bé 3 ngày mới ị 1 tháng nay rồi, giúp em với!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi songoku, 14/4/2009.

1. songoku

songoku Thành viên tập sự

bé nhà em bây giờ được 2,5 tháng tuổi, bắt dầu từ 1,5 tháng cháu 3 ngày mới ị một lần nhưng chỉ hơi sền sệt chứ ko bị vón cục. Cháu bú mẹ là chủ yếu thỉnh thoảng mới bú thêm sữa ngoài nhưng ít lắm. ko biết thế có phải là bị táp bón ko. em ăn uống vẫn bình thường và ko bị táo,em còn ăn nhiều chuối, khoai lang, uống nhiều nước mà cháu vẫn thế . trong tháng em cũng ko bị táo và cháu ngày đi 4 đến 5 lần cơ. em lo quá các bác có cách nào giúp em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi songoku
    Đang tải...

2. Bảo Linh

Bảo Linh Bắt đầu tích cực

bé nhà c giống hệt bé nhà em
    nhưng c đừng để bé đến 3 ngày mơi ị nếu 1 ngày ko ị sang ngày hôm sau c lấy 1 ít mật ong bơm vào hậu môn bé chỉ 1 phút sau bé ị lun
    làm thế này ko ảnh hưởng gì c ạ

3. AnhLinh

AnhLinh Thành viên chính thức

Xay sống khoai lang rồi quấy chín dạng lỏng cho bé ăn chút một chút một.

4. be_tun_yeu

be_tun_yeu Thành viên chính thức

Bé nhà bạn như thế là bình thường vì bạn cho bé bú mẹ, ngày trước bé nhà mình cũng thế. Bạn không pahỉ dùng thuốc gì đâu, mỗi thời kỳ bé lại khác đấy, chỉ sợ là bé vón cục mới sợ chứ.... Nên cứ yên tâm

5. songoku

songoku Thành viên tập sự

nhưng bé nhà em bị 1 tháng nay rồi, ko biết thời kỳ này nó keó dài bao lâu nhỉ,chứ cứ thế này em vẫn lo lo. em cũng đã dùng mật ong nhưng thấy bảo dùng nhiều lần như thế thì bé sẽ quen mà ko dặn ị. ai có cách nào khác thì giúp em với

6. HLBN

HLBN Thành viên tập sự

Không phải dùng cách nào để chữa đâu! Sang tháng thứ 3 là hết thôi! cũng tùy từng bé! Cơ bản thay đổi khi bé tập ăn đồ ăn cho trẻ dưới 6 tháng! Lúc đó mà vẫn thế thì kiểm tra! Bạn nên quan tâm tới vấn đề vệ sinh, tắm , xoa bóp và không khí phòng! cho bé ăn theo giờ định kỳ!

7. BomecuBi

BomecuBi Thành viên tích cực

bạn tích cực xi ị bé đều đặn (theo lời bác sĩ dặn)
    nhưng theo kinh nghiệm bản thân thì bạn chờ sang tháng thứ 4 hoặc thứ 5 bé lại OK ngay thôi
    cho bé dùng thêm 1 đợt enterogermina xem sao, Bi nhà mình phải dùng 2 đợt đấy (mỗi đợt 5 ngày). cái này là men tiêu hóa nên dùng OK lắm, từ sơ sinh cũng dùng được hết nhé