Bé bị Lỵ đã khỏi rồi các mẹ ạ--sau 14 ngày luôn

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi quyen84, 7/9/2012.

1. andyfox

andyfox Thành viên nổi tiếng

Ðề: Các mẹ cho e kinh nghiệm chăm sóc bé vụ này(Mod cho e nhờ vì các mẹ hay ra vào đây nhi

Hi nàng, thằng con tớ vừa rồi cũng bị tiêu chảy cấp, miệng nôn trôn tháo khổ lắm cơ, còn không chịu ăn uống gì, ép uổng nhau ăn được một tí cũng nôn hết ra chán nản vô cùng nàng ạ. Vợ chồng tớ thấy con mệt và mất nước (bé nhà nàng đái ít thế là con bị mất nước nhiều rồi) nên quyết định truyền nước cho con, trẻ con ép nó uống orezon khó khăn lắm. Trộm vía sau 2 ngày truyền và kết hợp uống thuốc con khá khẩm hơn. Nàng quen bác sĩ y tá nào thì nhờ họ đến nhà truyền cho con chứ đến bv khổ lắm bệnh càng thêm bệnh.
    Chúc bé nhà nàng mau khỏe nhé.
    Haizz chán lắm thằng nhà tớ vừa đi học lại được mấy hôm lại nghi viêm phổi rồi :(

Đang tải...

2. quyen84

quyen84 Thành viên rất tích cực

Ðề: Các mẹ cho e kinh nghiệm chăm sóc bé vụ này(Mod cho e nhờ vì các mẹ hay ra vào đây nhi

Em cảm ơn các mẹ. Nhiều thày thuốc quá. hihi. Mẹ cháu đang nản mà mừng lắm vì các mẹ vào chia sẻ cứ như có người cùng đồng hành ý ạ. E sẽ đổi thuốc cho còn từ từ vài ngày xem thay đổi gì ko lại đổi tiếp ạ.

3. rainy90

rainy90 Bắt đầu nổi tiếng

em cũng nghỉ phải cho uống thêm men tiêu hóa mẹ nó ạ,k bit mẹ nó cho bé khám ở đâu,em thì thấy viện nhi khá oki,bé nhà em thường theo ở đó

4. phuongthy

phuongthy Thành viên nổi tiếng

bạn khám ở đâu, đợt rồi bé nhà mình bị sốt vi rút nhưng bs Nhi toàn cd là viêm họng thôi, cho uống ks đi ngoài xoèn xoẹt, khi khám bs Đồng ở viện 103 bs bảo là sốt virus, sốt rất cao toàn tầm 39-40 độ mà uống hạ sốt k hạ đc, phải uống liều cao, hết thuốc (4h) lại sốt lại, mất 1 tuần như thế thì khỏi. Họng của bé có hạt nên bs cứ bảo là viêm họng.
    bạn cho bé uống orezon vào nhé
    mong bé nhanh khỏe.

5. tom-depzai

tom-depzai Thành viên rất tích cực

con trai mình điều trị viêm phổi thì bị đi ỉa chẩy 10 lần trong 1 ngày thì bác sĩ kê đơn thuốc uống khỏi luôn nhé.
    men sống lọ thủy tinh trong nhưng mình k nhớ tên thuốc,mà thuốc này chỉ bán ở bv nhi thôi.thuốc thứ 2 là HIDRASEC 30mg nhé.thuốc thứ 3 là l-bio nhé.
    men sống thì ngày uống 1 lọ thôi.gói HIDRASEC thì 1 gói chia 2 lần.thuốc l-bio thì ngày 2 gói chia 2 lần nhé.đảm bảo cầm luôn.

6. in_dai_ca

in_dai_ca Mẹ Ỉn (83) con Ỉn (2007)

Con tớ đợt 10 tháng cũng bị miệng nôn trôn tháo. Tớ cho khám ở Xanh Pôn bs chẩn đoán là Rota Virus. Con nằm viện 10 ngày, vừa sốt vừa đi ngoài mà triệu chứng chỉ giảm dần, mỗi ngày một ít thôi. Ở viện, bs chỉ cho uống men tiêu hoá chứ k đc uống thuốc nào trị đi ngoài cả. Tới hôm bs cho ra viện, con vẫn còn bị đi ngoài ngày vài lần, phân sống. Viện họ kê cho mình mua 10 or 20 lọ men vi sinh của bv (lọ men giống các mẹ hay bán, dạng bột đựng trong lọ thuỷ tinh giống lọ penicillin ý). Mình về cho con uống thấy hiệu quả ngay từ ngày đầu, 2-3 ngày sau thì con dứt hẳn, đi phân đẹp như bt. Mình cứ thắc mắc sao họ ko kê cho con mình uống ngay từ lúc nhập viện cho con đỡ khổ?
    Mẹ nó thử mua men này về cho con uống xem sao?
    Ngoài ra nếu kiếm đc lá cộng sản (hay lá bông hôi) nấu nước cho con uống cũng là một cách chữa hiệu quả theo dân gian. BMC mình toàn áp dụng cách này cho cả nhà chồng. Ở quê ông bà trồng đc cây này, cứ mỗi khi ai có vđ gì về tiêu hoá lại lấy uống thì khỏi.

7. keomutngot123

keomutngot123 Thành viên rất tích cực

Nghe triệu trứng của bé nhà mẹ nó giông hệt bé nhà em, Hồi đó cháu cũng dc 7 tháng, cứ ăn vào là đi ngoài mà màu phân giống hệt màu phân của bé nhà mẹ nó. Hai vợ chồng đến là vất vả, đưa bé lên viện nhi TW vào khoa tiêu hóa khám xét nghiệm phân liên tục, bác sỹ chuẩn đoán là kiết lỵ. Mình đưa đơn thuốc của bé nhà mình mẹ nó tham khảo xem nhé:
    1/ Itadixic (Nalidixic Acid 300mg/5ml)*1 chai: 5 ml chia 2 lần/ ngày uống
    2/ Enterogermina: (10 ống): 1 ống/ ngày
    3/ Amferion (Zinc Sulphate Syrup)* 1 lọ: 5ml 1 lần uống / ngày
    4/Multi Vitamol 1+ * 1 chai: 3ml/ ngày chia 2 lần.
    Bé nhà mẹ nó uống thuốc 5 ngày thấy ko đỡ thì theo mình mẹ nó nên cho con đi khám lại rùi đổi thuốc cho con chứ con mình hồi ấy uống 3 ngày là đỡ, 5 ngày là khỏi hẳn rùi. Để bé đi ngoài nhiều khổ thân con lắm.
    Mẹ nó chịu khó ăn nhiều vào lấy sữa cho con bú. Nấu thức ăn dễ tiêu cho con ăn. Mẹ nó cố gắng cho con uống bổ sung thêm Osezol để bé đỡ mất nước. Chúc bé sớm lành bênh nhé.

LamAnhBe. thích bài này.
  8. LamAnhBe.

LamAnhBe. Thành viên rất tích cực

cHO CON ĂN NHIỀU BỮA LÊN MẸ EM NHÉ.NẾU BÉ MỆT QUÁ NÊN CHO TRUYỀN NƯỚC. VIRUT ROTA NÊN NẶM TẠI VIỆN ĐỂ THEO DÕI VÀ TRUYỀN NƯỚC LÀ HIỆU QUẢ NHẤT.EM NÊN TÍNH NHÉ.

9. me'gialinh

me'gialinh Thành viên tích cực

E cũng ko có kinh nghiệm vụ này, up fu c thui ạ. Mà c thử cho bé uống lá mơ hay lá nhót hoặc búp ổi non xem có đỡ ko ạ. e hay cho con e uống kết hợp với cả thuốc bc kê. Nấu cháo thì e cho ăn nhìu cà rốt. Mong bé chóng khỏe cho mẹ đỡ vất vả. E cũng fai đánh vật .boi con e đay, sốt,ho, non, luoi an kinh khung. Met moi da man y . Co gag các chị nhỉ.hi

10. tom-depzai

tom-depzai Thành viên rất tích cực

Ðề: Các mẹ giúp e với. Bé bị đi ngoài 6 ngày rồi. uống thuốc ko khỏi.

mẹ nó nghe tớ đi.vì nhà tớ wen bác sĩ thế là bác kê luôn cho tớ thuốc uóng đỡ luôn trong ngày thứ 2....càng đi ngoài càng phải ăn nhìu chứ đừng kiêng k cháu bị thiếu chất nhé.ăn sữa chua bình thường k sao bạn ah..

11. Nguyễn Hạnh Dung

Nguyễn Hạnh Dung Thành viên chính thức

Nhà bạn ở đâu vậy nếu ở Hà Nội thì mang con đến 20 Hang Hòm mà khám Giáo sư Bác Sĩ Trưởng khoa tiêu hoá bệnh viện Nhi Trung ương
    Bác rất giỏi chỉ cần uống buổi chiều đến tối là cầm ngay. Hi vọng giúp bạn tìm cho con được địa chỉ khám tốt

12. me_yenlinh_chichbong

me_yenlinh_chichbong mẹ 2 con gái

híc bé nhà em đợt vừa rồi cũng vậy mẹ nó ạ. Đi viện nhi tốn bao tiền thuốc và xét nghiệm mà ko ăn thua. Nghe mấy người già mách em về đi mua quả hồng xiêm xanh nghiền lấy nước cho con uống ấy thế mà công hiệu lắm ạ

13. sadmoon1938

sadmoon1938 Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà mình cũng được 10 tháng, vừa rồi tự nhiên đi ngoài phân sống cứ -7 lần/ngày, mình đưa đi khám bác sĩ ở viện nhi họ kê đơn là:
    grafort 1,5 gói/ngày chia 3 lần
    Men tiêu hóa teralac 2 gói/ngày chia 2 lần
    Zinc 1gois/ngày chia 2 lần
    Uống sữa lacto free nhé
    sau 3 tuần như thế thì con mình đi phân đặc hơn và 2 lần/ngày, nhưng mình thấy vẫn là sống phân và chưa thành khuân
    Bạn tìm thông tin về cỏ sữa rồi làm cho con uống nhé, hôm trước mình đi hái về định cho con uống nhưng mà thấy đỡ rồi (trộm vía con) nên thôi
    Bạn phải cho bé uống oresol (cái này là rất cần thiết nhé), không được bỏ bữa của con, con ăn xong rồi đi nhưng vẫn hấp thu được một ít vào người
    vẫn phải cho bé ăn đầy đủ 4 nhóm thực phẩm, chất béo thì nên ít đi, mình cho con ăn thịt, cà rốt suốt 3 tuần đấy, hôm nay mới dám ho he tí tôm vào bột
    lạy giời không bị làm sao cả.
    CHúc bé mau khỏe, bé nhà mình giảm đi trông thấy, xót con lắm, hic hic

14. quyen84

E cảm ơn các mẹ nhiều ạ. E sẽ tiếp thu và thực hiện dần dần từng bài thuốc các mẹ hướng dẫn xem bé nhà e có hợp thuốc ko ạ.

15. quyen84

E cảm ơn bác, nhà e tới ngày thứ 6 đây mà chán lắm rồi mới vào xin các bác ý kiến. hichic.

16. GiaLinh-GiaBach

GiaLinh-GiaBach THÔNG TIN DU LỊCH

Ðề: Các mẹ giúp e chăm bé vụ này với ạ. Đi ngoài vì Lỵ uống thuốc chưa khỏi.

2 nhóc nhà e cũng đang ốm đây. cũng bị rota rồi, nếu bị rota thì phải nôn nhiều cơ ạ

Thấy bé nhà bên cũng bị rõ là lâu, uống thuốc + men chán chê k khỏi mà uống NƯỚC BÚP ỔI lại khỏi nhé

Con mình uống ks, sáng giờ cũng bị đi ngoài, thấy bà chị họ cũng tư vấn nước búp ổi, nhà bà ý hai đứa toàn dùng thế

17. GiaLinh-GiaBach

GiaLinh-GiaBach THÔNG TIN DU LỊCH

Thanks chị nhé, thông tin hữu ích cho nhà em đây rùi, sẽ lưu vào sổ Bác Sỹ Cho Con :)

18. mainguyen_04

mainguyen_04 Thành viên chính thức

Các mẹ ơi e có bán thuốc chữa đi ngoài ah, cả thuốc kiết kỵ nữa, là thuốc nam, rất tốt cho tiêu hóa của bé nhé. E vừa lập topic hôm nay, mong các mẹ ủng hộ ah. e cũng cho con uống nhiều loại lắm nhưng không khỏi, cả men tiêu hóa do bs ở viện nhi tw kê, cả búp ổi, ổi đắng.........đều k thấy khỏi, đến thuốc này thì ok luôn ah, lại còn lợi cho tiêu hóa nữa, các mẹ ủng hộ e nhé, các mẹ vào link topic của em xem rồi đít e lên nhé.hì. thank các mẹ nhiều.http://http://www.lamchame.com/forum/forumdisplay.php/24-%C4%90%E1%BB%92-CH%C6%A0I-%C4%90%E1%BB%92-D%C3%99NG-V%C3%80-D%E1%BB%8ACH-V%E1%BB%A4-CHO-B%C3%89

19. quyen84

Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều lắm ạ. cháu chưa đỡ nhưng tinh thần e cũng thấy khỏe hơn bởi có các mẹ ở bên động viên.

20. mebebo313

mebebo313 Thành viên rất tích cực

con e cũng đang bị đi ngoài, mẹ nghỉ ở nhà từ t2 đến giò chăm con,lạy giời 2 hôm nay con đi có 1 lần/ ngày nhưng phân vẫn nát, e tiếp tục cho u thuốc, hi vọng khỏi hắn