Bé 10 tháng tuổi chậm đi cần uống loại sữa Vinamilk để bổ sung Canxi vậy Bác sĩ?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi ngoc oanh le, 29/11/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. ngoc oanh le

ngoc oanh le Thành viên tập sự

Giúp em với Bác sĩ ơi, con em nay đã được 10 tháng tuổi mà vẫn chưa chựng được nữa em lo quá ah, mà chân của bé hơi công, em ngày nào cũng nắn chân cho bé, đi khám bác sĩ ở BV nhi đồng 2, bác sĩ bảo con em bị thiếu canxi, BTV có thể tư vấn cho em loại sữa nào của Vinamilk bổ sung Canxi cho bé được không ah?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngoc oanh le
    Đang tải...

2. BTC_Tuvansua

BTC_Tuvansua Tư vấn về dinh dưỡng

Ðề: Bé 10 tháng tuổi chậm đi cần uống loại sữa Vinamilk để bổ sung Canxi vậy Bác sĩ?

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã quan tâm đến chuyên mục, câu hỏi của bạn đã được gửi đến các chuyên gia và sẽ trả lời cho bạn trong thời gian sớm nhất
    Chúc bạn ngày vui
    Thân!

3. BTC_Tuvansua

BTC_Tuvansua Tư vấn về dinh dưỡng

Ðề: Bé 10 tháng tuổi chậm đi cần uống loại sữa Vinamilk để bổ sung Canxi vậy Bác sĩ?

Chào bạn, thông thường tuổi này chưa chựng được cũng còn bình thường. Bạn đừng nắn xương chân cho bé nữa, không cho bé đứng nhiều nếu bé không thích. Bạn cho bé uống 600ml – 800ml Dielac Optimum step 2 của Vinamilk sẽ cung cấp cho bé đủ nhu cầu Canxi cho bé mỗi ngày. Bạn nên đưa bé đi tái khám thường xuyên để các BS có thể bổ sung cho bé Canxi thích hợp.
    Thân mến!
    BS Hoàng Oanh

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.