Cần giúp: Bé bị nẻ

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Bean đẹp zai, 17/11/2009.

1. Bean đẹp zai

Bean đẹp zai đệ nhất...Chuối xinh

Các mẹ ơi!Bé Bean nhà em được 4 tháng rưỡi...Mấy hôm nay trời lạnh,da mặt bé bị khô và nẻ,đỏ rộp lên trông tội quá!Em định mua kem nẻ bôi cho bé nhưng không biết nên dùng loại nào tốt và phù hợp cho em bé.Các mẹ tư vấn giúp em với!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bean đẹp zai
    Đang tải...

2. huonggdt

huonggdt Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình cũng bị nẻ. Mình xem tivi đang qcáo kem nẻ Johnson nhưng chưa biết mua ở đâu. Hehe. Chiều nay về qua mấy cửa hàng ngó thử.

3. Bean đẹp zai

Mình cũng biết kem Jonhson...nhưng tại mình thấy đồ của Johnson ko có cửa hàng đại diện nào,toàn bán như kiểu hàng chợ ở tất cả các cửa hàng.Nên mình sợ chất lượng ko được tốt nên mình ko mua

4. Bảo Linh

Bảo Linh Bắt đầu tích cực

bé nhà em cũng bị nẻ giống nhà các chị em dùng cho bé kem nẻ BeBe thấy đỡ c ạ
    bôi mấy hôm thấy hết nẻ
    c thử dùng loại đó xem

Bean đẹp zai thích bài này.
  5. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

chị có thể cho bé dùng thử kem : bubchen của Đức, hoặc Dexeryl ( ở dạng dược phẩm) của Pháp. bé nhà em đã dùng rồi, hai loại này đều tốt . bôi đều khi trời bắt đầu lạnh và khi thời tiết hanh thì con sẽ ko bị nẻ nữa. hạn chế dùng nước quá nóng khi rửa mặt, tốt nhất là tắm xong 1 lát thì bôi kem luôn.

6. MeCuaTit

MeCuaTit Thành viên rất tích cực

bé nhà mình dùng bubchen mà ko khỏi này bạn ơi, nẻ quá, cứ phồng rộp lên rồi còn rỉ máu, bôi vào xót khóc ầm ĩ, nhìn con thương quá, có mẹ nào biết thuốc nào đặc trị ko giúp mình với? mình dùng thử mấy loại là Johnson, nivea, bubchen mà ko thấy khỏi.

7. Bean đẹp zai

@mecuatit:có thể bé nhà bạn bị chàm ý,ko phải nẻ đâu.nếu ko yên tâm thì cứ cho bé đi khám,còn nếu ko bạn dùng eumovate thử xem.cu Bean nhà mình cũng tưởng là bị nẻ,nhưng thật ra là bị chàm sữa,mình bôi thuốc này là khỏi!

8. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Thế môi của bé bị nẻ, nứt chảy cả máu thì bôi gì các mẹ nhỉ?

9. bongbongbongbenh

bongbongbongbenh Thành viên tích cực

hôm kia em vừa đầu tư cho con gái hộp sáp nẻ Mustela mua ở Thái Hà,lúc đầu bôi con gái em khoc ác vì không hiểu sao loại này bôi vào lại cứ thấy rát.em gọi hỏi người bán hàng thì chị ấy bảo con em bị nặng, bôi 3 ngày là sẽ đỡ.em cũng cứ liều bôi,đã vậy con gái em còn bị hăm nặng nữa chứ,2 bẹn đỏ ửng,em bôi thuốc Nam ở chợ Ngọc Hà thì khỏi nhưng rời thuốc lại bi, mà chỗ bẹn hay bôi thuốc đó giờ da mỏng dính hơi nứt ra,nhìn mà xót h em đang bôi Sodu Cream mà không biết có hiệu quả không, mai mà không đỡ chắc em phải cho đi khám ở Da Liêu,huhu con bị đau mẹ lúc nào cũng thắt cả lòng.có mẹ nào có kinh nghiệm trong vu này giúp em với.

10. bop bi

bop bi --- oder web Đức---

Con mình hôm trước cũng bị nẻ đỏ cả mặt, mua kem nẻ vaseline của Nga của mẹ nào trên này ý, bôi có mấy lần mà khỏi đấy, tớ mua dạng tuýp

11. lifestyle

lifestyle Thành viên mới

Mẹ bopbi nói đúng đấy kem vaseline dùng trị nẻ rất tốt. Nhà em toàn dùng vaseline để trị nẻ, đặc biệt là nẻ môi, rất hiệu quả. Vào mùa đông các mẹ nên để 1 lọ vaseline trong túi xách.

12. Bean đẹp zai

nhưng con em mới hơn 4 tháng,sợ bôi các loại này có hại da ko?hôm trước bôi kem nẻ của Hipp thấy mặ lại càng đỏ rộp hơn...hấc hấc...em chả dám bôi gì nữa.sợ lắm!

13. Sukemcongchua

Sukemcongchua Banned

bạn thử bôi mặt bằng bepanthen chống hăm xem có hợp ko. M bôi cho con gái m rất tốt, kem đấy rất lành và có độ dầu dưỡng cao.

14. Ngheyeudeptrai

Ngheyeudeptrai Thành viên sắp chính thức

Các mẹ đã dùng thử Lotion Aveeno chưa. Cái đấy trị nẻ cực tốt đấy. Mỗi năm nhà mình dùng 1 tuýp bôi cả nhà. Bố mẹ con cái dùng chung luôn. Bôi đến đây min đến đấy, thích vô cùng. Cái này dùng được cho cả bé sơ sinh mà. Trên diễn đàn cũng có mẹ bán đấy.

15. glory

glory Bắt đầu tích cực

Bị nẻ thì mình không biết nhưng nếu bị hăm thì bạn thử cho con bôi Dipolac Cream của Ampharco xem thế nào. Con mình lúc trước cũng bị hăm, mua bao nhiêu loại kem trị hăm (Sudocream, Dessitin, Bepathen,...) đều không khỏi, nhưng bôi Dipolac thì hết ngay (chỉ bôi đến lần thứ 2 là khỏi hẳn rồi). Bạn thử ra mấy hiệu thuốc ở quanh Viện da liễu xem có bán không. Kem này rẻ lăm, hình như có 15000/tuýp thôi. Ở Hà Nội mình thấy ít hiệu thuốc bán. Trong Sài Gòn hoặc Nha Trang thì lại bán rất nhiều.

16. honeymoon

honeymoon Happy Palm

Con nhà em cũng bị nẻ. Bôi Vaseline thì không ăn thua. Đang tính mua None for Baby của Wadoko dùng thử. Có mẹ nào đã dùng rồi không thì nói giúp em xem có tốt không?
    @To mẹ Bean nhé: Chấy nhà em đợt trước bị viêm da đi viên Nhi thì được chỉ định bôi emouvate đấy. Nhưng thuốc đó dùng phải có chỉ định của bác sỹ và bôi vài ngày thôi, ko được bôi lâu đâu. Túm lại phải đi bác sỹ xem cho chắc, chứ ko tự ý điều trị được đâu.

17. Khánh Băng

Khánh Băng Thành viên rất tích cực

mấy loại này để chữa nhưng ca nẻ nhẹ thôi. chị dùng thử Dexeryl của Pháp ko ? con em dùng cũng tốt lắm, nếu thử thì qua em tặng c 1 ít tốt thì hãy đi mua sau. loại thuốc nẻ bôi vào mà xót là do con bị nẻ quá ( và thành phần kem nẻ đó có nhiều cồn chị ạ, chị xem ở phần thành phần của thuốc là thấy ngay : Johnson là nhiều cồn hơn, sau đó đến bubchen. có thể dùng kem hăm bôi cũng đc vì nó có mỡ cừu rất nhanh lành da (bepanthen) ko thì mua mỡ con Trăn, rán lấy nước rồi bôi, tốt lắm, chữa cả nứt gót chân đấy ạ.

18. nguyenthuyhoa

nguyenthuyhoa Thành viên rất tích cực

Tớ dùng dầu dừa cho con. Loại này có vị dịu dịu. Bôi ko dấp dính. Thấm vào da rất nhanh và tác dụng lâu dài

19. MebeThuan

MebeThuan

Mình cũng đang đky mua 1 lọ vaselin của nGa vì thấy các mẹ khen quá trời! Nhưng năm ngoái bé nhà mình 2 tháng, nẻ đỏ ửng cả má, mình đc mấy mẹ bày cho cách lấy lá nha đam bôi cho con (bẻ lá ra bôi nhựa của lá). trộm vía con cũng hết luôn. Nhưng nhà mình k có cây đó nên mỗi lần tìm xin rất bất tiện nên mua vaselin cho tiện vậyh.

20. bongbongbongbenh

bongbongbongbenh Thành viên tích cực

cảm ơn me Glory nhé!cũng may la mấy hôm nay chỗ hăm đó cũng đỡ hơn rồi, nhưng cái mặt nẻ thì vẫn nẻ lắm,bây giờ mình đổi sang bôi Bentathen như nhiều mẹ bảo nhưng chỉ thấy lúc đó thôi,lúc sau mặt con vẫn đỏ lắm,nhất là lúc khóc,nhưng có vẻ cũng có chút chuyển biến,hix