Cần giúp: Bé biếng ăn

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi minhphuong7077, 24/11/2009.

1. minhphuong7077

minhphuong7077 Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, ai có kinh nghiệm trong việc chăm sóc bé biếng ăn giúp mình với. Bé nhà mình được gần bảy tháng rồi, mà chẳng chịu ăn bột và uống sữa gì cả, lại còn hay bị ói nữa, ăn vào chẳng được bao nhiêu lại nôn ra hết. Làm sao đây?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhphuong7077
    Đang tải...

2. betruc

betruc Thành viên mới

be nha minh cung bien an lam luc truoc minh sinh be 4 kg vi benh nen be gay yeu kinh khung co ba co chi dung thuoc bo[LUC VI AM ]minh da mua va dung thu 3 trai than cu nha minh khac hang va dao nay be hao an chong lon lam tron dang yeu nua.me be nen mua xem sau,o tiem thuoc tay co ban,co 2 loai 1 cua vn ,1cua nuoc ngoai ghi toan tieng anh loai nay dung mua.mua cua vn hay hon gia dung ,chat luong 15.000 1 chai.dung thu xem sau.nho hoi bac si vi be nha minh 1 tuoi may con be nha cau moi 7 thag tuoi .cung co the uog so luong it .mua ve xem huong dan su dung ben trong se ro

3. baohiembuudien

baohiembuudien Banned theo yêu cầu của chủ nick.

Chị ơi, bé biếng ăn lại kèm hay bị nôn nữa thì chị nên đi khám cho bé xem bé có bị bệnh gì không chị ạ. Bé biếng ăn thì cho bé ăn là rất vất vả, cho bé ăn xong lại bị nôn thì mẹ mất công còn bé thì mệt hơn, nhìn bé nôn tội nghiệp lắm chị ạ.

4. Sua_S26

Sua_S26 HỘI CÚN 82

Chào cả nhà! Mình có chút kinh nghiệm chia sẻ nhé! Mình nhận thấy những bé biếng ăn thường được cho ăn bột sớm (mình gặp nhiều, nhưng cũng có trường hợp cho ăn sớm vẫn ăn ngoan),các bạn nên có chế độ ăn cho bé hợp lý: đầu tiên các mẹ đừng lên nấu bột đặc nhé và loãng thôi (bé bị dính họng khó ăn mà dễ nôn), thứ hai các mẹ đừng cho bé ăn gần sát giờ đi ngủ (giờ ăn bột của bé theo viện dinh dưỡng là 9h, 15h và không quá 18h và đừng cho bé ăn bột tối nhé- mình hay gặp các mẹ cho bé ăn 20-21h đấy không tốt cho dạ dạy của bé đâu, đặc biệt là bữa ăn không được kéo dài 30p, nếu bé ăn không hết thì đừng tiếc mà đổ đi vì lúc ấy bột không còn dinh dưỡng vì bị vữa rùi và không tạo cho bé thói quen ăn uống lai rai nên lúc nào dạ dày bé cũng thấy lo mà không có cảm giác đói), thứ ba là những bé lười ăn thì các mẹ cho thêm nhiều dầu ăn vào bột cho bé nhé (nhưng không phải là dầu cho cả nhà ăn đâu nhé mà dầu riêng của bé, nếu là dầu cho người lớn thì giảm khả năng hấp thụ caxi của bé, và khi nấu chín bột rùi, bắc xuống bếp mới cho dầu thì không mất chất của dầu ăn của bé), và kinh nghiệm này nữa nè buổi sáng khi bé dậy mình thường cho bé uống sữa chứ không ăn bột đấu nhé, khi bé 1tuổi mình mới cho bé ăn ngày 3 bữa cháo nhé, đặc biệt khi người bé yếu cũng đường ép bé ăn nhiều bột mà cứ sữa mà ăn nhé. Chúc các mẹ thành công.

5. shop1000

shop1000 Bắt đầu nổi tiếng

thứ 1 :bạn nên dưa bé di khám dể coi bé có bị dạ trào ngược hay kg. thứ 2 bạn coi lai sửa bé uống co thích hợp hay kg nếu dc thì bạn nên dổi sửa cho bé di. còn kg bạn tìm loại bột lắc sửa như nestle hay bledina tạo hương vị khác cho sửa vừa kích thích tiêu hóa tăng thêm vitamin giúp con tăng dề kháng.bé 7 tháng là ăn dc ngày 2 cử sáng và chiều ,sáng bé dậy bạn cho uống 1 cử sửa rồi khoảng 10g hãy cho an cháo nhừ chiều khoảng 4 dến 5g thì bạn cho ăn thêm cử nửa,:) chúc bé khỏe:)

6. Katthy

Katthy Thành viên mới

bạn hãy cho bé đi khám sau đó nếu k đỡ thì thử cho bé uống Herbalife F1, hôm trước mình cũng thấy có 1 bạn ở Hưng Yên bảo e bé nhà bạn ấy ăn bị trớ và hay quấy nhưng khi cho dùng thử sp bé tự động ăn và ngoan lắm ....Chúc e bé hay ăn chóng lớn

7. B.M.G

B.M.G Thành viên tập sự

Theo em, các bà mẹ không nên quá lo lắng khi thấy con mình không được bụ bẫm như con nhà hàng xóm. Trẻ con cũng như người lớn, cũng có những điểm khác biệt nhau về hình thể, nếu bé ăn ít mà vẫn khỏe mạnh, nhanh nhẹn thì không nhất thiết phải nhồi nhét để tăng cân, những bé nhỏ dưới 1 tuổi thì nên hạn chế dùng các loại thuốc hoặc men tiêu hóa vì hệ tiêu hóa của trẻ còn yếu, nếu dùng thuốc quá sớm sau này dễ bị phụ thuộc vào thuốc. Kinh nghiệm của em đang phải chăm con biếng ăn là nên cố gắng gây hứng thú cho trẻ trong mỗi bữa ăn, nếu bé không muốn ăn thì không nên cố gắng ép buộc vì như thế sẽ gây cho bé cảm giác sợ ăn. Ngoài ra cũng không nên cho trẻ vừa ăn vừa đi dạo ngoài phố tạo thói quen xấu cho bé.

8. Bean đẹp zai

Bean đẹp zai đệ nhất...Chuối xinh

cũng có những đợt cu bean nhà em ko măm j hết,bú mẹ cũng ko bú cơ.nhưng em rút ra kinh nghiệm rùi.1 là cu cậu mọc răng,2 là mũi họng có vấn đề.chị thử cho bé đi khám xem sao???mà em thấy bảo trẻ mà cứ măm là ói có thể do có bệnh đường ruột đó.chị cứ cho con đến bác sĩ là chắc nhất,đừng nghe lung tung cho con uống này uống nọ...ko tốt đâu chị ạ!

9. Hoadongtien68

Hoadongtien68 Áo dài Cưới. Áo dài dạ hội

Biếng ăn có nhiều nguyên nhân lắm bạn à.
    Bạn nên quan sát bé, tìm hiểu nguyên nhân thì mới xử lý được. Bé bị nôn thường xuyên bạn nên đi kiểm tra xem có phải bị trào ngược ko? Nếu không phải thì tốt. Ngoài ra, khi bị viêm VA bé cũng hay nôn trớ. Còn một nguyên nhân nữa là nôn, trớ do tâm lý. Các bé biếng ăn thường sợ ăn vì thế cũng hay ậm ọe để khỏi phải ăn. Hoặc bạn xem lại có ép bé ăn 1 bữa nhiều quá không? dạ dày của bé nhỏ lắm, người lớn 1 bát không là gì nhưng với các bé là cả một vấn đề đấy.v.v,
    Hiện nay ở viện nhi TW, các bác sĩ thường tư vấn cho trẻ em dùng sản phẩm Childlife (của Mỹ). Bạn nên tham khảo thông tin và cho bé dùng.

10. Father's Dream

Father's Dream Thành viên chính thức

Bạn có thể tham khảo thêm ở đây nha: http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?p=1586899#post1586899

Cháu nhà mình măm tốt lắm.bạn cho cháu dùng khoảng 1- 2 tháng cháu sẽ măm trở lại. cái nè dùng chỉ ngậm mút thôi. rất đơn giản