Bé 2 Tuổi Bị Viêm Tai Giữa, Viêm Va Mủ, Viêm Xoang

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Cá Bống85, 3/12/2018.

1. Cá Bống85

Cá Bống85 Thành viên tập sự

Các mẹ giúp với con em bị ngần ấy bệnh em lo quá các mẹ ạ. Bé nhà em cho đi nhóm trẻ đuợc mấy bữa thì sốt, sổ mũi. Đi khám ở phòng khám 78 quang trung, hđ thì phát hiện viêm tai giữa ứ dịch 2 bên. Chữa ở viện nhi 4 ngày hết sốt bsỹ cho về uống thuốc 5ngày rồi khám lại. Sau 5 ngày uống thuốc viện nhi em được 1 chị tư vấn lên phòng khám 16 phù đổng thiên vuơng do bsy Phong khám. Bsy nội soi thấy tai con em vẫn ứ dịch 2 bên, viêm xoang, viêm VA mủ. Bsỹ bảo hằng ngày phải rửa mũi với nuớc muối sinh lý 3 lần sáng trưa tối, vừa rửa vừa hút, tối rửa mũi xong thì xông mũi bằng máy khí . Hẹn 4 ngày sau khám lại. Em làm theo bsỹ dặn hằng ngày rửa mũi cho bé. Khổ nỗi con nhà em nó khó mỗi lần đè ra rửa con khóc ghê lắm nên có khi nuốt cả dịch mũi vào họng. Mai em cho con đi khám lại theo hẹn của bác sỹ đây mà K biết có tiến triển gì không vì mỗi lần rửa thấy bé vẫn còn nhiều mũi vẫn kêu đau tai. Bsy có kê thêm thuốc kháng sinh chuyên vtg và viêm xoang nếu thấy bé ho nhiều và sốt. Có mẹ nào cho con chữa vtg ở bsy phong chưa ạ? Cho em chút thông tin về bsỹ này nhé. Và Mẹ nào có kinh nghiệm chữa vtg cho con giúp em với ạ.Mong các mẹ giúp đỡ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cá Bống85
    Đang tải...