Cần giúp: Bé Bị Nôn Trớ Sữa Và Có Dấu Hiệu Bẹp Đầu Thì Nên Dùng Đệm Hỗ Giấc Ngủ Không Ạ ???

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Simba của Mẹ, 16/10/2019.

1. Simba của Mẹ

Simba của Mẹ Thành viên chính thức

Các mom có kinh nghiệm giúp mình với ạ, mình sinh bé được hơn 1 tháng rồi nhưng chắc do nằm nhiều quá hay sao mà lại có dấu hiệu bị bẹp đầu, với lại ban đêm sau khi bú hay bị trớ sữa ra ngoài. Khổ lắm đêm dậy mấy lần cho bú mà chả lẽ lần nào cung vuốt lưng, vỗ lứng xong xuôi mới cho bé nằm xuống ngủ tiếp, hôm nào siêng thì còn vỗ lưng mới cho ngủ tiếp chứ hôm nào mà buồn ngủ quá cho nằm ngủ luôn là y như rằng lại bị trớ sữa ra ngoài. Mình thì xót con nhưng nhiều khi mệt quá cũng bỏ qua luôn, hỏi mấy bà chị có cách nào không chỉ giúp thì mấy bà ấy khuyên mua loại đệm hỗ trợ giấc ngủ cho bé vừa có thể phòng chống bẹp đâù vừa chống nôn trớ sau khi bú sữa. Mình cũng muốn cho bé có không gian riêng khi nằm chung giường với bố mẹ nên có tìm hiểu trên mạng thì thấy có loại đệm nằm hỗ trợ giấc ngủ CoZa của Hàn Quốc mà không biết có tốt không. Mom nào dùng rồi cho mình xin ít reviews với ạ hoặc mom nào có dùng loại nào khác không thì cho mình xin thông tin để mình tham khảo luôn nhé.
    Cảm ơn cả nhà

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Simba của Mẹ
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 16/10/2019
  2. Alice xứ sở thần tiên

Alice xứ sở thần tiên Thành viên chính thức

Gần đây mình thấy các mom thường cho bé ngủ chung trong nôi vải hay đệm nhỏ dành riêng cho bé sơ sinh và được đặt chung giường với bố mẹ để vừa dễ cho con tu ti mà con cũng có không gian riêng ấy. Mình có bầu được 8 tháng rồi cũng đang muốn tìm hiểu các loại đệm cho bé ngủ chung giường. Mom nào đang sử dụng rồi cho mình xi tư vấn nhé ạ.

3. Andrea_ Ngô

Andrea_ Ngô Thành viên chính thức

Mình thì chưa sử dụng sp nệm Coza như chủ thớt nói nhưng có cho bé nhà mình sử dụng nệm cao su non mua trong siêu thị ấy. Chỉ là nệm bình thường thôi không có chống nôn trớ hay bẹp đầu cho bé nên phải mua thêm gối chuyên dụng mom ạ. Nghe chủ thớt nói nệm Coza gì đó hay quá mà lỡ mua rồi chả lẽ lại bỏ , hix hix…

4. Ann Hoàng

Ann Hoàng Thành viên chính thức

Nệm Coza của Hàn Quốc này bà chị mình dùng cho cháu mình nè, bả khen quá trời nói vừa tiện lại vừa có không gian riêng cho cả con lẫn bố mẹ á.

5. Andrea_ Ngô

Không biết nệm này mua có khó không nhỉ, bạn biết mua ở đâu không ạ?

6. Anna Mai

Anna Mai Thành viên đạt chuẩn

Ôi cứ đặt bé nằm chung với bố mẹ luôn khỏi mua đệm riêng gì cho tốn kèm mấy mom ơi, xì xoẹt cho bú cả dêm rồi mà còn chung riêng gì cho mệt không biết

7. Anna Nguyễn 19

Anna Nguyễn 19 Thành viên đạt chuẩn

Mình thì thấy mọi người vẫn cho ngủ riêng trên cũi đặt gần giường bố mẹ giống bọn Tây ấy. Giờ các mẹ hiện đại toàn làm thế

8. Ann Hoàng

Ann Hoàng Thành viên chính thức

Nghe bả nói mua trên shop này nè: https://mommomcare.com/danh-muc/ho-tro-be-ngu/ bạn vào tham khảo thử

9. Andrea_ Ngô

Cảm ơn bạn nhé, mình tham khảo thử xem sao vì cũng đang muốn mua cho bé nhà mình mà tham khảo nhiều loại rồi chưa có mua. Sợ bé nằm nóng với đâu lưng ảnh hưởng đến cột sống thì khổ

10. Út hà 123

Út hà 123 Thành viên đạt chuẩn

Trời, giờ thời đại nào rồi mà mom còn có tư tưởng ấy nhỉ, mình không có điều kiện thì thôi chớ có thì nên mua đệm riêng cho con nằm tránh ảnh hưởng đến con khi ngủ chung giường đó, khoa học đã chứng minh rồi nè.

11. Ba Bé Bỉnh

Ba Bé Bỉnh Thành viên chính thức

Mình nghe nói dạo này cũng có loại nệm như chủ thớt nói là chống trào ngược và chống bẹp đầu ấy nhưng mình nghĩ chỉ dùng ban ngày thôi chứ cho nằm nguyên đêm với tư thế như vậy thì có làm bé đau nhức không nhỉ, tham khảo mấy loại nôi với đệm nằm chung giường không có các chức năng trên thì sợ kém chất lượng làm bé nóng và đau lưng. Haiz chẳng biết dùng lloại nào bây giờ. Các mom thông thái cho em xin ít reviews nếu đã sử dụng rồi với ạ

12. Ba Lá Trà

Ba Lá Trà Thành viên chính thức

Mình thì có mua loại Coza của Hàn này cho bé nhà mình rồi, đệm nói chung đạt chuẩn quốc tế nên các mẹ hoàn toàn yên tâm về chất lượng nhé, đệm được làm 100% từ Organic nên an toàn cho da bé, bé nhà mình dùng ngủ nguyên đêm, lúc noà bú thì mình bế dậy cho bé hoặc cho nằm bú nên thoải mái lắm. Hoàn toàn hài lòng ấy.

13. Bé Bông cute

Bé Bông cute Thành viên chính thức

giá cả như thế nào mom ơi, mình cũng đang hóng quá, đang tính mua nệm cao su non cho con, may mà hôm nay lên đây hóng lại kiếm được thông tin này , hihi

14. Ba Lá Trà

Giá thì hơi chát nhé nhưng đáng đồng tiền bát gạo lắm, cho bé nằm được tới 2 tuổi lận. Mình mua loại 3 triệu, có loại rẻ hơn thì phải, bạn vào đây tham khảo thử nè : https://mommomcare.com/danh-muc/ho-tro-be-ngu/

15. Bé Bông cute

Bé Bông cute Thành viên chính thức

2-3 triệu thì cũng chát thật nhưng thôi ráng thì còn thì nhịn đi tí mua cũng được mom ạ, miễn là dùng tốt là được.

16. Ba Lá Trà

Đấy đúng ý mình, nhịn ăn vài bữa mà có cho con dùng cả 1-2 năm, tốt cho sức khoẻ mà còn nhàn cho mình thì còn gì bằng nữa

17. Bé Bươm Bướm

Bé Bươm Bướm Thành viên chính thức

Mình thấy có nhiều chỗ bán nệm quây nhiều màu sắc bằng vải ấy, nhiều hình dạng cute lắm, bằng gòn ở trong thì phải, thấy dễ thương quá định mua cho em tít nằm chung với bố mẹ. Nhưng sợ nóng hay mềm quá thì không hay. Mẹ nào dùng thử loại đó chưa ạ?

18. Bé Bự 19

Bé Bự 19 Thành viên đạt chuẩn

Ôi mua phí lắm mẹ nó nhé, mình mua cho bé nhà mình nằm rồi, nóng đổ hết mồ hôi mẹ mồ hôi con. Chỉ được cái nhìn dễ thương mua về chụp choẹt cho bé thì được thôi mom ạ.

19. Bé Bươm Bướm

Bé Bươm Bướm Thành viên chính thức

May thế em đang định đặt hàng nè, may mà có mom tư vấn ấy. Tại em định cho bé ngủ riêng mà phân vân không biết nên cho ngủ cũi riêng luôn hay mua đệm nằm chung giường cho bé, cái nào cũng có lợi hại riên hết ấy. Đệm nằm chung giường thì kkhoẻ nhưng chưa tìm được cái ưng ý còn cũi thì nằm lâu dài được nhưng bé quá cho nằm riêng luôn thì thấy tội tội ạ

20. Bé Heo Hồng

Bé Heo Hồng Thành viên mới

Nằm cũi thì mình có thể đặt sát giường mình nằm luôn đó mẹ, cần gì thì có thể bế lên cho dễ không phải di chuyển, nhưng nếu tính ra thì hơi bất tiện việc cho bé bú nằm với việc đêm bú nhiều thì cũng mệt á. Còn đệm nằm chung giường bạn thử tìm hiểu loại này xem sao:

Đệm của Hàn, tiêu chuẩn Quốc tế nên hoàn toàn yên tâm nhé. Mình search thấy nhiều chị khen lắm.