Dismiss Notice
Hội Chợ Mùa Thu, cơ hội mua sắm không thể bỏ qua! Bạn có thể đăng ký tham gia hội chợ LÀM CHA MẸ ngày 20/10/2019 tại Triển lãm Vân Hồ, Số 2 Hoa Lư, Hà Nội.

Cần giúp: Bé 2 Tuổi Uống Một Ngày Bao Nhiêu Sữa Bò Là Đủ, Chọn Sữa Nội Hay Sữa Ngoại?

Thảo luận trong 'Để con cao lớn' bởi Mẹ.Bảo Anh, 15/8/2019.

1. Designedbyk

Designedbyk MAY TÚI XÁCH THEO YÊU CẦU

Em cũng đang hóng sữa tươi cho bé trên 1 tuổi. Có ai giúp em với ko?

2. Shopdang

Shopdang Thành viên đạt chuẩn

mình cũng ko biết nữa

3. tungngaymongcon

tungngaymongcon Thành viên rất tích cực

Ko có ý gì ạ vì con em thỉnh thoảng cg uống sữa hạt nhg xin trích dẫn chút cho các mom tham
    khảo J nguồn báo người lao động:
    “Tại Anh, nghiên cứu mới của Đại học Surrey đã chứng minh những thiệt hại nghiêm trọng khi
    loại bỏ sữa bò, sữa công thức khỏi khẩu phần của trẻ nhỏ và thai phụ.
    Nhóm nghiên cứu đã đo nồng nộ iod của 47 sản phẩm thay thế sữa bò tại Anh (ngoại trừ các loại
    thức ăn dặm của trẻ nhỏ, vẫn khuyến cáo dùng song song với sữa). Chúng được làm từ nhiều loại
    hạt khác nhau như đậu nành, hạnh nhân, yến mạch, gạo, dừa, quả phỉ, gai dầu…
    Kết quả, các loại sữa hạt có nồng độ iod cực kỳ thấp, chỉ khoảng 2% so với sữa bò. Một vi chất
    cần thiết nhưng bị thiếu trong sữa hạt nữa là canxi.
    Thiếu iod nghiêm trọng trong thai kỳ gây ra sự phát triển trí não kém, giảm IQ ở trẻ sơ sinh.
    Nhiều quốc gia phải bổ sung iod vào muối và giảm được số người thiếu iod nặng. Tuy nhiên, số
    người thiếu iod nhẹ đến vừa vẫn còn.
    Theo một nghiên cứu khác đã công bố của nhóm tác giả đến từ Đại học Surrey, chỉ cần thiếu iod
    nhẹ cũng đủ để thai phụ cho ra đời đứa trẻ có IQ thấp và khả năng đọc kém cho đến 9 tuổi.

4. youcandoit

youcandoit Thành viên sắp chính thức

Nhà mình mua sữa lung tung,con mình đứa nhỏ từ 2t uống sữa tươi. Cứ mỗi lần mua loại khác nhau.

5. strongbow97

strongbow97 Thành viên sắp chính thức

Em muốn đổi sữa cho bé sang sữa ngoại, nhưng tham khảo thì đủ các thể loại giá. Cháu em nhờ người quen xách tay từ Nhật về giá 1 lon là 650k, nhưng em mua ở cửa hàng sữa lại là 495k, chênh lệch ko hề nhỏ. Nên chọn mua loại nào các mom nhỉ?

6. youcandoit

Uống sữa nội cho chắc ăn thôi, mình cũng đang vươn tầm thế giới mà.

7. youcandoit

Glico như mình tìm hiểu thì hàm lượng chất béo cao hỗ trợ tăng cân tốt nhất trong dòng sữa Nhật nhưng hàm lượng canxi chỉ trung bình thôi nha mom.

8. nguyên.minh27

nguyên.minh27 Thành viên tập sự

Bé nhà em sau một tuổi cũng chuyển dần sang uống sữa tươi,em cho uống hẳn sữa tươi không đường luôn,vì cơ bản lúc uống sữa ct vị nhạt rồi,em hay mua loại meadowfresh full cream,lúc đầu cho uống ít ít trước cho quen ạ,sau đó tăng dần lên,giảm sữa ct lại,sang 2t em cho uống sữa thanh trùng vinamilk.

9. mingukie97

mingukie97 Thành viên mới

Bé nhà em 14 tháng, em đang tính cho bé tập uống thêm sữa tươi khi sữa mẹ trữ đông hết. Hiện bé đang uống 50% sữa bột + 50% sữa mẹ trữ đông ( còn vài bịch thôi ạ). Tối nay em cho uống thử VNM it đường thì cu cậu có vẻ hợp tác, hút hết sạch dù là lần đầu dùng ống hút. Điều em lăn tăn nên cho bé uống sữa gì đáp ứng 3 tiêu chí: dễ mua, đảm bảo dinh dưỡng và giá cả hợp lý a (ko biet em doi hoi nhieu qua khong) Bé cân nặng chiều cao trộm vía vừa đủ ạ.

10. tieuthittuoi

tieuthittuoi Thành viên chính thức

Co me nao dg cho be bu ma bi thieu sua ko a. con em moi 1tuoi, muon cho no bu me den 2t ma it sua qua. Em stress lam luon.

11. tieuthittuoi

tieuthittuoi Thành viên chính thức

Vinamilk nuôi đâu mà nhìu bò thế nhỉ? Gần một nửa đàn bò cả nc chứ chẳng chơi :3

12. mingukie97

mingukie97 Thành viên mới

Có mẹ nào có bé lớn cho mình hỏi kinh nghiệm với: bé nhà mình 2y nhưng còi có 10kg, 82cm dù ăn uống rất được cả sữa công thức cả thức ăn. Từ 1-1,5 tuổi có đợt bé hay ốm nhưng từ sau đó đến nay thì trvia ít ốm. các mẹ có recommend thực phẩm bổ sung nào cho dạng như bé nhà mình ko ạ? Thấy con còi mà xót ghê ạ:(

13. daycontunho

daycontunho Thành viên chính thức

Em nghe mấy em sthi tư vấn thấu hay nên mua chứ em cũng loạn xà quần. Quá trời sữa.

14. daycontunho

daycontunho Thành viên chính thức

Tháng đầu tiên mình cũng thiếu sữa và cho bé ti thêm Morigana của Nhật, vừa kết hợp hút kích sữa và uống thêm sữa đặc + tinh nghệ, nước gạo lứt rang. Giờ thì sữa ồ ạt, bạn nhỏ ti không kịp nuốt

15. Hiểu Linh

Hiểu Linh Bắt đầu tích cực

m vote sữa nội nhé chủ thớt, cứ thương hiệu dẫn đầu mà quất thui :D

16. Mẹ SongLinh

Mẹ SongLinh Bắt đầu tích cực

Ôi ban đừng nghĩ vậy! Dễ stress! Mình sinh bé xong cũng không có sữa, làm đủ cách cũng không có, thế là bé mình uóngo sct từ mới sinh luôn á! Mình cho uong sữa nội, giá thành rẻ nhưng bé khoẻ, tiêu hoá tốt mà cũng đâu có bệnh vặt đâu ned

17. Hiểu Linh

Hiểu Linh Bắt đầu tích cực

Ui be nha chu top chịu uống vinamilk ít đg ạ? Con em chỉ uống có đường, em sợ ún đường nhìu ko tốt í

18. Mẹ SongLinh

Mẹ SongLinh Bắt đầu tích cực

Mình nghĩ nên đi khám dinh dưỡng xem bé có thiếu sắt, canxi gì đó 0. Bạn quan sát bé xem bé có xanh xao không, xanh xao thì thiếu sắt. Phải đi khám mới biết vấn đề ở đâu chứ

19. Ngựa Con Của Mẹ

Ngựa Con Của Mẹ Bắt đầu tích cực

2y là mh nghĩ tập trung vấn đề ăn dặm nhiều hơn qtam đến sữa chứ . Còn hồi xưa mh cứ vât sữa mẹ bỏ ti bình là con quen dc ti bình , xong từ từ pha 30ml sct vào bình , dần dần nhử ấy . Mà con mh 15m là chuyển sang sữa tươi rồi , lúc đầu cũng chẳng chịu mà giờ vị sữa tươi nào cũng ún hết.

20. thienthannho090390

thienthannho090390 _Meomeo Híhí_

Bé nhà mình bú mẹ đến 26 tháng mới cai sữa, nhưng do nhà neo người nên phải cho bé đi học lúc 12 tháng, mẹ tập bú bình thử đủ loại sữa CT mà bé vẫn ko hợp tác sau cho thử sữa tươi ít đường thấy bé uống được nên cho dùng sữa tươi luôn. Ngày đi học uống sữa tươi, tối đêm bú mẹ. M cg dùng sữa nội thôi mom.