Bé ăn cá bị chớ phải làm sao?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi mekhanhchi, 27/9/2007.

1. mekhanhchi

mekhanhchi Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình được hơn 9 tháng rồi, hiện tại bé đang ăn cháo xay nhưng chán quá các mẹ à, bé ăn được tất cả các thứ nhưng cứ hôm nào mẹ nấu cháo cá (cá quả) cho ăn là y như rằng chớ hết sạch luôn, hồi đầu mình không nghĩ là do cá nhưng cứ hôm nào cho ăn cá xong là khoảng 1, 2 tiếng sau bé cho ra hết luôn Có mẹ nào có kinh nghiệm gì không giúp mình với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mekhanhchi
    Đang tải...

2. anhphamhn

anhphamhn Bắt đầu nổi tiếng

Bạn cho bé ăn bao nhiêu cá trong 1 bát cháo Hồi con mình bé mình cũng cho ăn cháo cá, 2 vợ chồng hì hục gỡ lưng bát cá, con ăn xong khoảng 1-2 tiếng sau cũng trớ ra hết (lúc đó bé đang ngủ), mọi người cứ bảo bé dị ứng cá, về sau mình phát hiện ra là 2 vợ chồng cho con ăn quá nhiều bé không thể dung nạp hết Bạn thử xem lại xem À mà mình cho bé ăn cá chép, thấy các cụ nói cá chép lành Chúc con bạn sẽ sớm thích nghi được món cá

3. meocon84

meocon84 Thành viên sắp chính thức

Mình cũng cho con ăn cá nhưng chỉ ăn ít 1 thôi ,lần đầu tiên ăn chỉ 1 thìa con nhỏ,sau mới tăng dần lên,trước khi ăn cá tươi mình cho nhóc ăn thử cá của Hipp trước!

4. MePrince

MePrince Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà bạn cũng bằng bé nhà mình nhưng bé nhà mình ăn cá thì không bị chớ, mình nghĩ bạn có thể xào cá bằng dầu Vio trước rồi bỏ vào cháo, vừa thơm lại không bị tanh. Mình không biết cách này có hiệu quả không?Chúc con bạn ăn khoẻ!