Bé bị mẩn đỏ ở mặt

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Kentdo, 12/12/2014.

1. Kentdo

Kentdo Thành viên tập sự

Chào các cha mẹ, Bé nhà em được hơn 4 tháng. 3 4 hôm gần đây trời lạnh tự nhiên trên mặt con em nổi mẩn đỏ, ban đầu thì vài nốt nhưng sau cứ lan dần sang hai bên má. Mình thấy cháu có vẻ ngứa nên cứ dụi mặt xuống gối hoặc lấy tay trà lên mặt. Thấy mặt con nhìn như chí phèo mà buồn vs thương con quá. Em post cái ảnh lên đây, CM nào đã từng gặp phải hay có thể tư vấn giúp cháu nhà em với. Hiz Em cảm ơn. Nhà em ở Hà Nội ạ
    Đây là hình ảnh của con em đang bị mẩn đỏ đây ah.
    https://www.flickr.com/photos/129996103@N06/15999820961/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Kentdo
    Đang tải...

2. PhongThu0812

PhongThu0812 Thành viên rất tích cực

Ðề: Bé bị mẩn đỏ ở mặt

K thấy ảnh mn ạ. Nhưng như mn kể thì mình nghĩ là bé con bị chàm sữa, hoặc viêm da cơ địa do thời tiết thay đổi. Con nhà mình lúc bé cũng bị, tầm 3 2-3 tháng chuyển sang mùa đông là bị 2 má. ban đầu chí 1 chấm bé băng đầu ngón tay, sau lan ra hết cả 2 bên má, nhất là khi bé bú ti mẹ thì cứ sữa dây đến đâu là đỏ ửng lên đến đó. Bé ngứa, hay dụi giống như biểu hiện của bé nhà mn. Hồi đó mình cũng lo lắm cho con đi khám viện da liễu. Bs chuẩn đoán là viêm da cơ địa nhưng bé quá nên chỉ cho bôi kem của hãng dược Pierre pharm thôi. Hôm nào ấm ấm lên thì cu cậu đỡ hẳn. Lớn dần bé cũng tự khỏi mn ạ. Năm nay be nhà mình 2 tuổi đén mùa đông k tháy bị lại nữa rồi (trôm vía)

Chip's momKentdo thích.
  3. Kentdo

Kentdo Thành viên tập sự

4. phithienhuong

phithienhuong Thành viên đạt chuẩn

Có lẽ bé bị dị ứng thời tiết mẹ nó ạ. Không riêng gì bé, người lớn trời trở lạnh cũng có khi bị thế nữa. Bé nhà mình thời tiết thay đổi đang nóng sang lạnh hoặc ngược lại cũng có khi bị thế. Thường thì khi cơ thể thích nghi tốt sẽ hết, nhưng để yên tâm thì mẹ nó nên đưa bé đi khám

Kentdo thích bài này.
  5. dongtayycom

dongtayycom Thành viên chính thức

Bạn bôi con con một ít thuốc flucinar ngày bôi 1 lần với một lượng ít khoảng 2 - 3 lần là khỏi

6. MeGiangkhai

MeGiangkhai Bắt đầu nổi tiếng

Bé bị chàm cơ địa giống bé nhà mình hồi xưa rồi. mùa đông rất nhiều bé bị như vậy mẹ nó ạ.
    Hồi xưa mình nhớ có cả topic về vấn đề này.
    Ở chợ Ngọc Hà họ có thuốc gia truyền màu xanh xanh, bôi vào là khỏi liền. Bé bị thế này vừa ngứa lại rát nữa đấy. Cái này ko trị nó dễ lan ra cả mặt.
    Mẹ nó cứ tìm hiểu xem.
    Chúc bé mau khỏi.

7. nguyenhongnhung1086

nguyenhongnhung1086 Thành viên rất tích cực

Mẹ nó nên đưa bé đi khám sớm đi. Trời lạnh các bé mắc nhiều vấn đề liên quan da, hô hấp lắm

8. nhantranda196

nhantranda196

Có thể bé bị chàm mn ạ, mn nên đưa bé đi khám xem sao. Nhiều bé bị chàm tự nhiên lớn sẽ khỏi.

9. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Con mẹ có thể bị chàm sữa đó. Bệnh phổ biến ở trẻ nhỏ có liên quan đến tiền căn cá nhân, gia đình bị dị ứng, hen suyễn, viêm mũi dị ứng, chàm thể tạng. Chàm sữa hay gặp ở trẻ em trong độ tuổi bú mẹ, khoảng 6 tháng tuổi, thường xuất hiện ở mặt, hai bên má, ít gặp ở chi và thân mình. Việc điều trị tùy thuộc vào mức độ tổn thương của mỗi bé, nhẹ có thể dùng thuốc chống dị ứng và chăm sóc vết chàm thật tốt (dùng sữa Cetaphil để tắm cho bé và lau rửa vết chàm ngày 2 lần), về chế độ ăn thì hạn chế cho con ăn thực phẩm hải sản gây dị ứng cho con

10. maithanhthuy132th

maithanhthuy132th Thành viên tích cực

Mẹ nó ơi. Cái này lúc nhỏ Bin nhà mình cũng bị nhiều lắm. Nhưng mà lớn lên những tràm đỏ, xanh này tự dưng nó mất.
    Chỉ có tràm đe, lâu k mất được thôi

11. Chip's mom

Chip's mom Bắt đầu tích cực

bé nhf mình cũng bị ntn tư khi moi sinh ra cơ, bôi nhiu loại lám nhung k khỏi, rồi chả bôi gì nũa, thây khi 10thang thì tự khoi, may hom nay trờ lạnh lại nỏi lên nhugn it hơn,
    mình bôi thuốc gì quên tên rồi, chỉ nhớ ra hiệu thuoc nta hay gọi tóm tắt là thuoc 7 mầu, vì typ thuoc đó vẽ 1 hình chũ nhật dài chia ra 7 ô tô 7 mầu khac nhau ý, nhà mình hợp thuoc đó, bôi vào sáng mai đỡ luôn

12. Kentdo

Kentdo Thành viên tập sự

cảm ơn các cm. Bé nhà mình bôi bepnthen thấy các nốt đỏ ko lan ra nữa nhung những nốt cũ đã xẫm màu hơn và ko thấy tái lại( trừ khi bé buồn ngủ dụi mắt nhiều quá) Mình cũng bôi cả kem dưỡng ẩm cho con sau khi rửa mặt xong thấy cũng đỡ các mẹ ah. Da con bây giờ ko đc đẹp như lúc trước , chờ xem khỏi hẳn xem thế nào. Tks cm nhiều.