Bé 10 Tháng Bỗng Nhiên Lười Ăn , Hay Bị Nôn

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi map xinh xinh, 7/7/2016.

1. map xinh xinh

map xinh xinh Thành viên mới

Chào các mẹ , giúp e vụ này với bé nhà e được 10 tháng nặng 10.5kg , ngày đi ị 1 lần, từ bé lúc 3 tháng mình cho bé ăn dặm và đến giờ bé vẫn ăn ngày 3 cữ cháo gần 1 chén ăn cơm mỗi cữ , mỗi ngày 2 cữ sữa ngoài , mỗi cữ 100ml chiều tối mẹ đi làm về rồi cho bú mẹ, vì mẹ cháu ít sữa.
    Hôm bữa tự dưng tầm 2h khuya là bé bị sốt , 2 ngày mới hết , xong từ dạo đó trở đi là lười ăn , k uống sữa luôn , tiện mình nói nhóc nhà mình uống friso từ khi mới sinh vì mẹ ít sữa, cứ đến bữa ăn là khóc k chịu ăn , vừa cho chơi vừa ăn cũng k chịu , cứ bậm môi lại, k bậm môi thì phun ra, nhiều khi nịnh mãi , cho nghe nhạc mãi mới ăn được xíu nửa chén con, k ho k nhảy tự dưng nôn ra như vòi nước ấy nhìn khiếp lắm , kể cả sữa cũng vậy , mình chẳng hiểu bé bị gì nữa huhu
    Khẩu phần ăn hàng ngày mình đổi liên tục và cũng chia nhỏ ra nhưng k ổn lắm , tình trạng nôn vẫn còn, cứ ăn vào nhiều khi đang ngỗi chơi cũng nôn ra.
    MÌnh cũng tính đổi sữa cho con mà k bít sữa nào tốt , thấy nhóc nhà mình cũng hợp friso nhưng giờ nó chán hay sao mà k chịu uống, rồi nôn hoài
    Mẹ nào có kinh nghiệm giúp với !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi map xinh xinh
    Đang tải...

2. mebe_shushi

mebe_shushi Bắt đầu nổi tiếng

Sao mẹ cho bé ăn dặm sớm thế ạ. Mình đoán là do tiêu hóa của bé rồi. Mn nên cho bé đi khám bác sỹ

3. map xinh xinh

map xinh xinh Thành viên mới

Bé nó thèm ăn mn ạ , nhìn mọi ng ăn cơm cứ khóc , mình cho ăn bột thử thì ăn ngon lành , nên mình tập ăn cho nhóc từ sớm , nhưng từ đó đến giờ có sao đâu , giờ tự dưng lại thế à ,

4. thienthannho090390

thienthannho090390 _Meomeo Híhí_

Mình cũng nghĩ bé có vấn đề về tiêu hóa. Sao mn cho con ăn dặm sớm thể.
    Mn cho con đi khám đi.

5. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

bạn cho con ăn dặm sớm quá lên con có thể ko ổn ở đương tiêu hóa rồi...1 mặt bạn kiểm tra cổ họng và lưỡi của con có bị vấn đề gì ko....1 mặt bạn dừng hết sữa lại đi...vì sữa thường ngái...khiến con khó chịu....thay vào đó là vags sữa hoạc sữa chua...ít một thôi, dần dần...đồ an cugx vậy...kiên nhẫn..rồi sẽ tốt thôi...

6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Chắc do tiêu hóa ko ổn định rồi. Các bé ốm xong là hay sợ ăn mn ạ.

7. Giadinhtoi01

Giadinhtoi01 Thành viên tích cực

Mỗi mẹ chẩn một kiểu nhỉ. Bản thân mình khi ốm sẽ ko ăn được nhiều com, sau này mới biết là trong gạo có chứa nhiều asernik ko tốt cho sk. Bé 10 tháng mà ăn 3 bát cháo một ngày có quá nhiều ko mn? Bé nhà mình hơn 7 tháng ăn 7 nhiều nhất là 8 thìa một ngày tất cả các loại.

8. mucintayho

mucintayho Thành viên tập sự

Bé nhà mình trước cũng hay nôn trớ trong khi ăn nhất là sau những lần sốt, ho viêm họng. nhưng từ khi bé biết ngồi thì hiện tượng trên giảm đi trông thấy, bé không còn nôn trớ nữa. đồng thời mình chia nhỏ các bữa ra không cho con ăn nhiều một lúc ! nên cho bé đi khám xem đường tiêu hóa thế nào bạn nhé

9. tnkhanh86

tnkhanh86 Thành viên tập sự

bé nhà e dạp này cũng biếng ăn quá, k ăn cháo, k ăn sữa ngoài, chỉ ti mẹ, mà mẹ bh chỉ còn ít sữa thôi :(( cả ngày chỉ đc 2 3 thìa cháo, mấy ngày như thế rồi, e lo con còi quá các mẹ :(

10. minhnguyen1982

minhnguyen1982 Thành viên tập sự

cháu Minh cũng vậy, nhưng với sữa, 10 tháng vẫn quá sớm cho ăn dặm, bé thì sẽ cảm thấy hứng thú với vị mới, nhưng không tốt cho dạ dày bé lắm đâu

11. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

đi khám bác sĩ nhi ngay nhé mn

12. mummy86

mummy86 Thành viên tập sự

vân đề tiêu hóa rồi mẹ nhé vì trẻ ở tuổi 10 tháng cũng dần biếng ăn nhưng trẻ bị nôn là do vấn đề hệ tiêu hóa có vấn đề rồi ạ, mẹ nên dắt bé đi khám sớm nhé!

13. me iu nghé

me iu nghé

có thời kỳ bé chán ăn, mn theo dõi xem, cho con uống chống nôn trớ xem đỡ k mn ạ>

14. nguyentranhaiyen

nguyentranhaiyen Chia sẻ những bài thuốc hay đến mọi người

Bạn cho bé ăn dặm quá sớm đấy nhé, từng ấy thời gian có thể dạ dày bé bị ảnh hưởng. Bạn cho con đi khám xem có bị trào ngược thực quản hay không.
    Ở đối diện nhà mình cũng có bé 4 tháng ăn dặm, ăn nhiều lắm, nó ăn ngon lành luôn. Được 1 tuổi thì ăn toàn bị nôn, đi khám thì bác sĩ bảo trào ngược thực quản. Bây giờ lười ăn kinh khủng.

15. nguyentranhaiyen

nguyentranhaiyen Chia sẻ những bài thuốc hay đến mọi người

Liệt kê thêm với bạn 1 trường hợp khác cũng ngay gần nhà mình, cũng ăn dặm sớm, cũng ăn nhiều và ăn ngon lành, rồi đến 1 lúc bé toàn nôn, đi khám bác sĩ thì bị rối loạn tiêu hóa nặng, bác sĩ hỏi ra thì mới biết là cho bé ăn nhiều quá, thế là bị mắng đấy. Bây giờ gần 3 tuổi rồi vẫn hay bị đau bụng và đi ngoài.

16. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

bé ăn dặm sớm nhỉ, bạn cho bé đi khám bs tư vấn cho chính xác