Bé bị Lỵ đã khỏi rồi các mẹ ạ--sau 14 ngày luôn

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi quyen84, 7/9/2012.

1. quyen84

quyen84 Thành viên rất tích cực

Cháu nhỏ Rota virut rồi ạ.

Bé nhà e 10 tháng, nặng 7,6 kg cháu bị sốt triền miên 38-39 độ và đi ngoài 10 lần một ngày-->
    --> E đưa đi viện Nhi TW bác sĩ khám xét nghiệm phân và máu chuẩn đoán cháu bị Viêm họng cấp-kèm Hội chứng Lỵ

Bác sĩ kê thuốc:
    1, Exormin 100mg(Cefpodoxime) ngày 2 viên chia 2 lần
    2, Enterogermina(men vi sinh) ngày 2 chia 2
    3, Smecta ngày 1 gói chia 2

Bé nhà e uống thuốc được 3 hôm mới chính thức khỏi sốt (e cho uống hạ sốt 80mg 6 tiếng một lần) và đái được, còn mấy hôm trước cháu chỉ đi ngoài ko đái.
    cháu ko chịu uống Osezol, thỉnh thoảng uống nước thôi ạ. cháu ko bị nôn mà chỉ ăn uống ít đi thôi ạ.

Giờ là ngày thứ 5 uống thuốc rồi cứ ăn bột hay uống sữa tầm 5 phút là bé lại đi ngoài- Phân sệt sệt có màu vàng vón vón như hoa cải và hơi nhầy rớt màu lúc xanh lúc màu rêu vàng.
    Hai ngày hôm nay cháu đi tè 2 lần một ngày và 7 lần đi ngoài ạ.

Bé vẫn chơi ngoan. Kính mong các mẹ cho em lời khuyên để chăm con tốt hơn. Em chân thành cảm ơn!

Sau 9 ngày thay đổi 3 loại men theo bác sĩ kê cháu vẫn đi 4 lần nhầy nhầy/ ngày.

------->cháu sau khi được mebong23 giới thiệu men vi sinh biolactovin --Mẹ cháu cho dùng thử 2 ngày thì bớt đi 3 lần cháu ăn uống trộm vía ngoan hơn, ăn và uống nhiều hơn---ngày thứ 3 uống khỏi luôn đi 1 lần phân khuôn đẹp hơn cả hồi bé khỏe bình thường----hihi---Các mẹ nào bị giống mình cho con uống thử men vi sinh này xem.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi quyen84
    Đang tải...

2. jade2008

jade2008 Thành viên rất tích cực

Ðề: Các mẹ giúp e với. Bé bị đi ngoài 6 ngày rồi. uống thuốc ko khỏi.

bé nào đi ngoài nhiều thì cũng không đái được hoặc ít đái. Mẹ nó cho uống thêm nước điện giải Oregol cũng tốt cho trẻ bị sốt và đi ngoài để bù điện giải. Uống thuốc cũng phải từ từ mới khỏi. Bé đang bị đi ngoài thì tốt nhất cho bé uống sữa lacto free, ăn cháo thịt cà rốt, mà ăn ít đạm thôi. Bé vừa bị sốt và đi ngoài như vậy là rất mệt đó, tội nghiệp bé. Mong bé sẽ nhanh hồi phục. Hết thuốc kháng sinh rồi vẫn cho bé uống men tiêu hóa nhé, loại enterogemenia đó cũng tốt hoặc mua men tiêu hóa nước của Bệnh viện Bạch Mai cũng được. uống khoảng 2 - 3 tuần cho ruột bé ổn định. Trẻ con phải chú ý chăm sóc cẩn thận, đồ ăn hợp vệ sinh, tránh nhiễm khuẩn, cũng đừng cho ăn nhiều đạm quá. Trước mắt cứ cho bé ăn bột thịt thôi, bao giờ bụng bé ổn định mới cho ăn tanh.

3. quyen84

Các mẹ cho e kinh nghiệm chăm sóc bé vụ này(Mod cho e nhờ vì các mẹ hay ra vào đây nhiều)

mod cho e xin để topic này 1 ngày thôi cũng được ạ. E mệt nhọc thương con quá. E cũng làm topic bên mục sức khỏe rồi nhưng bên đó hiện tại các mẹ qua lại ít nên mod thông cảm cho e. E cảm ơn mod ạ.

Sửa lần cuối: 7/9/2012
  4. metengcha

metengcha 094-508-7070

Ðề: Các mẹ cho e kinh nghiệm chăm sóc bé vụ này(Mod cho e nhờ vì các mẹ hay ra vào đây nhi

up phụ bác thôi, chứ khoản này em chịu ah, trộm vía con nhà em ít ốm lắm nên kinh nghiệm vụ này em ko có

5. titmum

titmum Bắt đầu tích cực

Ðề: Các mẹ cho e kinh nghiệm chăm sóc bé vụ này(Mod cho e nhờ vì các mẹ hay ra vào đây nhi

Haizz, khổ thân 2 mẹ con. Để chiều tối ông xã về tớ hỏi thử xem có giúp được gì mẹ nó không nhé. Thỏ có vẻ như bị rối loạn tiêu hóa đấy mẹ nó ạ

6. quyen84

Vâng e cảm ơn bác nhiều ạ. Hôm qua bác sĩ ở viện khám rồi đến nhà khám lại rồi bảo cứ cho bé dùng thuốc tiếp vì sẽ khỏi từ từ. Sáng nay bé lại đi 5 lần nên e nản quá mới vào làm topic mong các bác chia sẻ cho e đỡ lo lắng đi. con ốm cả nhà ốm theo.
    c ạ

7. mẹ bông_bông

mẹ bông_bông Thành viên rất tích cực

hix.thế là bé bị nghề đó mẹ nó!e cũng ko biết nghề là gì nhưng mẹ e bảo vậy thì biết vậy,mẹ e rất sành về thuốc nam cụ rất hay mày mò,cụ có một đóng sách chuyên nghiên cứu về thuốc nam nữa,nhà e có 3 đứa cháu rồi đứa nào cũng được cụ chăm cho nên những vụ như thế này cụ rất sành,nếu bé sốt mà uống thuốc ko hạ sốt thì mẹ nó ra chợ mua 1 nắm diếp ca,hoặc nhọ nồi về rửa sạch sẽ ngâm nước muối ấm dun rôi đẻ nguội 1 lúc rồi dã lấy nước cho bé uống!sau khi bé hạ sốt rồi mẹ nó tim đâu được cây phân xanh hoặc tên gọi khác là cây cộng sản cũng sơ chế như cây nhọ nồi cho bé uống,đảm bảo bé hết ngay ah!chúc bé chóng khỏe,những cây e nói đều là rau cỏ nên ko hại gì đến bé cả đây là cách chữa dân gian đấy a

8. lenhung85

lenhung85 Bắt đầu nổi tiếng

con mình cũng vừa bị như vậy xong, vẫn còn đang uốn 1 lô thuốc. nhưng mình cho con uống thuốc đi ngoài elofa va men vi sinh lacteol đến ngày thứ 2 thì con đi phân sệt và tè bình thường rồi. bạn mua sữa dành cho trẻ đi ngoài uống nhé. còn orezol thì phải cho bé uống từng thìa con và uống ít một thôi. không được uống nhiều cũng không tốt. nếu không uống để trẻ mất nươcds thì cực kỳ nguy hiểm có thể dẫn đến liệt chân tay. Nếu thấy tình trạng xấu đi thì phải mang bé đến viện nhi ngay nhé .đẻ bs kịp thời xử lý chúc bé nhà bạn sớm khỏi

9. quyen84

Em cảm ơn các mẹ nhiều ạ. Con ốm cả nhà ốm theo.

10. mẹ&cún bông

mẹ&cún bông Thành viên rất tích cực

Mình cũng nghĩ La bị rối loạn Tiêu hóa.mẹ nó cho uống kèm men Tiêu hóa xem sao.bé nhà tớ ngày xưa 3 tuần mới đỡ đi ngoài đấy.tớ cũng chỉ cho uống men thôi

11. congchuanamtrenhatdau

congchuanamtrenhatdau Thành viên chính thức

Khổ thân con....vụ này tớ cũng k có KN mấy nên up lên cho các mẹ khác rành vào tư vấn cho mẹ nó nha

12. Mẹ Gấu mập

Mẹ Gấu mập 0904886064

Mẹ nó kiểm tra xem có phải là con mọc răng nên như vậy không?bé nhà mình lần trc mọc răng cũng bị đi ngoài,đến hôm thứ 3 nhìn con mệt lắm, như lả đi ấy. k chơi bời gì cả, ngủ thì cứ thiếp đi, thương con vô cùng ấy.Mình cho con đến nhà BSy khám, tới nơi, chẳng hiểu sao bạn ấy lại bi bô, bi bô, về đến nhà chơi lại bình thường, uống thuốc đỡ dần dần, sau 3 ngày thì khỏi hẳn.Nhưng trộm vía lần đấy con nhà tớ k bị sốt.

13. quyen84

bác sĩ kê Enterogermina(men vi sinh) ngày 2 chia 2-- Có mẹ 3_b vừa gọi điện cho e hướng dẫn e thử đổi loại men vi sinh hay men tiêu hóa cho con. E cảm ơn các mẹ nhiều ạ.

Sửa lần cuối: 7/9/2012
  14. Moon_Cua

Moon_Cua Đủ quyền lập Họ

ui,ku lớn nhà e cug hay bi hồi bé,nhg mẹ n cứ fai cho cháu ăn đầy đủ chất dinh dưỡng nha.mỗi lần bé đi nh k?vì bé t2 nhà e bị rối loạn tiêu hóa mỗi lần són tí thôi.e fai ngưng ăn bột ngay.nủa thag moi khỏi đấy ạ, bé bị nặng thế uống thuốc 5 ngày chưa thể khỏi đâu mẹ n.mẹ n ra viện bach mai, khoa vi sinh mua men, mag đơn thuốc theo hỏi xem đag uống thuốc này có uống đc men của bênh viện k.e thấy men này tốt đấy vì do viện sx mà.chuc bé nhanh khỏi.mẹ cháu nhớ bù nc cho bé đấy

15. congchuanamtrenhatdau

congchuanamtrenhatdau Thành viên chính thức

Bé nhà mẹ nó tiêm phòng rota virus chưa?

16. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

Ngày xưa bé lớn nhà mình cũng bị như thế này 3 tháng liền cơ
    Mình rút kinh nghiệm là ăn dặm mình cho ăn nhiều chất quá nên bị rối loạn tiêu hoá bác ạ, kèm theo đúng lúc giao mùa nên bị viêm họng nên uống kháng sinh lại bị đi ngoài thêm nữa.
    Sợ lắm, nên mình cũng cho uống nhiều loại men tiêu hoá rùi nhưng ko khả thi
    Nên mình quyết định cho ăn ít đạm thôi, mua thuốc cam Hàng bạc về uống 1 tháng, ok luôn

17. memoc2009

memoc2009 Thành viên rất tích cực

bé đầu tiên nhà mình hồi 10 tháng cũng bị như vậy, ko sao đâu bạn ạ. vì cái kháng sinh kia nó gây ra đấy thôi. Bạn ra tiệm thuốc ở chô Văn Miếu ý, mua loại thuốc Debil nhé, chuyên chữa lỵ của Ấn độ hay sao ý, hoặc bạn mua thuốc viên Biolac 500mg nhé, đừng mua cái loại men vi sinh, men tiêu hóa vớ vẩn thực phẩm chức năng kiểu bioacimin nhé, ko thể khỏi dc đâu, mỗi ngày 1 viên thôi, uống sau khi ăn sáng, sau khi uống kháng sinh. đảm bảo cầm ngay.
    Mẹ nào hay phải cho con uống kháng sinh vì viêm họng cấp thì mua thuốc này mà trữ trong nhà, uống kháng sinh là phải kèm ngay thì mới ko đi ỉa.
    con bạn viêm họng cấp mà ko uống kháng viêm, long đờm, với B2 thì lâu khỏi lắm.
    bé hết ốm thì mua B1 cho uống thì bé chịu ăn nhiều, chóng lại người.

18. MeBopHp

MeBopHp Thành viên chính thức

Lần trước con mình bị tiêu chảy thì vào viện nhi bác sĩ không cho uống smecta mà chỉ cho uống men tiêu hóa lactomin (không biết có đánh máy sai không), vỏ túi màu vàng, và uống bù nước thôi, cái vụ này không sốt ruột được mà phải 3 đến 5 ngày mới hết. Hiện tại chỉ cho ăn cháo trắng hoặc thịt nạc thăn với carot bạn nhé. Chúc bé mau hết bệnh

19. nguyetanh_kt

nguyetanh_kt 0979 886 860

mẹ nó cho bé uống bio đi!!! với mẹ nó giá nước là mơ ra rồi đun cách thuỷ cho bé uống nhé!!!!!

20. Manddy

Manddy Thành viên tích cực

chị ơi chị cho bé lên viện việt nam cu ba khám ý con em toàn khám ở đấy bác sĩ chuẩn đoán bệnh đúng lắm