Bé bị béo phì, làm thế nào đây?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi khicondangyeu, 5/8/2012.

1. khicondangyeu

khicondangyeu Thành viên kỳ cựu

Chào các mẹ trong diễn đàn, nhờ các mẹ tư vấn cho mình chuyện này nhé!

Chuyện là bé nhà mình năm nay đã 8 tuổi rồi, cao 1m23, nặng 32kg. Như vậy là bị béo phì phải rồi ko các mẹ????

Mình đã giảm chế độ ăn xuống, ngoài bữa sáng ra thì bữa trưa và tối mình chỉ cho ăn ít cơm thôi ( khoảng 1/4 bát cơm), vì bé nhà mình bị táo bón kinh niên nên rau thì ăn nhiều (gấp 2 lượng cơm). Ngoài hoa quả ra thì sữa tươi uống ngày khoảng 500ml + 1hộp sữa chua. Mình cũng cho bé học Aerobic 2 buổi/tuần

Các mẹ nào có kinh nghiệm thì cho mình vài lời khuyên nên làm thế nào để bé có thể giảm cân được nhé chứ để tình trạng này mình lo quá :mad: Thanks các mẹ thông thái nhiều nhiều :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khicondangyeu
    Đang tải...

2. khatvong8x

khatvong8x Miu Neko Shop

Ðề: Bé bị béo phì, làm thế nào đây?

Mẹ nó nên giảm lượng sữa con uống xuống, mỗi ngày chỉ nên cho bé uống 1 hộp sữa 200ml thôi.
    Ngoài học Aerobic thì mẹ có thể cho con đi bơi hoặc chơi cầu lông.... Tích cực cho bé ăn hoa quả, rau, ít chất béo và luyện tập thể thao. Vì bé còn bé nên ko bắt bé ăn kiêng quá nhiều như người lớn được. Cứ theo dõi con một thời gian xem thế nào mẹ nó ạ, con cũng ko thể vì ăn theo chế độ này mà giảm cân ngay được đâu.

khicondangyeu thích bài này.
  3. Pa2ya

Pa2ya Bắt đầu nổi tiếng

con chị thế là béo rùi đấy chị ơi, chị hạn chế cho con ăn nhé :)

khicondangyeu thích bài này.
  4. chimcutbeo

chimcutbeo Vouloir,C'est pouvoir

Hic, bé nhà bạn so với con nhà mình thì vẫn còn minhon chán. Con nhà mình sinh 2006 cao 1m27 nặng 38kg, dù đi bơi suốt ngày, tuần 2 buổi học taekwondo trên Cung thiếu nhi mồ hôi ướt sũng áo, sáng chỉ uông đúng 1 cốc sữa tươi, trưa chiều mỗi bữa 1 bát cơm, không thích ăn bánh kẹo, chẳng biết làm thế nào nữa :-(

5. khicondangyeu

khicondangyeu Thành viên kỳ cựu

Bé nhà bạn chắc là bé trai rồi, con trai hơi mập một chút thì vẫn OK, nhưng bé nhà mình là bé gái nên mập quá thì xấu lắm à :rolleyes: ko biết có cách nào hiệu quả nhỉ :-k Nếu giảm khẩu phần ăn thêm nữa thì cũng ko được vì bé đang tuổi lớn mà cũng ko thể áp dụng cách giảm cân như người lớn được ???? Phải làm sao đây các mẹ ơi, cho mình xin thêm lời khuyên với!!!!!!!!!!