Bé 14 tháng lười ăn cháo

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi gift_for_kids, 13/11/2006.

1. Bố khoai

Bố khoai Thành viên tích cực

Việc các cháu mới mọc được ngần ấy cái răng, rồi các bé vẫn cứng cáp khoẻ mạnh thì làm sao là thiếu canxi được. Các mẹ cứ cho các bé ăn món gì bé thích, cho bé uống bổ sung thêm loại sữ nào mà hợp khẩu vị của bé, rồi bé sẽ cười mà đã có đủ hàm răng cho mà xem

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. MẸ WINNI

MẸ WINNI HỘI DÊ 79 SG

Con em uống sữa cũng vất vả nữa , toàn trốn . Có khi thích xem ca nhạc thiếu nhi lắm nhưng thấy mẹ pha sữa ra là bỏ chạy ....hichic ... Có khi cho ngồi vào thau ( để hết đường chạy ..heheh ) rồi hát hò , kể chuyện làm đủ trò , mỗi lần uống sữa là mệt hết hơi , mà con em lại k bú bình , phải đút từng muỗng ..hichichc....

3. Bố khoai

khoai bây giờ cũng vậy thôi khi an bột, uống sữa cũng hết hơi ngoáy lung tung cả, bố & chị nào là chùm khăn múa, gõ chậu đủ cả mới hết bát bột, còn sữa thì cũng uống bằng chén và thìa khi đã khôgn thích ăn nữa rồi thì mím chặt mồm rồi lắc đầu kể cả trò gì nữa cũng xin đầu hàng, vì vậy nên mua loại sữa tốt có hàm lượng dinh dưỡng cao cho bé uốgn.

4. MẸ WINNI

MẸ WINNI HỘI DÊ 79 SG

Em cứ thấy sữa nào ngon , dễ "đi" , k táo là em mua chứ sợ uống 1 loại thì ngán , dưới 12 tháng em cho Winni uống toàn là Friso , từ 14 tháng trở đi là uống đủ hiệu ...hichic..thế mà cứ thấy sữa là chạy ..

5. Bố khoai

Khoai thì không thay đổi nhiều lắm, từ nhỏ đế giờ thay lần thứ 2, giờ vẫn dùng sữa Enfapro A+ cũng thấy tốt.

6. kimquy

kimquy Thành viên tập sự

thuc don cho be 15 thang

Bé Bin nhà mình vẫn có thể cho ăn cháo được, nhưng phải ép dữ lắm. Mình thường hay nấu cháo cua, gà, cá lóc, tôm, thịt heo, thịt bò cùng với các loại rau cho bé.
    Tuy nhiên, vì mỗi khi cho bé ăn, mình phải ép bé, nên mình nhờ các bạn có thực đơn cháo nào khác thì chỉ cho mình với.
    Mình cũng đã nấu cơm nát và cho bé ăn bún rồi. Bé rất thích, nhưng chỉ ăn được vài muỗng thôi. Các bạn có cách gì để giúp bé ăn được cơm nát hoặc bún nhiều hơn, chỉ cho mình với.

7. me tuyetnhung

me tuyetnhung Trang phục lót Sense

Nhà mình hay nấu cháo thịt gà với bắp non ( hạt) nêm tí ti muối cho con măm đổi món, mẹ nó thử xem.

8. nguyenminh1172005

nguyenminh1172005 Thành viên tích cực

Đọc bài của các bố, các mẹ mình mới thấy con mình tuy ít răng có 6 răng mọc hoàn chỉnh và 2 răng hàm trên đang mọc cộng đang nứt 2 răng lanh hàm trên nữa. Ấy vậy mà cu cậu cái gì cũng ăn, 1 tháng nay nhất định không ăn cháo mà chỉ thích phở, cơm, xôi thôi, mình đành chiều con. Tối qua ăn cơm với cá thu kho tộ cu cậu ăn 1,5 bát cơm nha (bát ăn hàng ngày của mình ý). Mỗi tội còi xương, 16 tháng 7 ngày mà 13kg thui, cao 88cm. Híc

9. keothom

keothom Gió về đâu? Về đâu?

Hôm trước em cũng đưa tờ báo đó cho bà nội, bà nội sợ lắm nhưng biết sao được, cháu có ăn được cơm đâu.

Hix, y chang như thằng cháu nhà em. Giờ cũng chẳng biết sao nữa. Cứ đến bữa cơm thì kéo ghế cho cháu ngồi chung, xúc 1 muỗng cơm chan canh cho cháu ăn. Cháu nhai nát cơm, chắt hết nước, nhè ra hết bã. :(

Nhà em cũng muốn cho cháu đi nhà trẻ nhưng tình hình các nhà trẻ hiện nay khiến cho mọi người lo lắng quá. Với lại, hôm trước có bà chị gửi con đi nhà trẻ nhưng ko đượ nhận vì còn ăn cháo, phải ăn cơm rồi người ta mới nhận. :(

10. me tuyetnhung

me tuyetnhung Trang phục lót Sense

Đi nhà trẻ là mấy tuổi hả keothom, nếu con mình 12 tháng đi nhà trẻ làm sao ăn cơm hạt được ?

11. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

Ðề: Bé 14 tháng lười ăn cháo

con e 14 tháng cũng chán cháo, bà vẫn phải nấu dù ít hay nhiều đủ 3 bữa cháo, còn bữa thì thêm 1-2 miếng cơm với bố mẹ

12. mecun14410

mecun14410 Thành viên kỳ cựu

con mà chưa thích ăn cháo thì mẹ nó phải nấu thật lát ra cảm tưởng như ăn bột ấy con với thích

13. sakura123

sakura123 Thần tình yêu 0977231673

cũng có giai đoạn của bé mẹ nó ah, có lúc bé cũng chán món này thèm món kia, mẹ nó lại chuyển món bột hoặc súp cho bé một thời gian xem

14. Bố Thịt Chua

Bố Thịt Chua Bắt đầu tích cực

Cảm ơn mẹ Gấu rất nhiều về thực đơn này.

15. KelBlue

KelBlue Thành viên chính thức

quan trọng là bạn chế biến cháo như thế nào mà con bạn không muốn ăn, nên cho thêm nhiều rau củ, có màu sức bắt mắt trẻ sẽ ăn nhiều hơn

16. hathanh1101

hathanh1101 Thành viên tích cực

Mự nó ơi con mẹ nó 14 tháng rồi có thể tập cho bé ăn cơm có rất nhiều bé 1 tuổi là thích ăn cơm và chán cháo .Mẹ nó cố gắng xem thử cho bé ăn cơm , bún,mì, phở xem, mẹ nó đa dạng thức ăn cho bé đi nhé. Chắc bé thích ăn cơm rồi đấy mẹ nó ạ.

17. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi,Nui là một loại thức ăn thay thế giống nhu phở bánh canh vay dó bạn,bất cứ tiệm tạp hóa nào có bán mắm muối dường là có bán nui.bé 14 tháng tuổi thì bạn tìm loại nui hình ngôi sao mà người bán hay nói nui ngôi sao cho bé ăn. bạn có thể nấu chung với cà rốt và khoai tây cho bé an nhé dễ mà .Bạn nên tập cho con ăn cháo để đầy đủ dinh dưỡng nhé.