Cần giúp: bé biếng ăn biếng bú và thường hay ọc

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi mechinsu, 3/10/2009.

1. mechinsu

mechinsu Thành viên mới

chào các mẹ. lâu lắm rùi em mới log on cùng các mẹ.chả là nhà em vừa xảy ra khá nhiều chuyện, chung qui cũng quanh bé chin-su nhà em. các mẹ giùp em nhé.
    1. cho em hỏi bé 13 tháng , cân 12k , dài 76cm => thế bé đã đủ chuẩn chưa?
    2. em đang cho bé uống sữa similac IQ (trước 12 tháng thì bé uống en-fa) => sữa simi này tiêu hóa tốt k các mẹ?
    3. đây là vấn đề khiến em đau đầu nhất. bé rất rất biếng ăn , đến sữa mà em còn phải đút uống chứ k chịu bú bình. thế nên mỗi tối , cố lắm thì bé mới bú được 90ml. vì vậy 1 hộp 900gr mà bé bú cả 1/2 tháng mới hết. khổ quá các mẹ ơiii. các mẹ xem hộ em cái thực đơn thế này là ổn chưa nha.
    sáng : 7h30 - 8h30 : sữa 150ml => 9h - 10h30 : yaourt 1 hộp
    trưa : 12h - 02h : cháo 1 chén (180ml) => 2h30 - 4h : cam 1 trái
    chiều : 5h - 7h : cháo 1 chén (180ml) hoặc sữa 150ml
    các mẹ thấy thực đơn ít quá đúng k? vì bé hư lắm các mẹ. 1 cữa ăn là kép dài cả tiếng , chưa kể ăn rồi lại ọc sạch sanh , phải dọn dẹp vệ sinh xong cho ăn lại , nên chẳng đủ thời gian để ăn cho nhiều. sữa , cam , cháo , nước ... cái gì cũng đút chứ k tự bú bình đâu.
    các bịnh ọc của bé khiến em gần như thần kinh đến nơi. rồi thì bé k chịu ăn uống cái gì lơn cơn , hơi k nhuyễn 1 tí thôi là bé ọc hết. mà khi ọc là ọc sạch cả những cái đã ăn trước đó 1 - 2 tiếng.
    kíu em các mẹ ơi....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mechinsu
    Đang tải...

2. ngocamtu

ngocamtu Thành viên chính thức

Theo chuẩn thì cháu đủ, nhưng chỉ ở mức trung bình thôi. Chị nên cho cháu uống thêm sữa nữa, với lượng sữa như mẹ nói thì hơi ít đấy. Cháu hay bị ọc như vậy có thể cháu bị thiếu canxi rồi mẹ nó ạ! Cháu có đổ mồ hôi trộm không vậy? Em đang làm bên lĩnh vực chăm sóc sức khỏe. Bên em hiện đang có sản phẩm bổ sung dinh dưỡng cho trẻ biếng ăn, còi xương,suy dinh dưỡng. Nếu chị quan tâm thì gọi cho em số 0983 937 579 chị nhé!

3. Mechuot2009

Mechuot2009 Thành viên chính thức

Em thấy bé ăn xong ọc cả phần 1 ,2 giờ trước chắc có lẽ bé không tiêu không?
    hay là có thể giảm phần ăn lại còn 130 thôi ... nhưng cho ăn thêm ván sữa hay sữa chua sau đó,,, cách này em thữ cho bé nhà em thì thấy đở hơn... chứ thấy con ọc ra lại thần kinh cũa em cũng sắp nổ tung ...

4. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Tớ cũng thế
    Thấy con chớ là muốn ngất luôn, stress không chịu nổi, đã thế lại còn nảy ra cuộc chiến giữa hai bố mẹ vì đã để con chớ
    Hic

5. ngocamtu

Chị thử bổ sung men tiêu hóa Bio baby cho cháu trong vài ba tháng xem có đỡ hơn không. Con em trước đây cũng vậy. Em cho cháu uống 2 hộp Bio baby liên tiếp và 3 tuần uống kết hợp Dobenzic. Cháu đỡ hẳn, bây giờ chỉ còn uống Childlife thôi.

6. ngocamtu

Nếu chị thấy cháu có đổ mồ hôi đầu nữa thì vẫn nên bổ sung thêm canxi chi cháu. Nếu cháu bị thiếu canxi mà chỉ cho bổ sung men tiêu hóa không thì cũng không hết chớ đâu.

7. triều phượng

triều phượng Thành viên đạt chuẩn

bé nhà em cũng biếng ăn, em cho bé uống dobenzic thế là ăn được chị thử xem

8. mechinsu

mechinsu Thành viên mới

cám ơn các mẹ nhá.
    nhưng em thật sự quá đuối với bé.
    cái gì cho vào mồm cũng ọc. làm sao cho uống thuốc đây... đến giờ vẫn hư hoàn hư , nhưng bác sĩ lại bảo k sao từ từ sẽ hết. chắc chết quá các chị ơi