Bé 9 tháng mà đêm k ngủ thẳng giấc

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi bearbear, 21/10/2009.

1. bearbear

bearbear Thành viên chính thức

Bé nhà em 9m rồi mà đêm cu ti mẹ suốt đêm (khoảng 9 đến 10 lần) vì thế nên mẹ đêm nào cũng chỉ ngủ được 3 đến 4 tiếng thôi, nhà k có người giúp việc, mẹ đi làm suốt ngày, đêm nào con cũng thế, 9m nay rôi, mẹ mệt mỏi quá, có mẹ nào có cách gì giúp em với:(
    Lịch ăn của con em:
    8h: 1/2bat ăn cơm bột măn
    ( 9h ngủ đến 9h30)
    10h: 30ml hoa quả
    11h30: 1/2 bát bột sữa + ti mẹ
    ( 12h30: ngủ đến 3h30)
    4h: 60ml sữa + 1/2 hộp sữa chua hoa quả
    5h30: ti mẹ
    ( 6h: ngủ dến 6h30)
    7h30: 1/2 bát bột mặn
    9h: 120ml sữa
    (10 ngủ đến 7h sáng : ti mẹ suốt đêm)

Con em lười ăn lắm, lại k chịu uống sữa ngoài, ép lắm cũng chỉ được như trên thôi. mẹ stress lắm :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bearbear
    Đang tải...

2. MeBaoLam

MeBaoLam Thành viên tập sự

Bé nhà bạn cũng gần giống với bé nhà mình rồi.Từ lúc sinh ra đến giờ bú hì hục suốt đêm chẳng bao giờ thấy ngủ một mạch đến sáng cả.Sữa ngoài cũng ko uống,chỉ sữa mẹ thôi. Nhưng chộm vía cháu nó ăn được. Nhưng bây giờ cháu được 18tháng rồi, mẹ cháu cũng tập cho uống sữa ngoài, mãi rồi cũng chịu. Mới đầu hơi khó khăn nhưng mà dần dần rồi quen hết, nhưng mà cho cháu uống bằng thìa,đến tận bây giờ vẫn uống bằng thìa, ngày 3 lần mỗi lần 180. Mẹ cháu cai sữa cho cháu rồi, nhưng đêm vẫn hơi khóc tý, để bình nước đầu giường tự dậy, rồi tự uống, rồi tự ngủ tiếp. Dần dần thì mình cũng sẽ nhàn thôi. Mẹ nó kiên trì vậy nha. Chúc mẹ nó thành công.

bearbear thích bài này.
  3. chibuchit

chibuchit Thành viên chính thức

Huuuuuuuuuuuu tớ cũng đồng cảnh giống mẹ bearbear. Mặc dù không phải dậy đến 9-10 lần nhưng đêm nào cũng 4, 5 lần dậy cho bé ti là chuyện thường xuyên. Mình cũng đang không biết làm sao để bé có thể ngủ một mạch? Bé nhà mình còn không chịu ăn hoa quả, uống sữa ngoài cũng chỉ được 1 bữa/120ml, ăn cũng ít, gần 10 tháng rồi mà nặng có chưa đầy 8 cân :((

Sửa lần cuối: 9/11/2009
  4. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

bé dậy ti đêm nhiều có thể do bé đói chăng?

Cu con nhà em cũng 8 tháng 1 tuần, trước thì tối ti mẹ là ngủ ngon,..hơn 1 tuần nay thì sữa mẹ không đủ, cu con cứ nhay suốt đêm, nên em chịu khó dậy pha sữa cho con...chỉ 1 bình thôi là bé lại ngon giấc đến tận sáng!

5. babyngocdiep

babyngocdiep Thành viên chính thức

Các mẹ có cao kiến gì thì mách em luôn với nhé. Con em 15 tháng rùi, bú mẹ cả đêm luôn, ngày chỉ uống 30 ml sũa là nhiều, hoa quả không ăn, ngày ăn 3 bũa cháo và bú mẹ thui. ép thế nào cũng không ăn, từ khi sinh đến giờ phăng teo luôn của em 8kg rui, giờ mẹ như que tăm luôn. các mẹ chỉ giúp nhé!

6. chicbong

chicbong Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình ngày trước cũng thế bé ko chịu ăn sữa ngoài và đêm đòi ti suốt làm mẹ chẳng được ngủ, em thấy bé đói và em thì ngày càng ít sữa nên bé bú không đủ nên không ngủ được giấc sâu và dài, thế là thương con nhưng vẫn phải cai sữa thôi. Trộm vía em cai sữa chỉ mất một tuần hai mẹ con tự cai với nhau chẳng có bà nội, bà ngoại lên bế hộ em tự cai bé khóc mất một tuần rồi tự cầm bình ti, nhưng đêm cũng phải 3,4 lần dậy pha sữa cho bé. Bây giờ thì bé được hơn hai tuổi rồi nên ko phải uống đêm nữa mà 9h cho uống một cốc 250 ml rồi ngủ một mạch đến sáng. Bây giờ mẹ mới nhàn được một tý đêm cũng phải dậy xi tè 1 đến 2 lần thôi:D

7. diephieutit

diephieutit Bắt đầu tích cực

Bạn ơi, phải xác định sau cai sữa tức là 2tuổi trở ra trẻ mới ngủ thẳng giấc 1 mạch trừ tối đến sáng. Bé nhà mình ngày trước cũng thế, lúc còn bú thì đêm nào 2 mẹ con cũng lọ mọ, đến khi cai sữa thì vài tháng sau vẫn thế chắc vẫn thèm ti. Từ 2.5 tuổi thì hết hẳn, ngủ 1 mạch luôn, gọi cũng chả muốn dậy.
    Vì vậy cuộc chiến còn dài, cứ chuẩn bị tinh thần trước đi. Hi hi

8. Loanhoang

Loanhoang 0904.320.310

Bé nhà mình được 6 tháng, đêm dậy 2-3 lần bú sữa mẹ, trước đây 2 tháng đầu đêm không ngủ tí nào đến phát stress luôn bây giờ 6 tháng hì hục suốt tối bò đến tận 12h mới đi ngủ nhưng khi đã ngủ thì rất ngon sáng toàn phải thực dậy để ăn thôi không thì chơi một mạch đến 12h trưa luôn. Chả biết đói bụng là gì cả.