Cần giúp: Bé 11 tháng không chịu uống sữa bột, các mẹ thông thái tư vấn giúp em với ạ!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi mengocxinh, 16/10/2013.

1. mengocxinh

mengocxinh Thành viên chính thức

các mẹ thông thái ơi cho em hỏi với ạ!
    Con em 11 tháng hiện cháu đã không còn bú mẹ. Bình thường mỗi ngày cháu uống được khoảng 400 tới 500 ml sữa, và 1 hộp sữa chua hoặc váng sữa.
    Nhưng khoảng một tuần nay cháu bắt đầu không chịu uống sũa ngoài nữa. Một ngày chỉ ep được 100ml. Có ngày cháu không uống tý nào luôn. Em đã làm đủ mọi cách từ đổi sữa, chờ cho thật đói nhưng cháu cũng không uống. Trong khi đó cháu vẫn ăn cháo bình thường, an sữa chua và váng sữa, chỉ có sữa là không chịu uống!
    Các mẹ thông thái chỉ cho em làm cách nào cho cháu uống sữa trở lại được ạ? Vì việc này mà em không ăn không ngủ được mấy ngày nay rồi ạ! Cảm ơn các mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mengocxinh
    Đang tải...

2. mebehant

mebehant

Ðề: Bé 11 tháng không chịu uống sữa bột, các mẹ thông thái tư vấn giúp em với ạ!

Bé đầu nhà mình không chịu uống sữa bột luôn í, mình cũng làm đủ mọi cách mà bé không chịu uống, chỉ thích ăn, vào hóng kinh nghiệm của các mẹ.

3. mecun14410

mecun14410 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Bé 11 tháng không chịu uống sữa bột, các mẹ thông thái tư vấn giúp em với ạ!

ăn cũng tốt mà mn ơi con nhaminhf lại thích uống hơn ăn như kiểu nghiện sữa ấy

4. Minhpl07

Minhpl07 Bắt đầu nổi tiếng

Hic, pé nhà e cũng y vậy, trước cháu ti bình rất tốt, h tuyệt nhiên ko chịu ti bình, xúc thì ko hợp tác ( có mẹ nào có cách nào hay bày cho e với)

5. Anhtrangshop

Anhtrangshop SỮA CHO BÉ

Mẹ cháu đổi sữa cho con xem sao vì con mình trước kia cũng có 1 đợt không thích uống sữa mình cho con uống sữa tươi nhưng lúc đó con được 1 tuổi rùi nên bé uống được sữa tươi mình cho con uống trong 1 tháng lại quay lại sữa bột con lại thích hì hì.....

6. florita79

florita79 Thành viên tập sự

bé có hiện tượng biếng ăn cần phải cho bé ăn cốm tiêu hóa chứ để lâu là bé bị còi ngay

7. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

bạn thử đổi sữa cho bé xem,người lớn đôi khi ăn 1 loại,tự nhiên bị mệt,buồn hay tâm lý ko tốt lại ko thích ăn nữa