Bé di ngoài khó bị nứt hậu môn

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Yeubemart, 17/2/2014.

1. Yeubemart

Yeubemart Thành viên tập sự

bé nhà em được 21 tháng nặng gần 11kg. tình hình là bé nhà mình mấy tuần nay rùi hầu như hôm nào cũng đi ngoài 1 lần nhưng đi ngoài khó, phân to, cứng ;mặc dù Bé cũng chịu ăn rau, chỉ lười uống nước, uống sữa, mẹ cũng chú ý cho ăn nhièu thứ mát, uống nước cam nhưng không ăn thua. 2, 3 hôm nay đi ngoài xong lau cho bé thì thấy có 1 ít máu ở giấy; có mẹ nào có con bị như vậy không và có cách nào chữa cho bé không ạ, em đang lo quá, cứ tình hình này thì con không lớn được mất vì dạo này thấy bé có vẻ lười ăn hơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Yeubemart
    Đang tải...

2. thanhngoc2012

thanhngoc2012 Lương Y Như Từ Mẫu

Ðề: Bé di ngoài khó bị nứt hậu môn

Bạn qua em lấy thuốc cho bé hoàn toàn miễn phí ạ.thuốc nhà em dễ tiêu hóa bạn ạ.

3. Yeubemart

Yeubemart Thành viên tập sự

Thuốc gì đấy bạn? có an toàn không ạ? bạn cho mình địa chỉ và số điện thoại nhé, có gi mình sẽ qua lấy dùng thử xem thế nào. Thanks bạn

4. xuka02

xuka02 Thành viên tập sự

Bạn thử vào trang web này tìm hiểu thêm thông tin nhé: vietclinic.vn
    chúc bé nhanh khỏe

5. thanhngoc2012

thanhngoc2012 Lương Y Như Từ Mẫu

nhà mình ở số 28 ngõ 249 đội cấn,khi nào cậu cần alo tớ 0916883228,bé nhà tớ uống rồi .Tớ chỉ giúp thôi,thuốc lá cây tươi lên không ảnh hưởng gì bạn ạ.

Yeubemart thích bài này.
  6. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

mình nghĩ chỉ còn cách bạn nên cho bé uống nhiều nước, có thể cho bé uống nước canh cũng được. trước hết bạn tìm thuốc bôi cho bé đỡ đã. rồi tìm những món ăn cung cấp nhiều nước, nên cho bé ăn rau và uống nước nhiều là được thôi.

Yeubemart thích bài này.
  7. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

MN nên thay đổi thói quen của bé,nấu súp cho con ăn trước,Sau đó cân đối khẩu phần ăn của con sao cho có đầy đủ chất xơ.Mua chuối cho con ăn mỗi ngày 1 quả,Cho con uống nhiều nước.Bé uống ít nước rất hại cho tiêu hóa,tiết liệu,Hại thận và có thể viêm đường tiết liệu đó.
    Mn mua trà Hipp pha cho con uống thay nước nhé.
    Bé nhà mình mấy ngay trong năm ko để ý cũng lười ăn hoa quả nên có bị táo,mua thuốc thụt mà không được ,cuối cùng bố bé phải lấy tay móc ra mới đc đó.
    Sau đó mình mua chuối để ở nhà,con chịu ăn nên ko bị táo nữa.

8. thucphamsach-tb

thucphamsach-tb Bắt đầu nổi tiếng

Có 2 việc cần làm song song là cải thiện tích cực chế độ ăn,, uống của con. Và việc kia là phải can thiệp cơ học để con ị trơn tru liền tù tì vài ngày, khi nào ruột ổn định lại thì bé mới hết bị táo.
    Về ăn uống: Nhiều mẹ chỉ cách rồi và cách của nhà tớ cũng thế thôi. Bổ sung thêm là bạn ép nước bưởi cho con uống, hoặc con chịu ăn thì cho ăn nguyên cả múi bưởi cũng đc. Ăn khoai lang luộc, chuối, uống nhiều nước (pha trà hipp, hoặc đơn giản chỉ là trà actiso ngọt ngọt là con cũng thích uống đó), bổ sung sữa chua, men vi sinh (ko phải là men tiêu hóa đâu) để tăng lượng vi khuẩn có lợi.
    Về can thiệp cơ học: Để con ị được bạn có thể lấy mật ong, pha với nước ấm sền sệt, dùng xi lanh bơm vào hậu môn, hoặc lấy tăm bông nhúng vào mật ong rồi ngoáy vào hậu môn. Làm thế này để phân mềm ra, rặn dễ dàng. Hoặc mua ống thuốc thụt dành cho trẻ em, bơm vào để con ị ra dễ dàng. Làm liên tục hàng ngày khi con buồn ị, để làm sao con ị ra đều đặn mỗi ngày, phân ko tồn trong ruột thì phân ko cứng nữa. Sau đó thì con có thể tự ị dc.
    Xoa bụng cho con theo chiều kim đồng hồ, xoa mạnh tay 1 tí, làm lúc đói để tăng nhu động ruột + động tác này để phân đẩy ra gần ngoài trực tràng bạn nhé. Bạn cứ thử xoa tay lên bụng bạn để áng chừng được độ mạnh yếu khi làm cho con, và bạn cũng tự cảm nhận dc sự thay đổi trong bụng khi bạn xoa bụng mình, từ đó sẽ biết tác dụng với con của mình.
    Khi con ị đều đều rồi, và chế độ ăn hợp lý thì chắc là bé sẽ ổn thôi bạn ạ.
    Nếu áp dụng cách trên mà ko dc nữa thì nên đưa con đi soi đại tràng, chiếu chụp để tìm nguyên nhân có thể là do cấu trúc ruột....

9. buiphuonganh

buiphuonganh Thành viên rất tích cực

bé nhà mình thì 17 tháng mà bị táo bón suốt 6 tháng nay rùi mà ko đỡ , ko biết phải làm gì cm ơi

10. Rồng mập

Rồng mập Thành viên chính thức

Con em mấy tháng trước cũng bị táo 1 thời gian rồi bị nứt kẽ hậu môn. Em cho lên viện Nhi TW khám rồi bôi thuốc Tyrosur theo chỉ định bsi mà ko khỏi. Sau đó đc mách lên phòng khám tư ở 1073 Giải Phóng, đến đấy bsi sẽ khám & kê đơn thuốc y học cho con cm nhé. Có 2 loại thuốc uống (mẹ uống con bú) & thuốc mỡ bôi vào hậu môn của con thì bsi yêu cầu phải băng 24/24 nhg băng nhiều sẽ bị loét nên e ko làm theo mà chỉ kê giấy vào kẽ mông con thôi. Khi nào con đi vệ sinh thì lại bôi thuốc & thay giấy mới, ngày phải hàng chục lần nhg phải chịu khó thôi. Sau 1 thời gian thì con cũng lành vết nứt. Nhưng cơ bản mẹ vẫn phải điều chỉnh chế độ ăn uống để con ko bị táo. Cho con ăn nhiều rau, ăn thêm hoa quả + uống trà Hipp cũng tốt. Đây là kinh nghiệm của em mong giúp ích cho các mẹ nhé. Chúc các con mau khỏe

11. pink_lotus_88

pink_lotus_88 Bắt đầu nổi tiếng

Chị ơi, bé bị táo rồi, chị cho con ăn rau mồng tơi nhé, với lúc bé đi ngoài nếu mà bị táo khó đi thì chị nên bôi chút dầu ăn, hoặc mật ong vào hậu môn cho con để đỡ đau và tránh bị rách, bé nhà em cứ ko đi ngoài được hay đi ngoài khó là lại cho ăn mồng tơi thôi

12. Sieu Thi Phap

Sieu Thi Phap Thành viên tập sự

Bé đang bị táo bón thì mẹ nên cho bé ăn thêm rau và xem lại chế độ ăn hàng ngày của bé. Chị cũng có thể chuyển sang dùng sữa trị táo bón như: http://sieuthiphap.com/san-pham-dac-tri/chong-tao-bon-1014457.html

13. Jenie Nguyễn

Jenie Nguyễn Banned

mẹ nó cho em hỏi là người lớn dùng thuốc ấy có đc ko, em có ăn nhiều rau, và uống nhiều nước nhưng mà phân thì hay bị cong và nhiều khi đi ngoài còn ra máu nữa ạ. mẹ nó giúp em với, cảm ơn mẹ nó trước

14. doanhaitue

doanhaitue Banned

bị nứt kẽ hậu môn sẽ làm cho trẻ rất đau, nếu đi đại tiện thì rất khó

15. thucpham336

thucpham336

Bé nhà e mấy hôm nay cg vậy, đi nặng lần nào cg khóc, e cho con ăn chào lẫn rau khoai lang, trộm vía khỏi lun

16. Min.love

Min.love Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình là chuyên gia táo bón đây ^^, nhưng mình đã thay đổi chế độ ăn uống cho bé và giờ đã khỏi rồi đây này.
    Thứ 1 : là cố gắng bằng mọi cách cho con uống thật nhiều nước, sáng ngủ dậy nên cho con uống vài ngụm nước ấm các mẹ ạ
    Thứ 2 : Ăn cơm hay cháo thì đều phải có rau xanh ạ
    Thứ 3 : Nếu bé bị táo 1,2 ngày thì luộc củ khoai lang cho bé ăn( gọt vỏ sạch rồi hấp cơm cho đỡ mất thời gian các mẹ ạ), 1 tuần ăn đc 2 bữa là bé hết táo luôn nhé.
    Nếu bé nhỏ chưa ăn được thì mình có cách này cho bé ăn khoai, mà bé vẫn thích ăn lắm nhé : các mẹ gọt vỏ củ khoai thật sạch rồi cắt nhỏ và cho vào luộc. Khoang 10' là khoai chín thôi ạ. Khoai chín rồi thì vớt ra đĩa nghiền nát. Lấy nước đã luộc khoai lúc nãy rồi cho khoai đã nghiền vào nhé. Nếu thấy nhiều nước quá thì các mẹ đổ bớt đi, sao cho bé vừa ăn thôi. Khuấy đều lên và đun cho thật sôi, nếu sền sệt vừa với cháo của bé là đc, còn ko thì các mẹ pha tý bột sắn đổ vào để cho sệt nhé. Cho 1 tý tý đường vào cho bé dễ ăn là xong 1 bát cháo khoai rồi
    Từ ngày mình làm như này là bé nhà mình hết táo bón luôn ạ. Chỉ mất có 20' thôi chứ ko nhiều đâu các mẹ( tốt nhất là cho bé ăn cháo khoai buổi sáng các mẹ nha)....
    Chúc cho các bé nhà mình ko bao giờ bị táo bón nữa nhé....^^!!!!!

17. Me be hoanglam

Me be hoanglam Bắt đầu nổi tiếng

Tai sao bgiơ nhiêu bé bi táo bón v nhj.bé nhà mình 5t mà cũng bi suôt

18. vietmy2010

vietmy2010 Bắt đầu tích cực

Bé nha mình ngày trước cũng bi như vậy. Khô lắm. Mỗi lần đi là khóc tức tưởi. Nhìn thương lắm. Chữa các viện mà chỉ được time. Sau đâu lại đóng đấy. May có bà cô giúp cho ma giờ ko bị sao nũa. Lên cân và ko ốm đau gì. Bạn muốn mình chỉ chỗ cho. Nhiều mẹ chữa lắm . 0934496368.

19. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

con bị táo rồi, cháu e cũng đang bị vầy nè, đi ngoài ra cả máu , nhìn thương lắm