Khác: Bầu Uống Thuốc Bắc Có Tốt K Ạ? Mẹ Nào Có Kjnh Nghiệm Chia Sẻ E Vs

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi phantrinh, 19/2/2016.

1. phantrinh

phantrinh Thành viên tập sự

chẳng là mẹ ck e cắt thuốc bắc an thai cho e uống (e bị sẩy 1 lần nên giờ lo lắm ạ). nhưng hôm e đi siêu âm, e có hỏi bác sĩ, thì bác ấy nói k nên uống. mà nhiều ng thì nói thuốc bắc rất tốt cho bà bầu. e k có kjnh nghiệm gì cả. mn tư vẫn giúp e ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phantrinh
    Đang tải...

2. chuotnhat3

chuotnhat3 Thành viên rất tích cực

thuốc bắc là tên chung cho rất nhiều vị thuốc, bạn nên hỏi ý kiến bs đông y nên dùng vị nào cho tốt, tùy theo thai kỳ và thể trạng ...

3. thanhthaoshop

thanhthaoshop bán buôn lẻ quần áo,khăn mũ,tất,......

mình ngóng thôi chả có kinh nhiệm

4. phantrinh

ohm nek, tks bn nhju :)

5. phantrinh

hj chúc bn sớm có tin vui nha, mjnh cũng mới có thui hj

6. hoavanang_n

hoavanang_n Bắt đầu nổi tiếng

e là bác sĩ yhct ,nhà e cũng gia truyền đông y ạ,kinh nghiệm từ 2 chị gái e đẻ 3 cháu rồi cứ biết tin có bầu là bố e cắt thuốc bắc cho uống luôn,uống liên tục 3-6 tháng,trước các chị mới lấy ck hoàn cảnh cũng khó khăn nên ăn uống ko đủ chất ,ko uống thêm vitamin gì nhưng đẻ con ra toàn hơn 3kg,khỏe mạnh dễ nuôi mà đặc biệt là ko nghén ngẩm gì,ăn uống ngon lành luôn ạ.mang thai nhẹ nhàng.
    vậy mà đến lượt e đàng hoàng là bs yhct mà đang mang thai tuần 7 nôn ói ,mệt mỏi,sợ mùi ,ăn kém,bố đẻ thì muốn cắt thuốc dưỡng thai ngay cho con gái đỡ khổ,nhưng mẹ ck e nghe mọi người nói uống thuốc bắc con sinh ra đen,nên ko cho uống,nên e cũng đang vật vã đây ạ
    ===e khuyên chị là trong trường hợp của c cần dưỡng thai thì nên uống thuốc bắc rất hiệu quả,nhưng quan trọng chị pải tìm đc địa chỉ tin tưởng yên tâm hãy cắt,chứ giờ người ta bào chế thuốc,bảo quản ,thầy ko đủ kinh nghiệm mà mình dùng là rất nguy hiểm ạ,

7. phantrinh

uhm, hôm c đi siêu âm, c có hỏi bsi thì bà ấy bảo k nên uống :( , nhưng nhà ck c thì bảo thuốc bắc tốt, bắt uống. k biết chỗ mẹ cắt có ok k? mong là bé sinh ra khỏe mạnh là ok rùi hj. c cũng đnag tuần t7 nè, có ng để hú hí lúc bùn rùi. có gì vào chia sẻ nha

8. hoavanang_n

hoavanang_n Bắt đầu nổi tiếng

bacs sĩ tây y thì chắc chắn sẽ khuyên ko nên uống rồi ạ,c cũng nên chủ động tìm hiểu xem chỗ mẹ c cắt có ổn ko thì hãy uống ạ ,chứ việc dùng thuốc là rất quan trọng đấy ạ,chúc mẹ và bé khỏe mạnh ạ.