Bé 6 Tuổi Hay Sờ Phần Kín Và Nói Những Từ Nhạy Cảm, Phải Làm Sao?

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi rockstar26, 4/9/2016.

1. rockstar26

rockstar26 Thành viên tích cực

Không biết có bố mẹ nào gặp phải trường hợp như mình không? Thằng bé nhà mình mới 6 tuổi, năm nay vào lớp 1 nhưng không hiểu sao rất hay nói đến những từ nhạy cảm và hay sờ vào bộ phận sinh dục của mình. Ở nhà mình không hề xem phim nhạy cảm, vợ chồng cũng không bao giờ có hành động gì lộ liễu, lại cũng không nói những từ kiểu như vậy nhưng bé lại thế, mình rất lo. Chỉ lo bé phát dục sớm sau này ko biết làm thế nào.

Mình có đọc tìm hiểu thì thấy các bác sĩ bảo không sao, nhưng mình vẫn thấy lo.

Bố mẹ nào có kinh nghiệm giáo dục giới tính cho các bé chia sẻ giúp mình với. Mình cảm ơn nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi rockstar26
    Đang tải...

2. thuynb91

thuynb91 Thành viên chính thức

Bé sờ ti mẹ tới năm mấy tuổi?

3. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

mẹ nó để ý thăm dò...sợ con tiếp xúc với hàng xóm, hay mấy đứa choai choai bậy bạ....tụi nó tiêm nhiễm vào đầu thằng nhỏ đấy... chị dâu mình ở khu tập thể... thằng cháu 6 tuổi cũng toàn thế thôi...
    - cuối cùng chị ấy sang tận nhà từng người hàng xóm mà thằng bé hay tiếp xúc nói chuyện... 1 thời gian sau, thằng nhỏ đỡ bậy bạ hẳn đi...

4. chipbong2016

chipbong2016 Bắt đầu nổi tiếng

nuôi dạy con bây h phức tạp thật

5. Mẹ Tía

Mẹ Tía Thành viên mới

con xờ ti mẹ là bt. nhưng xờ phần kín thì chắc cháu bị hàng xóm xúi đó mẹ à. mẹ sang từng nhà gõ cửa mà cho ra ngô ra khoai. Sớm đi ạ

6. Lezin

Lezin Thành viên mới

Ví dụ cả nhà ngồi xem phim mà có các cảnh nhạy cảm, con cũng học đó mẹ nó ạ.
    Giờ công nghệ phát triển lắm nên nếu các con tiếp xúc sớm thì phải giáo dục sớm, tránh có những suy nghĩ lệch lạc.

7. dao2016

dao2016 Thành viên tích cực

em nghĩ là bé bị ảnh hưởng bởi thôi chứ không phải phát dục sớm. Chị nên nhanh chóng tìm hiểu xem bé học theo nhưng hành động, câu nói ấy ở đâu