Cần giúp: Bé bị hen phế quản ho nhiều

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi zinzin_bebe, 7/5/2012.

1. zinzin_bebe

zinzin_bebe Mẹ Tuệ Linh

Chào cả nhà!
    Em đang cần tư vấn địa chỉ bác sĩ chuyên khám và điều trị Hen phế quản.
    Con gái em được hơn 17 tháng, tháng 4 vừa rồi bé bị sốt và ho.
    Em đưa bé đi khám nhà bác sĩ Hòa làm ở Viện nhi, bác sĩ kết luận là: Viêm phế quản dạng hen. Em cho bé uống theo đợt điều trị 5 ngày, bé dứt sốt nhưng vẫn ho. Đi khám lại vào ngày 24/4, bsi bảo uống nốt thuốc kháng sinh, khí dung và kê thêm thuốc bổ, vácxin tăng miễn dịch Brocho Vaxom (uống 10 ngày, nghỉ 20 ngày, uống trong vòng 3 tháng). Rồi lại hẹn khám lại tiếp.
    Con uống hết kháng sinh, vẫn thấy con ho, em gọi điện hỏi bsi, bsi lai bảo đưa bé đi khám lại. Hix.
    Em không cho cháu đi khám ở nhà bsi nữa mà đưa con thẳng vào viện Nhi.
    Trong Viện, bsi kết luận là bé bị Viêm tiểu phế quản cấp (Thạc sĩ bác sỹ chuyên khoa hô hấp khám). Cũng kê đơn 2 loại kháng sinh, 1 long đờm, và Vacunm (cũng là tăng miễn dịch, sử dụng giống Broncho Vaxom).
    Hẹn 3 ngày tái khám. Bé uống theo đơn được 4 ngày thì sốt cao, hôm nào cũng sốt, và ho nặng thêm.
    Ngày thứ 4 em cho bé đi khám lại trong viện, lại được bsi khác khám và cho thuốc kháng sinh loại khác và dặn: uống nốt thuốc ks cũ, cộng thêm ks này, cùng với Singulair (mỗi tối một gói trước khi đi ngủ).
    Đến giờ em không cho bé uống ks nữa, cũng không cho bé đi khám nữa mặc dù bé nhà em vẫn ho vì ko biết tin tưởng bsi nào nữa. Em chỉ cho bé uống long đờm giãn phế quản và kết hợp uống chanh đào mật ong, quất mật ong.

Có mẹ nào biết địa chỉ bsi nào tin tưởng và khám chữa tốt không thì chỉ em với nhé!
    Em vô cùng cảm ơn! Em đã phải nghỉ làm mất hơn nửa tháng để ở nhà chăm con, stress nặng quá rồi ạ!

Mong con mau khỏi bệnh!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi zinzin_bebe
    Đang tải...

2. botomcoi

botomcoi Bắt đầu tích cực

Ðề: Bé bị hen phế quản ho nhiều

Giống hết bé nhà mình, cũng hen phế quản...bé nhà mình bị viêm mũi dị ứng cơ địa, nên cứ chảy nước mũi là lại viêm họng, viêm tai, viêm thanh quản, và gần đây nhất là hen phế quản, dù ngay từ hơn 1y đã uống vacunm, sigulair, xịt flixotai, dùng máy xông mũi họng...ko biết bao nhiêu tiền của và công sưc. Nhưng mà công nhận lần con bị hen phế quản là lâu nhất và nặng nhất, cũng khám đi khám lại mấy lần mới khỏi, bao nhiêu là thuốc....mệt mỏi.
    Mình nghĩ bác sỹ trong viện nhi là tốt nhất rồi, bạn cứ theo thôi, chứ thay đổi bây giờ mệt lắm...chúc bé mau khỏe nha.

3. me_ku_bin204

me_ku_bin204 yeusuame.com

Chữa bệnh cho trẻ con còn có cái gọi là Hèm nữa đấy. em thấy ông bạn cùng cty có đứa con cũng bị như vậy, mà hay dùng thuốc ở bs ở Trương Định í, mẹ nó đến đó thử xem nhé.

70 trương định - Bác sĩ Khánh : 0903239263
    Các mẹ thử xem nhé

4. sanotc

sanotc Thành viên đạt chuẩn

Ở cơ quan mình cũng có bạn con bị như vậy mỗi lần như vậy toàn vào viện khám,bác sỹ bảo là hen sữa đến năm 5 tuổi may ra mới hết nên phải sống chung với lũ vậy

5. phuongmaithi

phuongmaithi Thành viên nổi tiếng

Còn bị hen phế quản thì vất vả vô cùng. Mình cũng từng trải qua hoàn cảnh của mẹ nó nên hiểu rất rõ cảm giác lo lắng cho con nhưng bất lực và không yên tâm vì mỗi bác sĩ mỗi kiểu, chả biết tin ai. Tớ đã phải 1 năm ở nhà chăm con và hành trình chạy chữa cho con thì cực kỳ gian nan, hết tây y rồi đông y, hết thầy nọ đến bác sĩ kia mà con chả thấy đỡ gì cả. Xin bao nhiêu là thuốc dự phòng mà con thì không đỡ và hậu quả là bây giờ không thấy cháu phát triển chiều cao gì cả. Mình cũng đã từng đưa con đi nạo cả VA mà sau đó tình trạng ho và chảy nước mũi vẫn không chấm dứt. Rất may, đợt tháng 2 vừa rồi tớ có biết đến một người làm bên tổ chức y tế thế giới và người đó đã giúp con tớ thoát khỏi cảnh phải uống thuốc thay cơm. Đã 3 tháng nay, cháu rất khỏe mạnh, không ho và chảy nước mũi nữa, nhìn cháu ăn rất ngon miệng, ngủ ngon và bắt đầu tăng cân. Anh ấy nói nếu cho cháu dùng liên tục 3 - 6 tháng thì sức khỏe của cháu sẽ hoàn toàn trở lại bình thường. Mình thầm cảm ơn con người đó rất nhiều. Mình cũng rất mong các mẹ sớm gặp được anh ấy để vấn đề sức khỏe của con các mẹ sớm được cải thiện.

6. medodo.beo

medodo.beo Thành viên tập sự

Default Ðề: Bé bị hen phế quản ho nhiều

Còn bị hen phế quản thì vất vả vô cùng. Mình cũng từng trải qua hoàn cảnh của mẹ nó nên hiểu rất rõ cảm giác lo lắng cho con nhưng bất lực và không yên tâm vì mỗi bác sĩ mỗi kiểu, chả biết tin ai. Tớ đã phải 1 năm ở nhà chăm con và hành trình chạy chữa cho con thì cực kỳ gian nan, hết tây y rồi đông y, hết thầy nọ đến bác sĩ kia mà con chả thấy đỡ gì cả. Xin bao nhiêu là thuốc dự phòng mà con thì không đỡ và hậu quả là bây giờ không thấy cháu phát triển chiều cao gì cả. Mình cũng đã từng đưa con đi nạo cả VA mà sau đó tình trạng ho và chảy nước mũi vẫn không chấm dứt. Rất may, đợt tháng 2 vừa rồi tớ có biết đến một người làm bên tổ chức y tế thế giới và người đó đã giúp con tớ thoát khỏi cảnh phải uống thuốc thay cơm. Đã 3 tháng nay, cháu rất khỏe mạnh, không ho và chảy nước mũi nữa, nhìn cháu ăn rất ngon miệng, ngủ ngon và bắt đầu tăng cân. Anh ấy nói nếu cho cháu dùng liên tục 3 - 6 tháng thì sức khỏe của cháu sẽ hoàn toàn trở lại bình thường. Mình thầm cảm ơn con người đó rất nhiều. Mình cũng rất mong các mẹ sớm gặp được anh ấy để vấn đề sức khỏe của con các mẹ sớm được cải thiện.

Bạn Phuongmaithi ơi, cho mình xin thông tin về anh đã giúp bạn chữa khỏi bệnh cho bé được ko? Mình cảm ơn bạn rất nhiều, mình cũng đang rất đau đầu về vụ này đây, huhu...

7. tunglam0983

tunglam0983 a

Ma Hạnh không nên dùng cho bé dưới 2 tuổi mẹ nó nhé, trong có Ma Hoàng có thể gây nghiện dạng nhẹ.

8. mesocthuong2011

mesocthuong2011 Thành viên tập sự

Bạn Phuongmaithi ơi tại sao bạn lại không trả lời vậy, mình cũng đang trong hoàn cảnh giống như bạn lúc chưa gặp được thuốc cho con đấy, mình đang khủng hoảng lắm, mình mong mỏi để có thuốc cho con lắm, bạn giúp bọn mình thông tin đi, bọn mình mong mỏi tin từ bạn, cảm ơn bạn!

9. ducanhksk

ducanhksk Thành viên sắp chính thức

10. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

Hic bé nhà e cũng vừa viêm phế quản xong đây, cái này lâu lắm, e cho con uống ks 5 ngày mà trong 5 ngày đấy vẫn sốt nhưng em kệ, uống hết ko uống gì nữa, vẫn ho uống thêm siro thôi, hiện tại còn mũi e chịu khó rủa mũi hic, chưa bg bi lâu như lần này nhưng nếu cứ đi khám thfi chỉ kháng sinh suốt thôi chán lắm

11. phuonglienle

phuonglienle

Hic bệnh này đúng là sống chung với lũ, lúc nào cũng trong tình trạng phấp phỏng lo sợ, hic

12. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Bé nhà mình cũng hơi thay đổi thời tiết la ho

13. ocbuu

ocbuu Thành viên nổi tiếng

đau đầu quá mùa này lại càng phải ccanr thận hơn

14. ỉn yêu

ỉn yêu Guest

thương bé quá bé thế mà đã bị hen phế quản rồi.bệnh này hễ thay đổi thời tiết là bé lại bị ngay.nh bé còn bị nặng hen khò khừ nữa cơ.ko đưa đi bv thở ôxi là nguy hiểm lắm đấy.bệnh này ko khỏi ngay đc đâu nên mn chịu khó theo dõi phối hợp điều trị cùng bsy là cách tốt nhất

15. ngochai98

ngochai98 Thành viên sắp chính thức

Phế quản với VA thi hay tái phát lắm, mỗi lần tái phát lại khổ. Hic.bé nhà mình thì cứ VA hoài. Chán lém. Dạo gần đây mình đc người quen giới thiệu cho dùng Imunostim này thấy cũng dc lắm các mom ạ. Sp dể dùng, giúp tăng đề kháng đường hô hấp đấy. từ lúc dùng giờ trộm vía chưa thấy viêm họng lại

16. DoTuan1087

DoTuan1087 Thành viên đạt chuẩn

Sp imunostim gì mn nói đấy có dùng phòng tránh viêm họng hay viêm hô hấp tái phát không? Bé nhà em cứ tháng ho hắng, sốt đôi lần mà em nản quá a

17. quangminh18

quangminh18 Thành viên tập sự

mn thử nghe tư vấn từ dược sĩ Mai - dược sĩ đại học chuyên tư vấn, chữa trị các bệnh ho - hen suyễn cho trẻ xem. Con nhà em cũng từng điều trị ở đây và khỏi hẳn rồi đấy. SĐT này mn nhé 0904828381.
    Chúc con sớm khỏi bệnh!

18. chocopie0208

chocopie0208 Thành viên chính thức

Bé nhà em đang dùng này thấy cũng hiệu quã lắm. Dùng 1 tháng mà thấy 3 tháng nay chưa ho hắng gì. Hay thật. Hộp 20v có 295k thôi mà dễ dùng lắm, như kẹo ý

19. Hanhmit Mithanh

Hanhmit Mithanh Thành viên chính thức

bé nhà mình cũng mới bị VA xong nè, giờ mình hay cho bé dùng siro prospan của úc với siro Nhật, trộm vía chưa thấy bé bị lại

20. Hanhmit Mithanh

Hanhmit Mithanh Thành viên chính thức

Mom cho con dùng thử siro prospan của Úc xem, looaij tinh chất nhỏ giọt nhé, rất tốt trong điều trị ho đấy