Kinh nghiệm: Bé Cứ Thay Đổi Thời Tiết Là Ho Phải Làm Sao ?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi huonghup1234, 27/2/2018.

1. donghieu93

donghieu93 Thành viên tích cực

Loại đấy cũng đc! Nhưng nó cũng còn tùy thôi b. Trẻ em hệ miễn dịch và sức đề kháng kém nên mọi người cần chú ý phòng chống từ bên trong ra ngoài sẽ tốt hơn!

Đang tải...

2. huonghup1234

huonghup1234 Thành viên mới

Em thử dùng Bezut cho con em xem sao, cảm ơn các mẹ nhé

3. nguyenhoa1189

nguyenhoa1189 Thành viên mới

Thế để em mua Bezut cho bé uống xem sao

4. thanhloan_88

thanhloan_88 Thành viên mới

Cám ơn chia sẻ của mẹ yentrantnu. Để em ra hiệu thuốc mua siro ho Bezut xem sao

5. Hanhmit Mithanh

Hanhmit Mithanh Thành viên chính thức

Mn cho con dùng Sambucol để tăng đề kháng cho con đi, tác dụng lắm nhé.

6. yentrantnu

yentrantnu Thành viên mới

Dễ uống lắm mẹ ạ, con nhà mình rất thích. Mình cho con uống xong là phải giấu đi, không con đòi uống nữa. Bezut có cả dạng chai và dạng gói 5 ml . Mình vẫn hay gửi các cô loại đấy khi bé bị ho, định liều sãn nên không lo bị uống nhiều quá hay ít quá.

7. huyenhamho88

huyenhamho88 Thành viên mới

Siro Ho Bezut giúp giảm ho rất hiệu quả , giảm cả nôn trớ khi ho, ngoài ra các tinh dầu còn giúp trị cảm nữa mẹ ạ. Con em uống Bezut nhanh khỏi lắm.

8. Quenie - BÍ ẪN sắc đẹp

Quenie - BÍ ẪN sắc đẹp Thành viên tập sự

phổi và cỗ họng của bé bị cảm lạnh dẫn đến ho,chị nên giữ lạnh cho bé bằng cách uống nước ấm và mang áo khoắc vào nhá.

9. Vannguyen210392

Vannguyen210392 Thành viên mới

Con em khỏi hẳn ho rồi đấy các mẹ. Công nhận Bezut hiệu nghiệm thật.

10. hoacucvang8182

hoacucvang8182 Thành viên nổi tiếng

mẹ nó cho dùng thử imuno glukan nhé, thuốc bổ tăng sức đề kháng cho hệ hô hấp, hàng nk Sec dạng siro hơi chua khi uống nên mẹ nó nên pha thêm chút mật ong là ok nhé, bé nhà mình thường xuyên sổ mũi, rồi sang viêm họng rồi sốt, tháng nào cung phải 2-3 tuần nghỉ học vì ốm, nhất là vào mùa đông, trước tết ốm quá mình phải cho nghỉ ở nhà 2 tháng rồi cho uống loại này thì hết 1 lọ trộm vía ko ho hắng sổ mũi tí nào nữa, têt rùi di phơi nắng gió cũng vô tư, giờ uống sang lo thứ 2 rùi, theo liệu trình thì khoảng 3-4 lọ là ổn mn nhé, 275k/lọ mn ạ. nó đặc trị cho bé sức đề kháng kém, hay bi các bệnh về hô hấp đấy, bé nhà mình từ hồi uống ăn cũng tốt hơn, tăng gần 3kg rùi, bé còn 2 tháng là đầy 4 tuổi. Giờ 18 kg cao 100cm, trước thì còi và hay ốm lắm. híc, trộm vía tỉ lần con.

11. tranmai230692

tranmai230692 Thành viên mới

Có phải lọ Bezut màu vàng cam, có hình con chim cánh cụt không?Để em cho bé uống xem có đỡ ho không mới được.

12. Baominh111213

Baominh111213 Thành viên tập sự

ôi! mẹ nó có câu hỏi giống 1 mẹ hỏi con bị ho nhỉ. công nhận đợt này nhiều ng bị cảm với ho qua! em hay mua thuốc ho của 1 mẹ ở Hà Nội. thuốc đông y thảo dược cho con uống ngắt ho nhanh lắm. mà 1 lọ dùng được lâu lắm.chi thử hỏi xem . sdt của chị í đây 0973.226.132. hình như có facebook í.để em tìm lại xem

13. Baominh111213

Baominh111213 Thành viên tập sự

mình xem thấy bảo k nên siro. các nước phương tây họ khuyến khích dùng các bài thuốc dân gian mật ong chanh đào ... mình cũng có làm nhưng thấy lâu quá. hay mua thuốc của 1 chị. sdt bạn tìm ở bài dưới mình trả lời đó. mình ngại mở đt ra xem số.hi. chúc con mau hết ho cho mẹ đỡ mệt

14. hoahup

hoahup Thành viên mới

Con em đợt trước bị ho em cũng hay cho bé uống Bezut vì nghe cô bán thuốc bảo loại này thành phần thảo dược trị ho nên yên tâm. Về dùng công nhận giảm ho nhanh lắm mẹ ạ.

15. huyenhamho88

huyenhamho88 Thành viên mới

Đúng đấy! lọ màu vàng cam có hình con chim cánh cụt. Dạo này em thấy quảng cáo trên tivi suốt mà.

16. Tudu9009

Tudu9009 Thành viên sắp chính thức

Dùng thuốc Ho Bổ phế được k các mẹ

17. tuyenbg

tuyenbg Thành viên mới

do sức đề kháng của các bé còn yếu cộng với thòi tiết lạnh nên các bé rất rễ bị ho và viêm phế quản các mẹ cần giữ ấm cho trẻ để phòng bệnh nha

18. phuongth0312

phuongth0312 Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà e cũng thế nên e toàn hấp lá hẹ với đường phèn hoặc mật ong cho uống. Tv là vài lần là bé khỏi ạ

19. Yen21044

Yen21044 Thành viên chính thức

Cho bé đi tiêm phòng cúm mua đi cac chi con hạn che ốm lam ạ, mà có ốm cung chi nhe nhàng thôi .con em đứa đầu cũng om suot 3tuoi em cho con đi tiem phòng ,tu đó rat ít ốm .moi khi cứ trở trời là lại họ sổ mũi rồi lai chuyển nặng sang viem tai rất mệt mỏi .từ khi tiêm phòng , trở trời con cũng sổ mũi nhung hôm sau la ráo mũi ngay,nuôi con nhàn hẳn .giờ em sinh bé thứ hai cũng được 8thang rồi em cung đang định cho con đi tiêm cúm

20. camtucau19

camtucau19 Thành viên chính thức

chào bạn, thay đổi thời tiết bé thường bị ho vì đường hô hấp là cửa ngõ hít thở không khí, cơ quan này rất nhạy cảm với thời tiết.
    Phòng bệnh, bằng cách giữ ấm tránh gió lạnh, nếu bé có ra mồ hôi cần lau khô ngày, nếu không mồ hôi sẽ ngấm ngược lại và bé dễ bị cảm lạnh. Buổi đêm bé có thể ra mồ hôi trộm nữa. (mẹ để ý thường bé hay ra mồ hôi ở lưng nhé, mẹ lau khô và thoa một chút phấn rôm để hút mồ hôi). Như vậy, sẽ tránh được cảm lạnh. Nâng cao sức để kháng cho bé bằng cách cho bé ăn nhiều trái cây, vận động nhiều để tăng cường hệ miễn dịch.
    Khi bé bị bệnh nên đi khám bác sĩ, tùy tình trạng bệnh bác sĩ sẽ cho thuốc, mẹ không nên ra hiệu thuốc kể bệnh rồi mua thuốc hay tự tiện dùng kháng sinh vì như vậy sẽ bị lờn thuốc.
    Hiện 2 bé nhà mình thỉnh thoảng ho, khi mới chớm ho, mình dùng Cao trị ho gia truyền Gia Vũ, dễ dàng sử dụng, tiện mang theo và rất hiệu quả cho cả người lớn và trẻ em.
    Ngoài tác dụng trị bệnh, có thể dùng mỗi ngày 1 lần để phòng bệnh nữa.