Cần giúp: Bé 2 tuần tuổi bị cảm cúm và ho

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi cuncon3001, 6/5/2014.

1. cuncon3001

cuncon3001 Mèo Mun

Bé nhà mình mới được 2 tuần tuổi mà bị lây cúm và ho của chị bé. Thấy bé sụt sịt, khô môi, thỉnh thoảng lại ho vài cái mình thương quá nhưng ko biết chữa thế nào?..
    Mình có nên cho 2 chị em bú chung ko? (Chị bé lười ăn quá, bú bình thì ko bú chỉ muốn bú ti thôi vì mình cũng nhiều sữa.)
    Mẹ nào có kinh nghiệm rồi vào giúp mình với. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cuncon3001
    Đang tải...

2. quyet94sl

quyet94sl Sống vì mọi người

Ðề: Bé 2 tuần tuổi bị cảm cúm và ho

Nếu cháu sổ mũi nhiều thì chị có thể mua nước muối sinh lí rửa mũi thường xuyên,mỗi ngày rửa 4,5 lần ạ
    Mua thêm dầu khuynh diệp cho cháu ngửi.Nếu cần thì chị đánh gió là tốt nhất,luộc 1 quả trứng gà lên rồi bóc vỏ,bỏ lòng đỏ đi,cho vòng bạc vào giữa,tất cả túm vào khăn mùi xoa rồi vuốt từ trên đỉnh đầu xuống (vuốt xuôi),khi nào trứng nguội thì lại cho vào hấp lại cho nóng,ngày xưa ở nhà em cũng hay được mẹ đánh gió cho như thế

3. lam_tamnhu

lam_tamnhu thờ trang nữ giá rẻ

nếu bạn cho bú chung rất rễ lây b nhé .be mới 2tuaan thì con nhỏ khó cho uông thuốc .mn mua thuốc bạch địa căn về uống rôi cho bé bú xem sao .vì trước mình sinh đc 1tuaan cũng vây. me uống hết vỉ thuốc là con khỏi mả .nhỏ nc muối cho bé thường xuyên nữa nhé

4. cuncon3001

cuncon3001 Mèo Mun

Cảm ơn mẹ nó nhé. Mình ko biết cứ cho chị bé bú cùng nên bé bị sụt sịt mấy hôm liền. Giờ ko cho chị bé bú thì em ý mới nhanh khỏi đc nhỉ?