Cần giúp: Bé bị rối loạn tiêu hóa kéo dài hơn 6 tháng rồi

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi beautyfulgirl, 13/10/2014.

1. beautyfulgirl

beautyfulgirl Thành viên tích cực

Các chị giúp em với. Bé nhà em hiện tại 26 tháng tuổi, bé bị rối loạn tiêu hóa kéo dài đã hơn 6 tháng. Em chữa mãi mà không khỏi, Bé ngày một gầy, yếu và sức đề kháng kém hơn. Nhìn rất xót xa.

Em đã đi khám hết nơi này đến nơi khác, Bs Khánh, Hiền, Ngoan, viện nhi. Em cho uống búp ổi, lá mơ lông, cỏ sữa, cây lá lốt, ăn cháo chuối xanh, ăn kiêng, đổi sữa lactofree, rồi lấy thuốc cam Tùng Lộc, thuốc Cam ở Nguyễn Thượng Hiền, Ở ông Lang Tô. Các loại men tiêu hóa, men vi sinh Bạch Mai, Viện Công Nghệ...đủ các loại mà không ăn thua. Hiện giờ bé đang ngấp nghé suy dinh dưỡng độ 1 mà em xót quá.
    Em đã làm đủ các loại xét nghiệm, phân, nước tiểu, máu, còn siêu âm, xquang nhưng mọi thứ hoàn toàn bình thường, bs chỉ kết luận bé bị rối loạn tiêu hóa kéo dài.

Các chị ai có kinh nghiệm hay đã từng chữa con bị rối loạn tiêu hóa như thế này thì mách em với, Em bế tắc và mệt mỏi quá. Các chị giúp em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi beautyfulgirl
    Đang tải...

2. tienbach

tienbach Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Bé bị rối loạn tiêu hóa kéo dài hơn 6 tháng rồi

Cái này mình nghĩ mẹ nó phải cho con uống liên tục men tiêu hóa, kiên trì thôi mẹ nó ạ.

beautyfulgirl thích bài này.
  3. trinh yen

trinh yen Da bò, cừu, dê + Gầy xuất Nhật Bản

Chia sẻ với mẹ nó nhé. Bé nhà e trước cũg bị rối loạn tiêu hóa kéo dài phải 4,5 tháng ấy. Cứ 1 ngày đi 3,4 lần mà đi như rút hết tất cả trong ruột con ra. ...Con tọp đi nhanh kinh khủng khiếp. Mình cũg thử nhiều loại lắm. Và cuối cùng có quay sang dùng đông y cắt dưới quê mình. Nhà thuốc của ông Lang Điều ở Phủ Lý, Hà Nam, gia truyền lâu năm lắm rồi. Trộm vía nghìn lần bé nhà mình chắc hợp thuốc, sau 2 đợt uống thì thấy đỡ. Mình đã bổ sung thêm men ông nước của Pháp liên tục trong 1tháng rồi dừng. Từ đấy là bụngbé ổn định, từ tầm 7tháng đến giờ 21 tháng trộm vía cứ ngày 1 lần đi đều đặn và phân cũg ngon lành lắm. Họa hoằn đợt nào uốg thuốc thì bổ sung men ống nước pháp 5 ngày là ok, k cần dùng men ji nữa.
    Mình k ghi lại số đthoại của ông Lang Điều, Nên mẹ nó có quen ai ở PLý thì thử về đó hỏi xem

4. me_bin_bon

me_bin_bon

úi sao mẹ cháu để con rối loạn tiêu hóa lâu thế, thương con quá

5. mentieuhoacolisubtil

mentieuhoacolisubtil Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó phải kiên trì điều trị cho con thôi. Chứ sao có 6 tháng mà me nó đi nhiều nơi và dùng nhiều thuốc cho con thế thì làm sao mà điều trị đủ liều dứt điểm được. Cứ thuốc này chồng chéo thuốc kia thì lsao mà có hiệu quả đc

6. ken2013

ken2013 Bắt đầu nổi tiếng

mẹ nó chouoonhg nuoc rộp ổi với rốn chuối xem sao

7. xuxu3003

xuxu3003 Mỹ phẩm Handmade

mẹ nó cho con đi khám ở BS Đô ở Lạc Long quân chưa ạ, cu con nhà mình lần trc cũng khám ở đó, trộm vía

8. Chucchich

Chucchich Thành viên mới

chữa rối loạn tiêu hóa mẹ phải kiên trì. Dừng sốt ruột. với lại hiệu quả nhanh hay chậm thì cũng tùy từng bé hấp thụ được và có hợp với thuốc thang hay ko. mẹ lo lắng chữa cho bé nhiều cách thế chưa chắc đã tốt bằng kiên trì 1 cách thôi. chúc bé nhanh khỏe nhé :)

9. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Khổ thân bé bị lâu vậy, người mệt mỏi, ăn không hấp thụ được nên lại càng mệt hơn.

10. Chucchich

Chucchich Thành viên mới

không biết mẹ nó còn quan tâm không?
    cháu nhà em cũng thỉnh thoảng có các biểu hiện cháu đi đại tiện thất thường, lúc rắn lúc lỏng.hay kêu đau bụng còn lười ăn kinh khủng, quấy hẳn lên. nhưng chỉ độ 2 hôm cháu lại bth. em bận cv làm về cũng chỉ nghe bà nói lại tối thì cháu ko quấy nhiều nên em cũng chưa thuốc men gì vì nghĩ ko sao. dợt rồi lại bị như thế 3 4 hôm liền ko hết. Em cho cháu dùng thử cốm Emedyc amin, cái hộp màu xanh lá cây( đồng nghiệp em tư vấn ạ) trộm vía cháu nhà em cải thiện rõ rệt nhưng ko biết sẽ ổn định được bao lâu. em sẽ phản hồi lại cho mẹ nó sau 1 thời gian nữa :). em chia sẻ mọi người tham khảo, tất cả vì sức khỏe của con :)

11. Hang Nguyen K54

Hang Nguyen K54 Thành viên tập sự

Các chị giúp em với. Bé nhà em hiện tại 26 tháng tuổi, bé bị rối loạn tiêu hóa kéo dài đã hơn 6 tháng. Em chữa mãi mà không khỏi, Bé ngày một gầy, yếu và sức đề kháng kém hơn. Nhìn rất xót xa.

Em đã đi khám hết nơi này đến nơi khác, Bs Khánh, Hiền, Ngoan, viện nhi. Em cho uống búp ổi, lá mơ lông, cỏ sữa, cây lá lốt, ăn cháo chuối xanh, ăn kiêng, đổi sữa lactofree, rồi lấy thuốc cam Tùng Lộc, thuốc Cam ở Nguyễn Thượng Hiền, Ở ông Lang Tô. Các loại men tiêu hóa, men vi sinh Bạch Mai, Viện Công Nghệ...đủ các loại mà không ăn thua. Hiện giờ bé đang ngấp nghé suy dinh dưỡng độ 1 mà em xót quá.
    Em đã làm đủ các loại xét nghiệm, phân, nước tiểu, máu, còn siêu âm, xquang nhưng mọi thứ hoàn toàn bình thường, bs chỉ kết luận bé bị rối loạn tiêu hóa kéo dài.

Các chị ai có kinh nghiệm hay đã từng chữa con bị rối loạn tiêu hóa như thế này thì mách em với, Em bế tắc và mệt mỏi quá. Các chị giúp em với.

Bạn thử cho bạn uống men vi sinh đi, đừng uống men tiêu hóa vì men tiêu hóa là con dao hai lưỡi đó (bạn tham khảo trên mạng nha). Mình hay dùng loại men dạng bột Biovac của Viện Vacxin Nha Trang, dễ uống lắm bạn ạ.

12. Tranthuminh73

Tranthuminh73 Thành viên mới

Mn chiu kho bổ sung men tiêu hoá cho con chứ giờ biết làm sao. Thương bé!

13. trucpv

trucpv Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó cho bé uống loại men vi sinh Enterogermina này chưa, em cho bé nhà em uống đỡ luôn ạ. Cái này dạng nước đễ cho bé uống lắm ạ

14. aiworld

aiworld Bắt đầu tích cực

Em không phải bán hàng mà quảng cáo đâu. bé nhà mẹ mà bị rối loạn tiêu hóa.mẹ nó tìm hiểu về loại nấm làm sữa chua kefir xem ạ. nhiều mẹ áp dụng thành công rồi ạ.
    Mẹ nó k tin em có thể vào các trang mạng tại vn và nc ngoài tìm hiểu nhé.

15. mai huong 41

mai huong 41 Thành viên sắp chính thức

Mn thử cho bé uống biovital xem. Bé nhà mình mỗi lần uống kháng sinh là mình cho uống biovital thấy đỡ bị đi ngoài (trộm vía con).

16. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

loại nấm này nghe lạ nhỉ? đã mn thử cho con chưa ah?

17. HAMP

HAMP 0904-673369

Giống con mình quá, bệnh viện, xét nghiệm phân, men tiêu hóa nhiều loại, men vi sinh nhiều loại, thuốc ks, kẽm, các thể loại mà mấy tháng ko đỡ. Trộm vía là đợt này uống 1 loại men vi sinh khác, vỏ vàng vàng ko nhớ tên cháu lại hợp, out put ngày 1 lần và mùi thối đích thực của phân rồi chứ ko chua hoặc tanh như trước. Tình trạng biếng ăn vẫn còn nhưng đỡ hơn trước đôi chút, vẫn phải trường kỳ kháng chiến thôi. Kinh nghiệm rút ra là đừng dùng men tiêu hóa kéo dài, dùng men vi sinh thì có thể dùng 1 đợt 1 tháng, tuy nhiên có trẻ hợp loại này có trẻ hợp loại khác. Nếu bạn cần mình sẽ về chụp lại cái loại men bé nhà mình đang dùng cho bạn tham khảo. Chúc bé mau khỏi

18. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

oánh dấu, khi cần. mà qtronjg phải có đ./c liên lạc. hic

19. vietmy2010

vietmy2010 Bắt đầu tích cực

trước con mình cũng vậy. sau phải nhờ anh hàng sớm mua học lô canxi thực vật bên phaps ương hét lên nếu bạn muốn mình hỏi cho.0934496368

20. quantn

quantn Thành viên đạt chuẩn

Chào bạn
    Đúng là khó khăn.con mình cũng bị y như vậy bạn ak.mình cũng rất khổ trong việc trị dứt điểm vế đề đó bạn ak.mình có quen 1chuyên gia về tiêu hóa.có bày cho mình cái men tiêu hóa của pháp.mình nhờ c ấy lấy cho con nhà mình dùng hơn 4thag thì kết quả thật tuyệt vời bạn ak.bạn quan tâm cứ alo mình mình giúp cho.0918294118