Bé đã đi học mẫu giáo nhưng nghỉ.Giờ muốn cho bé đi học lại thì phải làm thế nào ạ?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi qiuheng, 5/3/2013.

1. qiuheng

qiuheng Thu Hằng

Chào các mẹ thông thái!
    Hiện giờ em đag rất cần lời khuyên và các kinh nghiệm của các mẹ về việc cho con đi học.
    Em có bầu bé thứ 2 nên khi bé nhà  20 tháng em cho con đi học ở trường tư Hoa Linh chỗ làng quốc tế thăng long. Bé nhà e thuộc diện rất nhát và hay khóc nhè ăn vạ. Hồi ấy cho con đi học vất vả lắm mà lại thương con quá vì bé khóc rất dai,đi học gần 1 tháng mà cứ hết biếng ăn rồi lại ốm,về nhà thì hay cáu rồi hét,ở nhà thì tè biết gọi mà sau khi đi lớp về thì toàn tè dầm,bé quên luôn việc gọi đi tè ấy ạ.cũg k hoà đồng với các bạn mấy. 
    Em thì thuộc diện hay mềm lòng mà hay xót con nên cuối cùng cho con nghỉ học,ở nhà mẹ chăm. Nhưg hồi ấy mới có bầu mà e cũg ở nhà nên mới chăm đc. Giờ e sắp sinh rồi,bé cũng đc 26 tháng,định cho con đi học lại nhưng nghĩ mà nản quá. Giờ bé vẫn nhớ chuyện hồi trước đi học và cứ nhắc đến đi học là bé lại bảo sợ cô giáo và k đi học.
    Về phần nhà trường và cô giáo thì e k thấy vấn đề gì,chỉ vì tính cháu quá nhút nhát,k hoà đồng mà lại hay sợ ng lạ.
    Em đag k biết nên cho cháu học trường mới hay học lại trường cũ. Khổ cái đi tham khảo các trường xung quanh thì k trường nào có k gian và cơ sở vật chất như trường cũ,mà cho cháu học lại trường cũ e chỉ sợ cháu bị ám ảnh từ lần đi học trước.
    Mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ bảo giúp em phải làm gì với những bé đã đi học nhưg nghỉ 1 thời gian dài rồi giờ lại đi học lại với ạ. Và nên cho cháu học trường mới hay học lại trường cũ ạ? Em cám ơn các mẹ rất rất nhiều! 

Xem thêm các chủ đề tạo bởi qiuheng
    Đang tải...

2. luoncogang

luoncogang Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Bé đã đi học mẫu giáo nhưng nghỉ.Giờ muốn cho bé đi học lại thì phải làm thế nào ạ?

Hxxx vấn đề này cũng đang là vd bất cập nhức nhối của e .... C e mềnh cùng cảnh ngộ

qiuheng thích bài này.
  3. Lan Phương 22

Lan Phương 22 Thành viên tập sự

Ðề: Bé đã đi học mẫu giáo nhưng nghỉ.Giờ muốn cho bé đi học lại thì phải làm thế nào ạ?

e học sư phạm nên e cũng được nghe nh thầy cô nói về vấn đề này, Theo e nghĩ là chị nên nhờ , ý e là sinh viên hoặc giáo viên cũng được, có những buổi vui chơi, tiếp xúc và giúp đỡ các cháu. Cái này thì e k biết là về tâm lý hay là giáo dục đặc biệt ạ. Đây là ý kiến của e :)

qiuheng thích bài này.
  4. hangnonghoi

hangnonghoi Đủ quyền lập Họ

Mẹ nó thử đổi lớp cho con xem thế nào.nếu ko có lớp khác e nghĩ mẹ nó nên đổi trường cho con.nếu để con lúc nào tâm lý cũng sợ học cô cũ e ko tốt sau này

5. qiuheng

qiuheng Thu Hằng

Cám ơn các mẹ đã chia sẻ với em!
    Chắc em đổi trường cho con thôi các mẹ ạ. Vì e nhớ có hôm chủ nhật đc nghỉ học bố cháu chở hai mẹ con đi chơi,đi đg như mọi ngày đến lớp mà bé nhận ra, đang líu lo tự dưng im bặt k dám nói năng gì vì tưởng bố đưa đến lớp :(

6. 4ntyLov3

4ntyLov3 Thành viên tích cực

nếu đổi trường mẹ nó nên tham khảo thật kĩ đấy, vì bé đã đi học rồi nghỉ như vậy mà lại đi học lại ở 1 trường mới mẹ nó cũng phải lên dây cót tư tưởng cho bé để bé khộng bị sốc vì đi học. à mẹ lên cho bé học thử vài buổi xem thê nào cần nhờ các cô ở trường mới để ý trò chuyện với bé nhiều hơn để bé cảm thấy được hòa đồng với trường mới bạn mới. chúc mẹ tìm được trường tốt cho bé nhé

7. metuanki

metuanki Banned

mẹ nó thử đổi lớp coi, mình cũng đang gửi con ở trường mầm non cầu vồng xanh, 30 cát linh, bé nhà mình cũng nhát lắm, phải mất tuần đầu mẹ nó ạ thì bé mới quen được, ở trường mình gửi có 1 cô giao tâm lý nên mình thấy yên tâm, giờ thì ok rồi