Bé 15 tháng không chịu cho chà răng

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi phuhoatan, 25/9/2009.

1. phuhoatan

phuhoatan Thành viên chính thức

Bé nhà mình khi trước cho chà răng, mình bảo há miệng ra bé há ra cho mình lấy khăn thấm nước muối sinh lý lau răng cho bé, nhưng bây giờ bé ko chịu nữa nếu mình cố gắng lau cho bé thì bé guãy giụa và khóc rất nhiều. Do vậy hiện tại sau khi ăn xong mình chỉ cho bé uống nước trắng tráng miệng thôi. Ai có cao kiến gì giúp mình với ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuhoatan
    Đang tải...

2. Tu Anh

Tu Anh Bắt đầu tích cực

Hì hì, cho em đánh dấu theo dõi với, con nhà em cũng thế, cắn chặt ràng, không cho lau.

3. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

thử tìm trò chơi giúp bé há miệng ra xem sao.

bé nhà mình thì lớn hơn một chút, 29 tháng rồi, mình đã bắt đầu đánh răng cho bé.

Trước đây khi chưa đánh răng, mình vừa hát " em rửa mặt thật sạch, em đánh răng thật xinh.." là bé thích lắm, tự há miệng ra cho mẹ lau đấy!

4. Mom Mickey

Mom Mickey MẸ GÀ YÊU CHUỘT CON!

bé nhà mình mỗi lần chà răng là há miệng ra cho mẹ chà,rồi còn lè lưỡi cho mẹ chà nữa,cưng ơi là cưng,bạn thử mua nước chà lưỡi này xem sao,mùi vị thơm lắm và ngọt nữa,bạn thử xem sao
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=54562

Sửa lần cuối: 25/9/2009
  5. momo

momo Thành viên Hội Rắn

15 tháng bé có bao nhiêu răng rồi, mẹ nó?

Mình thì thấy là cần hiểu tâm lý của trẻ, nó chỉ thích cái gì nó thích thôi, chứ bắt nó làm cái nó ko thích thì rất khó. Vì vậy, mình mới cần tìm hiểu nó thích cái gì?

Cách của mình là:

- Mua 1 bàn chải nhỏ dành cho lứa tuổi của bé, lông bàn chải phải nhỏ và mềm, màu sắc của thân bàn chải sặc sỡ, đẹp (loại 0-2 tuổi) <-- siêu thị nào cũng có

- Mua loại kem đánh răng ko chứa Fluoride dành cho trẻ em (hàng nhập khẩu của Mỹ hoặc Đức), nếu ko mua loại này thì có thể dùng nước muối loãng

- 2 mẹ con cùng đánh răng để bé bắt chước, mẹ vừa đánh vừa làm trò hoặc hát bài hat đánh răng chẳng hạn cho bé hứng thú. Bọn trẻ con bắt chước giỏi lắm. <-- Bé nhà mình rất khoái đánh răng cùng mẹ. Cô giúp việc đánh cho nó, nó ko chịu, bởi vì chỉ có mẹ mới bầy trò cho nó hứng thú đánh răng được.

Sửa lần cuối: 25/9/2009
  6. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Sao lại là nước muối SINH LÝ hả mẹ nó? Mẹ có viết nhầm không hay em chưa được biết đến loại này nhỉ :D.
    Bé ko thích chà răng, mẹ thử mua loại kem đánh răng nào mùi thật thơm, vị thật ngọt cho bé dùng xem.(Tiện thể quảng cáo luôn, mời mẹ vào link dưới chữ ký của em :D)

7. ME&ANTHONY

ME&ANTHONY Thành viên mới

minh cho be nha minh danh rang tu luc co may cai rang thoi, nhung luc do chua dung kem danh rang. Cung co luc be ko cho danh va khoc, sau do minh nho ong xa giup, ong xa vua danh nhe nhang, vua noi chuyen, the la xong. Be nha minh con thich nam goi dau tren goi de danh rang, bay gio cu bao di danh rang la be tu loi goi ra va nam san, cho me. Minh dang dung kem danh rang Milky Aquafresh, cho tre tu 0 den 3 tuoi, co fluoride bao ve.

8. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Bé nhà bạn đc mấy tuổi rồi? Đã biết nhổ kém đánh răng và xúc miệng rồi à mà sao dùng loại có fluoride?

9. keothom

keothom Gió về đâu? Về đâu?

Hehe, phương pháp của em cũng giống hệt chị, em còn dạy cách cho cháu nhổ kem đánh răng và nước bằng cách thi phun nước với cháu xem ai phun mạnh hơn. Hehe, cũng hiệu quả lắm nhưng thỉnh thoảng cháu cũng nuốt lắm ạ. Những lúc ấy thì nhanh chóng dẹp luôn kẻo nó quen miệng cứ nuốt hoài. hehehe

10. ME&ANTHONY

ME&ANTHONY Thành viên mới

Be nha minh 2 tuoi roi, kem danh rang loai nay co luong Fluoride la 1000ppm. Minh thay tren san pham co ghi luong Flouride ma nha si gioi thieu cho cac be tu o den 3 tuoi co the len den 1400ppm. Loai minh dang dung cua Anh. Minh nghi la an toan ngay ca khi be nuot ti xiu vi minh chi dung mot luong kha nho thoi.

11. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

Bé nàh mẹ nó giỏi thế, Bé nàh mình mới đánh răng bằng nước thôi, mình chưa thử dùng kem, vì thỉnh thoảng cu cậu vẫn nuốt , hic.