Cần giúp: Bé chỉ thích chơi với 1, 2 bạn thôi

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi Bố của miu, 8/9/2015.

Tags:
  1. Bố của miu

Bố của miu Thành viên chính thức

Chào mọi người. Mình có việc như thế này, mời mọi người tư vấn giúp xem sao nhé. Bé nhà mình năm nay 3 tuổi, hơi nhút nhát một chút, ở khu nhà mình có nhiều trẻ con, nhưng bé chỉ thích chơi với 2 đứa trẻ cùng tuổi, vì 2 bé này cũng hiền, không hay bắt nạt nên có lẽ vì thế nó thích chơi. Nhưng dường như thành quá ấy, thỉnh thoảng có những hôm mải chơi quá, bé nhà mình cứ đòi chơi mãi với con nhà người ta, người ta đóng cửa đi ngủ rồi nhưng vẫn còn đứng đó mà khóc, híc.
    Có bạn nào biết cách khuyên giải bé không nhỉ, chỉ cho mình với???

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bố của miu
    Đang tải...

2. dochoicaocap

dochoicaocap Thành viên rất tích cực

Chơi thì trẻ nào cũng thích, mình nghĩ là con nhà bạn ít sự lựa chọn trò để chơi và bạn để chơi. Nếu đúng vậy bạn nên cho con đi chơi nhiều nơi, chơi nhiều trò ở những khu vui chơi giải trí cho trẻ nhỏ. Thông qua trò chơi bé nhà bạn sẽ hiểu biết hơn, tự tin hơn và sẽ có tính hướng ngoại nhiều hơn

3. tholau

tholau Thỏ & Gấu

3 tuổi bé nhà bạn đã đi lớp chưa? Mải chơi thì bạn nào cũng thế, thích chơi hơn là ở nhà. Bạn cho bé đi chơi nhiều hơn ở chỗ vui chơi, tiếp xúc nhiều hơn bé sẽ đỡ nhát hơn.

4. metieubang

metieubang Thành viên đạt chuẩn

Hôm nào nghỉ mẹ nó cứ cho cháu ra công viên hay chỗ nào đông người cho bé đỡ nhát hơn

5. tham.hp

tham.hp Thành viên tích cực

Theo em, chị có thể cho bé đi ra ngoài các khu vui chơi để bé được gặp và giao tiếp với nhiều bé khác hơn, hoặc thông qua các lớp học năng khiếu hay các lớp học bởi, học kỹ năng sống để giúp bé quen và chơi với nhiều bé khác hơn. Tầm tuổi này, bé ham chơi cũng là chuyện bình thường thôi ạ

6. bephuonguyen

bephuonguyen Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình 4t cũng nhát lắm, chỉ toàn chơi với người quen thôi. Hôm trước nghỉ hè xuống nhà bà ngoại chơi với mấy bạn hàng xóm, vui quá lại hét to và hay vồ vập bạn, thế là bị 1 bạn trong nhóm bảo với các bạn còn lại là đừng chơi với Miu. hic. Hôm sau mình nhắc con là xin lỗi bạn Thỏ, con đã xin lỗi, nhưng sau đó 2 bạn e dè với nhau hơn, mấy hôm sau thì con mình nhất định không sang chơi với bạn Thỏ kia nữa. Nghĩ cũng thương con.

7. hieupede

hieupede

mình đoán là bé chưa đi lớp đúng ko?

8. duong1011

duong1011 Thành viên sắp chính thức

đây cũng là biểu hiện bình thường mà bé nhà mình cũng vậy và lớn lên nó sẽ khắc phục theo thời gian

9. ushi

ushi Thành viên tập sự

chắc tại pé nó k thx ồn ào đó

10. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hj bé nahf mình 3 tuổi cũng vậy mà, nhát lắm. Có khi đi chợ gặp bạn ở lớp niềm nở gọi tên rồi cầm tay. Bé nahf mình thì cứ lảng đi, hjc

11. ngayhoisinh

ngayhoisinh Thành viên mới

Em thấy mới 3 tuổi thì chưa biết đc. Bé chưa tiếp xúc với người lạ nhiều. Cứ lúc cho đi học là dờ nhát ngay