Cần giúp: Bé bị ho kích ứng /dị ứng >> Cần tìm bác sĩ giỏi chuyên khoa dị ứng/hen.Mong các mẹ giúp ạ

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Cuango, 22/4/2013.

1. Cuango

Cuango Bắt đầu nổi tiếng

Chào các mẹ,

Tình hình em lại mất ăn mất ngủ vì bệnh của con.

Bé nhà em ho hắng kéo dài gần 3 tháng nay. Bé ho thế này:
    - Ho vào lúc sáng ngủ dậy. Có hôm nhiều, có hôm ít. Có nhiều đờm trắng, trong, loãng và hay nôn ra đờm sau khhi em cho uống chanh đào mật ong. Sau khoảng 9h sáng thì cả ngày và đêm ko ho.
    - buối chiều sau khi ngủ dậy thì thỉnh thoảng ho, có hôm ko ho
    - Bé ko chảy nước mũi.

Em đã cho đi chụp phổi ở viện Nhi. Bsi viện Nhi và bsi Trực (khám tại PK riêng) đều kết luận là ho do kích ứng/ dị ứng. Và điều trị bằng siro ho, khí dung (ventolin + Pulmicort), kháng sinh cũng đã uống (Zithromax) mà không khỏi, chỉ đỡ thôi.

Cuối tuần em đã cho đi khám ở 2 bsi và Bsi Đạt (Thanh Xuân) và Bsi Hương (Vũ Hưu) vì nghe các mẹ trên này giới thiệu. Thì 2 bsi đều kết luận là ho do kích ứng/dị ứng phế quản. Tuy nhiên thuốc điều trị thì khác nhau. Hiện giờ em đang băn khoăn quá.

1. Đơn thuóc bsi Hương thế này:
    - Siro Collesgis
    - Montelast 4mg
    - khí dung Ventolin + Pulmicort (ngày 2 lần/ mõi lần 1/2 ống trộn 3ml nc muối SL).
    - Pivalon xịt mũi ngày 2 lẫn 2 nhát/lần
    >> theo dc biết thì Collesgis và Pivalon thì có Corticoid

2. Đơn thuốc bsi Đạt:
    - Bricanyl x1 lọ: 5ml/lần, ngày uống 3 lần
    - Singulair 4mg (uống 28 gói)

>>> Theo bsi Đạt thì con em nếu để lâu sẽ có thể bị hen. huhu. Nghe xong cái này thì em bủn rủn chân tay luôn. Bsi bảo nếu uống 2 cái này mà 7 ngày sau ko đỡ thì bsi sẽ phải dùng thuốc nặng hơn. Em hỏi nặng hơn thế nào thì bsi bảo cứ uống đi rồi thê snaof khám lại. Bsi bảo ko phải khí dung Ventolin và Pulmicort.

Bây giờ e thực sự rối bời vì ko biết phải theo bsi nào.
    Các mẹ có mẹ nào có con giống con em mà đã có kinh nghiệm chữa ho di ứng thì cho e xin kinh nghiệm với
    Em đag muốn tìm bsi chuyên khoa dị ứng để chữa và theo dõi lâu dài cho con em bệnh này. Các mẹ biết thì giới thiệu em với ạ. Em cám ơn ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cuango
    Đang tải...

2. kitty2109

kitty2109 Thành viên rất tích cực

Ðề: Bé bị ho kích ứng /dị ứng >> Cần tìm bác sĩ giỏi chuyên khoa dị ứng/hen.Mong các mẹ gi

Em hóng thông tin các mẹ tư vấn vì bé nhà em cũng i như thế hic hic.

3. matongrungsonla

matongrungsonla 0912 601 315

Ðề: Bé bị ho kích ứng /dị ứng >> Cần tìm bác sĩ giỏi chuyên khoa dị ứng/hen.Mong các mẹ gi

Bé bị ho 3 tháng, mẹ nó cũng đưa đến BV nhi TW và các BS có phòng mạch tư rồi. Ở Hà Nội cũng còn nhiều BS lắm như GS Năng An, Bác sỹ Lê Quang Lộc Số 18/44 Nguyễn Phúc Lai, BS Hiếu.... người thì ca ngợi người này, người thì ca ngợi người khác nếu đến đó khám không biết có khác không?
    Theo mình mẹ nó đưa cháu đến BV Tai Mũi Họng TW ở Bạch Mai làm dịch vụ khám lại. Ở đó chuyên khoa và cở sở khám chữa cũng tốt

Cuango thích bài này.
  4. Made in NewZealand

Made in NewZealand Đồng hồ, giày, túi ví cao cấp

theo như mớ kinh nghiệm còn khá ít ỏi của mình thì các bs đều điều trị theo hướng theo dõi hen rồi. thuốc khác nhau nhưng đều là giãn phế quản tan đờm, bs sau cho thêm dự phòng hen singulair. thuốc này rất nhiều bs chỉ định từ rất sớm, trước khi có các cơn hen rõ ràng. đờm trắng là do phế quản co thắt tiết ra đấy

Cuango thích bài này.
  5. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

theo dõi bé nhà mình cũng bị như vậy. Rất thông cảm vơi mẹ nó, nhiều khi mệt vô cùng

Cuango thích bài này.
  6. Cuango

Cuango Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà bạn cũng ko tìm ra cách chữa à? hic hic

7. Cuango

Cuango Bắt đầu nổi tiếng

Nhà chị có ai bị bệnh này ko ạ?? Nếu ho kéo dài mà ko chữa khỏi đc thì có dẫn đến hen ko ạ? hic hic

8. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

hic hic theo e cho ra tai mũi họng trung ương ở bạch mai khám lại và điều trị theo dõi vì chuyên khoa máy móc tốt.Chứ khám tư nh bác sỹ vô kể mỗi thể trạng các bé khác nhau.Đứa này hợp thuốc thế khỏi nhưng đứa khác cũng bị vậy đơn thuốc thế nhưng k khỏi.Chúc con khỏe mạnh mau khỏi

Cuango thích bài này.
  9. kitty2109

kitty2109 Thành viên rất tích cực

Em tìm hiểu trên mạng thì bé nhà em hơi khác bé nhà chị cuango một chút vì bé không có đờm và ho húng hắng ngày vài phát giống như cái bên dưới nhắc tới. "Nếu trẻ chỉ ho ban ngày, không bao giờ ho khi ngủ, ho khan, ho tăng lên khi đang tập trung làm việc gì đó thì có thể ho do tâm lý…". Các chị ơi đã bé nào bị ho tâm lý chưa và chữa thế nào đối với loại này ạ?
    @Mẹ cuango: Cho em ké tí nhé vì đang đồng hành cùng chị!!!

Cuango thích bài này.
  10. Cuango

Cuango Bắt đầu nổi tiếng

Hôm qua em đưa bé đến bsi Lê thị Minh Hương là trưởng khoa của khoa dị ứng/hen của viện Nhi thì bsi cũng chỉ nói là ho do dị ứng và kê siro Theralene cùng với Singuilair. Chưa nói gì đến việc bị hen cả, hic hic. chắc là phải theo dõi thêm

11. nana123hy

nana123hy Thành viên kỳ cựu

em hóng kn để chữa cho đứa cháu

12. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

bé nhà mình đc 2 tuổi, từ nhỏ đã hay ho đến h cũng vậy. lại thường xuyên chảy mũi đi khám bs bảo để cơ thể bé tự miễn mình cũng đang lo sợ như mẹ nó. Cầu mong các con được khỏe mạnh.

Cuango thích bài này.