Cần giúp: Bé có vấn đề về đường ruột

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Hannah&Anna, 7/10/2009.

1. Hannah&Anna

Hannah&Anna Iu LSJ

Giúp em với cả nhà ơi. Bé của em mới được 1,5 tháng nhưng từ khi sinh tới giờ bé đi toàn phân lỏng, hơi lợn cợn thôi ạ. Nhưng vấn đề là trong tã của bé lúc nào cũng có 1 phân. Khi bé ho, khóc to cũng bị són ra ngoài 1 ít. Bé lại rất hay vặn, uốn người và "địt". Em đã cho đi bác sĩ nhưng thấy họ cứ khám hời hợt thế nào í. Kê đơn cho antibio nhưng em không thấy đỡ hơn, mỗi lần thay tã đều thấy phân nên phải đóng tã giấy hoài, nghĩ tội quá.
    Không biết có mẹ nào có kinh nghiệm như trên không giúp em với. Cuối thág này em đi Sài Gòn, có mẹ nào biết nên khám ở chỗ nào không, giúp em với ạ. Em xin cảm ơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hannah&Anna
    Đang tải...

2. babicareshop

babicareshop Thành viên tích cực

Chị ơi bình thường các bé sơ sinh hay đi như vậy mà hay gọi là suỳ xoẹt ấy. Bình thường thì các bé chỉ suỳ xoẹt tầm 1 tháng nhưng có những bé lâu hơn. Bé nhà em trước đây như thế gần 3 tháng, đi khám bs bảo không sao vì bé vẫn khoẻ mạnh, ăn ngủ tốt, lên cân bình thường. Còn bé mà có triệu chứng bất thường chị cho bé đi khám lại cho yên tâm.

Hannah&Anna thích bài này.
  3. mecubon

mecubon Thành viên chính thức

Cái này các cụ nhà mình gọi là hoa cà hoa cải đấy. Phân nước có lẫn hạt vàng vàng như hạt cải, ngày 3,4 lần. Thường bé nào đi như vậy là tốt đấy, bé sẽ lớn nhanh và rất phổng phao. Bé nhà mình trước cũng đi hoa cà hoa cải đến tận khi ăn dặm cơ (6 tháng), còn trước 6 tháng bú mẹ hoàn toàn thì toàn đi thế thôi. Mẹ nó đã đi khám rồi, bác sỹ bảo ko sao thì cứ yên tâm nhé. Thế bé đầu ko như thế hả mẹ nó?

4. Hannah&Anna

Hannah&Anna Iu LSJ

Bé đầu thì không như thế chị à. Ngày 3 ,4 lần thì không sao, đằng này bé của em lúc nào cũng có phân trong tã cả. Tại công việc của bọn em thường tiếp xúc với những trẻ em đau ốm, có em bị bệnh, không thể kiểm soát việc đại tiện và tiểu tiện, đã 6 tuổi, đi học rồi mà vẫn phải đóng bỉm nên em lo lắng quá.

5. mywife

mywife Banned

bạn nên cho bé đến Bệnh viện Nhi Đồng 1 , 2 .... Chúc con Bạn mau khỏi bệnh nhé

6. Mẹ yêu Chou

Mẹ yêu Chou Phương Anh: 0903.828.826

Chị ơi, be snhà em phải 2,5tháng mới hết có phân ít một thế đấy
    Bà ngoại bảo, bé vặn mình cũng xón cơ, nên k đáng lo ạ, bé như thế mới phổng phao.
    Bây giờ bé nàh em 5tháng rồi, đuờng ruột bt, bé 9kg ạ
    Nên em nghĩ chị k đáng lo lắng đâu, bé đi phân màu xanh và mùi khó chịu thì mới đáng lo ạ
    Chị thử k dùng tã giấy mà dùng tã vải nhé, sẽ kiểm soát đc xem đúng con bị đường ruột k á

7. Hannah&Anna

Hannah&Anna Iu LSJ

Cảm ơn các mẹ đã chia sẽ với mình nhé. Mình cũng cảm thấy đỡ hơn rồi.

8. metom_hn

metom_hn Thành viên tập sự

Mới vào diễn đàn.Tìm được rất nhiều điều hay cho bé Tom nhà mình.Thanks các mẹ!

9. Uyên Thảo

Uyên Thảo Bắt đầu nổi tiếng

Nếu bạn muốn dịch vụ và chất lượng tốt thì đến bệnh viện FV,bé nhà mình thường xuyên khám tại đó,không phải chờ đợi lâu mà bác sĩ thì rất nhiệt tình.được cái bác sĩ ở đây rất hạn chế cho uống thuốc,cần thiết thì mới kê đơn thôi.mối tội chi phí cũng khá cao,mối lần khám là 350k,mà cũng phải đi hơi xa nữa mãi dưới q7 lận.