bé 1 tháng hay khóc vào chiều tối đến tối

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi brutal_death, 23/12/2014.

1. brutal_death

brutal_death Bắt đầu tích cực

hi các bạn
    mình là nam nhé k phải " mẹ nó " đâu
    mình mới có bé đầu nên kinh nghiệm chưa có nhiều .
    bé nhà mình đến ngày mai là được 1 tháng rồi . bé vẫn khỏe mạnh, mắt sáng . da dẻ bình thường. chân tay vẫn cứng cáp. khua khoắng nhiều lắm. mỗi lần bú mẹ bé vẫn bú nhiệt tình lắm . phân bé màu vàng tươi và đều không có dấu hiệu j lạ cả . ngày bé vẫn đi ị đều.
    nhưng 2 hôm nay có hiện tượng lạ là : buổi sáng thì bình thường , cách khoảng 45p-1 tiếng thì bé khóc bú sau đó ngủ say. nhưng đến buổi chiều thì bé hay khóc to lắm và hay ưỡn người như kiểu muốn lật vậy ( mình nói vui vậy ) , bế lên thì đỡ hơn chút nhưng vẫn khóc. cho bú thì sau đó có ngủ nhưng không sâu . mắt nhắm mắt mở rồi lúc sau lại khóc . hoặc là ngủ luôn nhưng không sâu và dài. đến đêm 10h-11h thì bé ngủ chắc vì mệt nên lại ngủ sâu , đêm khóc bú no rồi lại ngủ chứ không khóc quấy.
    nhà mình thì cũng ít bế bé , đa số để bé tự nằm rồi chơi với bé , thỉnh thoảng mới bế bé như lúc khóc to hoặc bế bé đi dạo quanh nhà thay đổi không khí 1 chút . có 2 bà nội ngoại thì bế bé nhiều hơn khi 2 bà ra .mắt bé nhìn bình thường , soi tai cũng vậy. chỉ có mỗi thì thỉnh thoảng có cục cứt thì mình cũng nhẹ nhàng lấy tăm bông trẻ em lấy ra, mấy hôm nay có 1 cục nằm hơi sâu khó lấy ra lắm , mình nhỏ mũi cho bé để bé hắt xì nhưng nó không ra. mình nghĩ bé khó chịu nhưng đêm hay sáng bé lại bình thường , ngủ ngoan và không quấy j cả .
    bạn nào có kinh nghiệm j chỉ cho mình nhé . mình cảm ơn các bạn .

...............

các bạn bạn nào nói đến vía xin mời ra ngoài nhé.
    mình không theo chủ nghĩa mê tín , đề nghị các bạn tôn trọng
    nhóc nhà mình thích ra ngoài chơi còn không thì bú , mới đc nửa tiếng lại bú mà bú nhiệt tình lắm , k thì là ra ngoài chơi,, bế ra lúc nắng nhẹ thích lắm , ngơ ngác như là đang tìm hiểu j đó. mấy hôm nay bé cũng ít khóc đi rồi chỉ tầm 5-6h chiều thôi. tối bú ngủ bình thường . có tỉnh thì khóc bú lại ngủ ngon lành. hỏi mấy hộ sinh ở bệnh viện chỗ mình thì người ta bảo có thể do bé đang phát triển chưa hết một số bộ phận đang thay đổi nên nó khóc.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi brutal_death
    Đang tải...

2. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Ðề: bé 1 tháng hay khóc vào chiều tối đến tối

Chắc con nhà bạn có hiện tượng khóc dã đề đấy.

3. brutal_death

ừm để mình tìm hiểu xem sao .............

4. memit168

memit168 0915628091 LỢN SẠCH

tình hình là có thể gặp vía rùi, đốt vía + deo vòng dâu tằm vào, nhưng tốt hơn là vòng dâu tằm đã được trì chú, nhà mình cũng được sư thầy cho cái này, nói chung công dụng tốt lắm. còn cũng có thể do thời tiết thay đổi em bé cảm thấy người bứt rứt thì quấy khoác thôi, nếu tay em bé cứ nắm chặt ngón cái dấu trong lòng bàn tay, khóc rướn người lên thì chắc chắn gặp vía nặng rùi ( lấy cái nón lá rách( hoặc quạt mo cau) đốt lửa, cầm cái dao và 1 chùm roi = dâu chém qua lửa ( mẹ bế em bé đi qua lửa) miệng đọc " vía lành thì ở vía dữ thì đi" cái này các cụ giởi lắm, hỏi các cụ nhé, hiiiiiiiiii

5. hathanh1101

hathanh1101 Thành viên tích cực

Bạn bình tĩnh chắc bé nhà bạn bị mắc vía rồi bạn a.Bạn có thể lúc bé khóc đặt bé nằm và vuốt ve chân tay bé giữ cho bé ấm áp vào mùa đông.

6. Sáng Tạo Vàng

Sáng Tạo Vàng Thành viên tích cực

Bé khóc dã đề rồi, con nhà em ngày trong cữ khóc thì thôi rồi, xóc như xóc ốc cơ, cứ từ 7h - 10h tối, em rã cả tay vì xóc đây, bà cào vía cho cũng chẳng ăn thua. Trộm vía ra ngoài cữ bé đỡ hơn và ngoan dần,

Chúc bé nhà bác mạnh khoẻ, bố mẹ cố gắng vậy :)

7. muamaytinhcuhn

muamaytinhcuhn Thành viên rất tích cực

chắc là bé khóc dã đề bạn ah........................

8. hanyen

hanyen Sữa & Đồ Chơi 0973373361

bạn thử đốt vía cho bé xem thế nào

9. brutal_death

các bạn bạn nào nói đến vía xin mời ra ngoài nhé.
    mình không theo chủ nghĩa mê tín , đề nghị các bạn tôn trọng
    nhóc nhà mình thích ra ngoài chơi còn không thì bú , mới đc nửa tiếng lại bú mà bú nhiệt tình lắm , k thì là ra ngoài chơi,, bế ra lúc nắng nhẹ thích lắm , ngơ ngác như là đang tìm hiểu j đó. mấy hôm nay bé cũng ít khóc đi rồi chỉ tầm 5-6h chiều thôi. tối bú ngủ bình thường . có tỉnh thì khóc bú lại ngủ ngon lành. hỏi mấy hộ sinh ở bệnh viện chỗ mình thì người ta bảo có thể do bé đang phát triển chưa hết một số bộ phận đang thay đổi nên nó khóc.