Bé ăn bao nhiêu sữa một ngày là đủ hả các mẹ!!!

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi metibum, 10/9/2008.

1. metibum

metibum Thành viên đạt chuẩn

Em bé nhà mình được hơn 5 tháng rồi và ăn ngoài hòan toàn. Bé sinh được 3,3kg và 5 tháng được 6,7kg. Như vậy là còi phải không các mẹ? Bé chỉ bú bình khi ngủ thôi còn nếu không ngủ thì 12tiếng đồng hồ cũng chẳng đòi ăn. Cho bé ăn bột khổ lắm vì khóc và dẫy dụa chỉ sợ sặc bột thôi. bây giờ một ngày bé ăn khoảng từ 600ml-700ml/ngày. Như vậy là đã đủ lượng sữa ăn đối với trẻ 5, 6 tháng chưa à?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi metibum
    Đang tải...

2. Adam & Eve

Adam & Eve Thành viên tích cực

Mình nghĩ là mẹ nó cho bé ăn bột sớm quá. 5 tháng thì chỉ nên nghiền các loại rau củ quả để lấy nước cho bé nếm. Dần dần mới cho ăn cả cái.

Mình chưa bao giờ cho con ăn bột cả, mà cũng không dùng máy xay để xay cháo. Mẹ nó thử làm theo cách của mình xem sao. Cho ăn cháo từ loãng đến đặc. Mình nấu cơm cho cả nhà, sau đó lấy một ít cơm cho thêm nước để nấu thành cháo (chỉ cần đun sôi một lúc, rồi tắt bếp, đậy vung để đó là được). Cháo này mình cho vào cái rây để nghiền. Thức ăn thì nấu riêng, rồi cũng nghiền qua cái rây đó luôn. Nhưng nếu bé không thích ăn bột thì đừng ép vội. Để bé uống sữa thôi. Ngoài 6 tháng bắt đầu tập lại.

5 tháng 6,7kg thì cũng vẫn ở trong tiêu chuẩn cho phép. Nếu bé ngủ ngoan, uống sữa đều, không quấy khóc, phát triển nhận thức thì đừng lo.

3. metibum

metibum Thành viên đạt chuẩn

cam on me no nhe. minh chua thu lam cach cua ban nhung minh cung cho be an nuoc chao pha voi sua roi. mui vi rat thom va ngay nhung be luon an khi ngu nen du sua cp ngon cung khong the cho an luc thuc duoc. minh da thu doi sua may loai roi nhung cung khong an thua.

4. Mẹ Jerry_tl2008

Mẹ Jerry_tl2008 Thành viên rất tích cực

Con mình cũng vậy đấy. Nó mà ngủ thì bú rất ngoan không bị ói, nhưng nó thức bú lại ói nhiều hơn.
    Cách 3h mình cho bé bú 120ml, dù ngủ hay thức.Con mình mới có 2,5 tháng thôi đấy. Vậy là còn ít đấy chứ tháng thứ 2 mình cứ cách 2h cho bú 90ml nhưng không hiểu sao mấy bữa nay cu nhà mình lười bú hơn hồi trước

5. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Theo mình bạn đã cho bé ăn ngoài rồi tập cho bé ăn thêm dinh dưỡng bạn chủ động được trong các thực phẩm hằng ngày nhé.Bé nhà mẹ nó cũng không thuộc diện còi vì thế bạn yên tâm.

6. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

e cũng có cùng ý kiến ạ

7. mai huong 41

mai huong 41 Thành viên sắp chính thức

Bạn lấy 150 x số kg của bé = lượng sữa mỗi ngày (công thức tính của bv nhi đồng)