: Bầu 14w nhưng không uống được thuốc bổ cho bà bầu và không tăng cân

Nhiều người cũng ko tăng cân 3 tháng đầu và nghén nên giảm mà. KHông sao đâu, giờ bạn cứ ăn uống nhiều vào, bổ sung đầy đủ dinh dưỡng cần thiết là ổn mà. Mình 3 tháng đầu, chẳng nghén mấy, vẫn ăn nhiều thế mà giảm mất 2kg. Sau đó thì lại bình thường. Có người 20w mà còn chưa tăng cơ

toluu thích bài này.
  3. matongrungsonla

matongrungsonla 0912 601 315

ăn đc hoa quả và uống sữa bầu cùng các loại sữa khác là ổn rồi mẹ nó ạ, 3 tháng đầu cũng có nhiều mẹ nghén không tăng cân được. Cố gắng bồi bổ để mẹ khỏe con khỏe

toluu thích bài này.
  4. Mẹ Kiều Phong

Mẹ Kiều Phong

tớ 4 tháng đầu sút 4kg đây, ko ăn uống gì được luôn, đến mức suốt ngày hoa mắt chóng mặt, đi phải vịn tay vào tường để đi nhé
    hết nghén cái là ăn như vớ được luôn :D

toluu thích bài này.
  5. Dương Tiểu

Dương Tiểu Bắt đầu tích cực

3 tháng đầu mà k tăng cân là bt mẹ nó ak, mình mới đọc 1 bài báo 3 tháng đầu chỉ cần tăng 1 cân thui. Mẹ nó uống đc sữa bầu và ăn uống bt là tốt rùi, uống sữa bầu rồi thì đâu nhất thiết phải uống vtm tổng hợp nữa. Mình hồi đầu uống sữa đc 1 hộp sợ k uống nổi nữa và chuyển sang dùng vtm tổng hợp. Mình thì có vẻ hợp uống vtm tổng hợp, tăng cân vòn vọt trong khi chả ăn đc j. Hết 3 tháng nghén mà tăng những 3kg. :rolleyes: choáng lun !

toluu thích bài này.
  6. angeleyes1612002vn

angeleyes1612002vn Đủ quyền lập Họ

Mình 3 tháng cũng k tăng đc cân nào, ăn cũng đc ít chứ k nh như bt nhg đc cái uống vitamin thoải mái. Bạn ăn đc thì cố ăn với ăn nh hoa quả, uống thêm sữa bầu là đủ chất rùi.

toluu thích bài này.
  7. toluu

toluu Thành viên mới

cám ơn các mẹ đã giúp, thế các mẹ đang dùng loại vitamin nào và có dễ uông không ? nhân tiện up giá luôn hộ em để em tham khảo với ạ. E vẫn muốn bổ sung thêm cho yên tâm

8. Nghelun

Nghelun Thành viên kỳ cựu

Mình có 1 KN nghiệm mới phát hiện khi buồn nôn các mẹ nó thử xem sao. Trước khi biết mình chuẩn bị nôn, sắm sẵn cái bô để đầu giường phòng gấp quá, nhưng ko nên chú ý vào bô, mà kê cao gối 1 chút rồi nằm luôn, nhắm mắt lại. Tự nhiên mọi thứ trên cổ bỗng dồn hết xuống bụng, và ko bị nôn nữa. Đấy là tình trạng của tớ.
    Tập 1 tớ không biết nên nôn đến 5 tháng liền. Tập 2 thì có ý thức chăm sóc bản thân hơn nên cứ ăn buông bát cái là tớ cầm nước với thuốc vào giường nằm. Nằm 1 lúc thấy ổn thì uống thước rùi nằm đến khi thấy ổn thì dậy hi hi. Chúc các mẹ bầu bì khỏe mạnh

9. Mẹ Em Pong

Mẹ Em Pong Sỉ - Lẻ đồ sơ sinh

mẹ nó ko uống đựoc thuốc thì uống sữa, ăn gà hầm, trứng vịt lộn... Nhiều thứ bổ mà đâu nhất thiết phải thuốc đâu.

toluu thích bài này.
  10. tuvan19006690

tuvan19006690 Thành viên đạt chuẩn

Chào bạn!
    Bạn mới mang thai tuần thứ 14 mà không uống được fe thì bạn có thể dùng thuốc khác không nhất thiết phải là procare.
    Bạn có thể ăn nhiều đồ ăn để bổ xung thêm fe không nhất thiết phải là thuốc như thịt bò, thịt dê, các loại cá ….
    Bạn uống được sữa cho bà bầu và ăn hoa quả nên bạn không nên quá lo lắng.
    Thường trong ba tháng đầu khi bị nghén bà bầu hay có hiện tượng giảm cân phải đến tháng thứ 4 trở đi bạn mới có hiện tượng tăng cân, kèm theo những biểu hiện khó chịu của cơ thể.
    Chúc bạn có thai kỳ khỏe mạnh!

toluu thích bài này.
  11. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

b ơi ko lo đâu, trước mình uống mà cũng có tăng nhiều cân đâu, từ lúc bầu đến lúc sinh m chỉ tăng 6kg thui

12. lubutan2

lubutan2 tuvankhoe.com

Không nhất thiết dùng Procare, Procare viên to, hoi mùi nên người nhạy cảm như bạn k dùng được, bạn có thể dung loại khác dễ uống hơn

13. Ong vàng

Ong vàng Guest

Giống y hệt mình lúc mang bầu. Mình cũng bị nghén hơn 4 tháng, sụt 2kg, không ăn nổi 1 thứ gì, cũng chẳng biết làm thế nào ngoài việc cầu trời cho mau hết nghén:) Đến khoảng 6 tháng thì mình hết nghén, ăn uống được bình thường nhưng vẫn không uống nổi vitamin bà bầu và sữa bầu, chỉ uống được sữa tươi ngày 1, 2 cốc. Lúc đi làm HSS thì bị phán tiểu đường thai kỳ, về lại nhịn mồm nhịn miệng hơn. Vậy mà bạn biết không, cuối cùng mình tăng tổng cộng 12kg, con mình 3,8kg. Nên chốt lại 1 câu là không có gì phải lo lắng cả, bạn cứ thoải mái tư tưởng, thích ăn gì thì cứ ăn, không nên quá ép mình, những tháng cuối con mới tăng cân nhanh, chứ 3 tháng đầu con sống nhờ vào nội tiết của mẹ, mẹ có tẩm bổ đến mấy thì cũng chẳng vào con được tí nào đâu:)

14. Mẹ Un In

Mẹ Un In Guest

14w thì có khi nghén chưa ăn dc mấy đâu mẹ cháu ah.
    nhưng mà 15w thì cái gì cũng ăn dc hết ah..
    Lúc tớ bầu 3 th đầu nghén mà giảm mất 5 cân cơ.
    Từ tuần 15 tớ ăn uống bình thường, ăn tốt, mỗi cái không uống dc sữa bầu.

15. toluu

toluu Thành viên mới

Em cũng làm như chị mách rồi nhưng mà cứ nuốt vào họng chưa kịp xuống hết thì đã bị đẩy ngược ra rồi, cố mà nuốt thì đau từ họng cho đến ruột, được một lúc tưởng ngon lành rồi thì trong miêng lợm toàn mùi thuốc, cố làm mọi cách để cho qua cơn buồn nôn nhưng chỉ một lúc sau là cho ra bằng hết, cả cơm canh luôn

Ôi nghĩ lại ma em thấy sợ quá, chắc em kiếm thuốc nào viên nhỏ nhỏ uống cho dễ thôi...Nhân đây em cám ơn tất cả các mẹ trong diễn đàn đã giúp đỡ em ạ, may mà có các chị nên e cũng bớt đi phần nào lo lắng, giờ phải cố gắng ăn nhiều thôi...

16. tiotrang

tiotrang Nguồn hàng Úc ngon-bổ-rẻ

mình cũng giống bạn, lúc bt thi đã sợ uóng thuốc rồi, hồi trc tìh mỗi viên thuốc là 1 quả j đấy hoặc 1 cái kẹo kèm theo 1 cốc nước, thế nên uống thuốc xong là bụng no căng roài. giờ có bầu, sợ các mùi ,lại đăc biệt sợ mùi thuốc, minh thì uống elevit cơ,viên nó to lại là viên nén nên càng khó uống, lần nào uống cũng sặc,hic hic, nghĩ đến uống thuốc mà sợ, hôm nào chồng về cũng hỏi uống thuốc chưa mà mấy lần fải nói dối,:D
    bạn ăn đc thì là tốt rồi, chịu khó tìm hiểu xem axit folic nó trong các loại thức ăn nào bổ sung thêm, còn thuốc thì từ từ, sau này đỡ sợ thì uống

17. mesocxinh

mesocxinh Bắt đầu tích cực

Giống mình quá, mình cũng uống vào là cho ra bằng sạch, lại chẳng ăn uống được gì mấy nên cũng đang lo quá. Hôm CN vừa rồi đi SA bé được 14w2d, theo KCC thì phải được 16w5d rồi. Mấy hôm nay đang chiến dịch cố gắng đây, ko biết có khả quan không.
    Bầu bé lớn thì cũng không ăn được mấy nhưng còn uống được Fe và Ca nên bé pt đều đều, đến tháng cuối còn chẳng dám uống nhiều nước canh thế mà lần này lại chán thế chứ.

18. bong yeu me

bong yeu me Thành viên sắp chính thức

Trường hợp các chị em ko thể uống vitamin tổng hợp Procare, các chị e thử chuyển sang các loại khác dễ uống hơn xem sao. vitamin tổng hợp cho bà bầu của Nhật viên nhỏ mùi thơm dễ uống, ko gây ợ hơi khó chịu đặc biệt với các chị e bị nghén nặng. https://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=1529425070645314&id=100007335074727

19. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

Mình nghe nói 3 tháng đầu k tăng hoặc giảm cân dễ sinh con zai nhe hihi

20. coca's

coca's Thành viên tích cực

Bạn mình cũng gần giống bạn, uống bất ký sữa bầu nào cũng đi chảy cơ, mình bảo nó uống viên sữa non để tăng sức đè kháng và cố gắng ăn uống, thấy nàng ta cũng hợp.

bạn thử xem sao