bé 14 tháng đi chân hơi vòng kiềng, có cần đi bác sĩ ko ạ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi phamchieunghi, 28/2/2011.

1. phamchieunghi

phamchieunghi Mẹ Chiêu Nghi

bé gái nhà em mới 14 tháng, ngày đóng bỉm chỉ 1 lần ban đêm. Dạo này em để ý chân bé hơi vòng kiềng:(.
    Bé biết đi từ 11 tháng và bây giờ đã biết chạy. Bà cháu rất lo lắng nên em lên đây hỏi kinh nghiệm của các mẹ. Liệu sau này bé có bị vòng kiềng luôn ko ạ? Hay là do tuổi bé còn nhỏ xương chưa định hình chắc chắn lắm?
    Mẹ nào biết trung tâm hay bác sĩ ở SG có thể khám vấn đề này thì chỉ giúp em địa chỉ nhé. Em cảm ơn!;)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phamchieunghi
    Đang tải...

2. me Hoang Anh

me Hoang Anh

Ðề: bé 14 tháng đi chân hơi vòng kiềng, có cần đi bác sĩ ko ạ?

hy, chị ơi, e nghĩ k phải đóng bỉm nhiều mà chân đi vòng kiềng đâu ah, bé nhà em từ bé đến giờ là 18 tháng đóng bìm 24/24, trừ mùa hè thôi ạ, mà chân vẫn thẳng tắp, hehhes, mà chị đừng lo, ngay cạnh nhà em có bé chân cong lắm lắm, nh ng tưởng tật cơ, bố mẹ cũng sợ, định cho đi nắn, nhưng mọi ng khuyên thôi, thế mà tự nhiên càng lớn lại hét dần, giờ 3 tuổi rồi, chả cong tý nào, hy

3. MONO

MONO Thành viên sắp chính thức

co le be nha chi bi coi xuong ko?truoc o lop thang con em co be chan cong hinh chu X day,phai di dep trai mot thoi gian de chinh.Thu gap bac si Hao vien dinh duong xem sao 0913082191