Dismiss Notice
Hội Chợ Mùa Thu, cơ hội mua sắm không thể bỏ qua! Bạn có thể đăng ký tham gia hội chợ LÀM CHA MẸ ngày 20/10/2019 tại Triển lãm Vân Hồ, Số 2 Hoa Lư, Hà Nội.

Bé bị ngã đập đầu xuống đất

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi thu_huong, 9/8/2009.

1. thu_huong

thu_huong Thành viên chính thức

Chào các chị, bé nhà em được 3,5 tháng bị ngã đập đầu xuống đất, bé ngã từ trên võng xuống, sau khi ngã bé chỉ khóc một lúc rồi lại thôi. Em lo quá không biết bé có sao không nữa, có chị nào biết giúp em với. Em rất mong được sự giúp đỡ của các chị. Thanks.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thu_huong
    Đang tải...

2. chipchip_miumiu

chipchip_miumiu Thành viên tích cực

Chắc là không sao đâu bạn ạ...em bé thường có mụ đỡ...hồi em bé nhà mình cũng bé xíu như vậy ngã lăn từ trên giường xuống đất vẫn ngủ ngon lành...bây giờ đã 4 tuổi rồi...

3. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

chắc là ko sao đâu mẹ nó ạ!, nhưng mẹ nó vấn phải theo dõi xem bé có quấy hơn ko, có ngủ li bì hơn ko, có bị nôn ẹo ko nữa, nếu có thì nên đưa đi kiểm tra nhe! Chúc bé ngoan!

4. midtygol

midtygol Thành viên tập sự

Thường thì bé sẽ không bị gì. Tuy nhiên Mẹ nên theo dõi xem bé có quấy không, uống sữa bình thường không. Nên đi bác sĩ hay bệnh viện nếu bé nôn ói, khóc quấy,... (dấu hiệu bất thường).

5. *MEBIMBIM*

*MEBIMBIM* CẢNHÀTACÙNGYÊUTHƯƠ NGNHAU

Bé nhà mình ngã cũng nhiều ma trôm vía k sao,nhất là lúc tập ngồi.Nhung cũng pải theo dõi vì bé nhà bạn mình cũng mới bị chảy máu não phải nằm viên 5 tháng dấy.

6. thu_huong

thu_huong Thành viên chính thức

Bé nhà em vừa rồi lại bị ngã nữa, em thấy xót quá. từ khi bé ngã em thấy bé quấy nhiều hơn, ăn ít hơn, nhưng ko nôn oẹ, bé ngủ vẫn như trước, vẫn dậy chơi vơi mọi người bình thường, bé nhà em có phải đưa đi khám không các chị? Em lo quá. mà khám thì đến đâu khám ah. các chị giúp em với nha. Thanks

7. Axon_Edwards

Axon_Edwards Thành viên rất tích cực

Bé có mụ dỡ rồi, chắc ko sao đâu. Con nhà tớ cũng 2 lần phi thân xuống đất rồi.
    Nếu bé chớ, sốt, có biểu hiện quấy khóc thì mới cho đi kiểm tra.

8. Ngọc_Linh

Ngọc_Linh Thành viên sắp chính thức

Chắc ko sao đâu. Bé nhà mình đêm ngủ cũng bị ngã từ trên giường xuống đất, bé khóc 1 lúc rồi ti mẹ lại ngủ tiếp. Bà ngoại bé cũng bảo có mụ đỡ nên các bé không sao. Bé ko quấy khóc gì thì bạn cứ yên tâm.

9. Tu Anh

Tu Anh Bắt đầu tích cực

Không sao đâu mẹ nó ơi, còn nhà em suốt ngaỳ ngã với đập đầu, vẫn thông mình như thường, hì hì, hì hì...

10. me_ku_soc

me_ku_soc Bắt đầu nổi tiếng

http://tintuconline.vietnamnet.vn/vn/xahoi/411655/index.html

Hôm nay mình vừa đọc đc bài báo này,thương lắm ,các mẹ vào link đọc rồi tham khảo nhé . COn ngã mà đạp đầu xuống đất rất nguy hiểm , nhiều khi tụ máu nhưng bé k có quấy , sau này cục máu tu ấy to , vỡ ra có khi thành chuyện đấy .
    Dù sau cũng phải cẩn thân các mẹ ạ . Hi vọng bé nhà Thu_huong k bi sao

11. BMA

BMA Thành viên tích cực

Ðề: Bé bị ngã đập đầu xuống đất

Hôm nay buồn quá, vào chỗ làm mà đầu óc chẳng tập trung được, cứ nhớ cái cảnh con té lúc trưa, tiếng con khóc mà tim cứ thắt lại. Cầu xin cho con không bị gì.

12. no_no

no_no Thành viên sắp chính thức

bé nhà mình cũng ngã , lăn xuống tương đối nhiều nhưng lớn lớn lúc 5 tháng rồi cơ
    từ đó lăn ngã rất nhiều, bò lê khắp nơi và đập đầu vào tường, vào ghê, thành giườn thường xuyên
    ko giữ nổi nó ấy, nghịch quá ạ
    còn thích đập đầu vào các thứ như tường, giường.... để thử cơ ạ
    sợ lắm nhwung mình vẫn thấy bé bt, ko gì thay đổi nên đỡ lo
    ko bít có sao ko

13. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

Bé nhà mình ngày trước cũng hay bị ngã lắm. Nhưng trộm vía có mụ đỡ nên ko sao. Bạn cũng đừng nên lo lắng quá.

14. baongoc1503

baongoc1503 Mrs Quỳnh

Bé nhà em lúc 5th cũng bị té 2,3 lần. 2 lần thì trên giường xuống đất, 1 lần té cầu thang khi nàng ta đang trong xe đi, trộm vía có mụ đỡ nên ko sao, lúc đó em cứ ôm con khóc, vì con đầu lòng nên chẳng biết sao nên cứ lo lo, quan sát vài ba hôm thấy vẫn ăn uống bình thường mới yên tâm. Bây giờ thì có hôm đang ngủ dậy đâm đầu vào tường bôm bốp, xong nằm xuống ngủ tiếp, ko hiểu nổi luôn.

15. minhhangsang

minhhangsang

bạn lo lắng cho con quá rồi. Mọi chuyện sẽ ổn thôi.Bạn xem con co bị xây sát ở đâu không,nhất là vùng đầu , vì vùng đó là não mà,lại có tóc che,có khi chảy máu mà không biết, còn nếu không vấn đề gì ở đâu thì bạn yên tâm theo dõi cháu thêm xem thôi. Nhưng mình nghĩ cháu không sao đâu. Chúc con bạn khỏe mạnh, hay ăn chóng lớn.

16. Ku_shop

Ku_shop Uy tín - Chất lượng

Đừng Lo lắng quá,ai cũng vậy mà,làm cha mẹ thấy con đau là rất xót xa,nhưng ko 1 bé nào lớn lên mà ko ngã,nếu bé ngã mà lúc đấy khóc to và nín khi được vỗ về nghĩa là ko sao vì đau quá mà khóc thôi,bé ngã mà khóc mãi ko nín ,có dấu hiệu ko thở được hoặc chảy máu lúc đấy là lúc nên lo lắng,

17. bemiu

bemiu 0982 836 433

Bé nhà mình hôm nay bị ngã từ trên xe đẩy xuống đất, bé chơi với ông, ông vô tình làm bé ngã cắm đầu xuống đất, hix hix, 2 mẹ con ôm nhau khóc, đưa bé đến bv gần nhà nhưng ở đó lại ko có khoa nhi nên lại về. Sau khi ngã bé ngủ khoảng 30', dậy ko quấy khóc gì nhưng ăn hơi ít. Hix mình lo quá, ko biết có sao ko nữa............

18. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Ui chị nên cho bé đi khám xem saqo chứ dập đầu xuống đất thì cũng hơi ái ngại c ah, nhìu khi nhẹ thì ko sao chứ nặng lại tích tụ máu mà mình ko bít

19. bemvamiler

bemvamiler Thành viên mới

Nên tránh để trẻ ngã đập đầu xuống đất vì trẻ chưa có phản xạ chống đỡ, mà khi ngã cũng không biết nói với ba mẹ đau ở đâu. Khi ngã ngửa đập phía sau gáy xuống rất nguy hiểm, ảnh hưởng xấu đến thần kinh và trí nhớ của trẻ. Khi trẻ bị ngã xưng phải lấy đá lạnh trườm ngay để giảm xưng và theo dõi vết xưng cũng như vận động của trẻ, nếu thấy bất thường thì đưa đi khám càng sớm càng tốt.

20. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Con nhỏ bị ngã rất nguy hiểm bạn nhe,lúc bé ngã đập trán hay sau sọ khỉ xuống vậy bạn?nếu đập ngay vùng trán là vùng cứng thì hy vọng sẽ không sau,bạn cần theo dõi bé vài ngay xem có triệu chứng gì bất thường không?nếu không thấy gì bất thường thì có thể ổn bé đau vài hôm sẽ khỏi.Còn nếu đập sau sọ khỉ đó là vùng mền, thì tốt nhất bạn nên cho bé đi khám để tránh việc không hay cho bé có thể sảy ra nhe.Chúc bé mau ăn chóng lớn.