Bé Đi Ngoài Phân Sống

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi MeCuaTuan, 15/4/2012.

1. MeCuaTuan

MeCuaTuan Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà em được 14 tháng nặng 12kg.Bé ăn ngoan lên cân đếu,nhưng từ khi em cho bé uống sữa tươi của vinamilk thì bé bị đi ngoài phân sống cho đến giờ là 3 tuần rồi.1 ngày bé đi 5 lần,phân chua,lợn cợn.Em đang rất lo vì cho bé uống nhiều loại men nhưng ko ăn thua,chỉ đỡ hơn trước là ngày đi có 2 lần.Bây giờ bé chỉ ăn cháo với rau và uống sữa dành cho trẻ bị đi ngoài nhưng ngày cháu vẫn đi 2 lần,phân ko ổn lắm.Em đang tiếp tục cho cháu uống men tiêu hóa nhưng ko biết đến khi nào bé mới khỏi đây.Em có cho bé uống cả thuốc cam hàng bạc nhưng bé toàn nôn,ko chịu uống.Cứ cho bé ăn cháo với rau thế này em xót ruột lắm.Có điều là em thấy bé ko bị sút cân.Mẹ nào có kinh nghiệm trong chuyện này giúp em với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeCuaTuan
    Đang tải...

2. bongiu2011

bongiu2011 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Bé đi ngoài phân sống

Trộm vía con. Up lên cho Mẹ nào có kinh nghiệm............

3. MeThanhTit

MeThanhTit Thành viên kỳ cựu

Em đã cho bé đi bác sĩ khám chưa chị sợ bé nhà em bị rối loan tiêu hóa rồi, cần thiết phải cho xét nghiệm phân xem sao vì để lâu có ảnh hưởng không tốt đến đường ruột em ạ.

MeCuaTuan thích bài này.
  4. MeCuaTuan

MeCuaTuan Thành viên đạt chuẩn

Em chưa cho bé đi khám.Lúc bé mới bị em cho bé ăn cháo bình thường,vẫn uống sữa tươi vinamilk,uống thêm lactomin,vì hồi nhỏ bé đã bị 1 lần rồi,uống men tiêu hóa của pháp 2 ngày là khỏi.uống lactomin ko thấy đỡ em mới đổi sữa cho bé nhưng Vẫn cho cháo ăn cháo thịt bình thường.Lúc đó bé vẫn đi ngoài 3 lấn 1 ngày,phân sống.Có chị bạn mách em cho bé ăn cháo chay và đổi sang uống men BIOFLORA.Em mới cho bé uống được 2 ngày thấy cũng đỡ hơn 1 tý.Nếu uống mấy hôm nữa ko khỏi em chắc e phải cho bé đi khám.Hic

5. raumuong.vn

raumuong.vn Thành viên tập sự

mẹ nó lấy phân cho ra lọ berberin gọi người đến lấy đem đi xét nghiệm ngay, bé nhà em làm đủ kiểu ko ổn nên đem phân đi xét nghiệm ở nghĩa dũng thì phải. họ đến tận nơi lấy mẫu ấy mà, trưa đưa thì tầm chiều tối có kết quả. mà ở đó thì họ ko cho thuốc, chỉ biết xét nghiệm thôi. Sau đó tùy theo xét nghiệm bị tn thì mình ra hiệu thuốc hoặc hỏi bsi mua thuốc cho phù hợp. Cái kiểu này của bé cứ đúng thuốc là khỏi, chứ nhiều bé sai thuốc chỉ bị nhiễm khuẩn thôi mà mãi ko khỏi. Cứ phải đúng thuốc mẹ nó ah.

MeCuaTuan thích bài này.
  6. hanhhip

hanhhip Thành viên tập sự

con nhà em cũng hay bị đi sống phân, tiêu chảy tùm lum tùm la hết. Các mẹ cho em hỏi e ở Bình Chánh thì mang phân con đi xét nghiệm ở đâu vậy?

7. hn555

hn555 Banned

Mình mách các mẹ một bài thuốc chữa đi ỉa rất tốt và mình đã áp dụng cho bé nhà mình rồi. Mình sẽ cho các mẹ biết tình hình bé nhà mình để các mẹ xem nếu thấy tình trạng của các bé giống như bé nhà mình thì thử dùng xem.

Bé nhà mình bị đi ỉa phân nhầy,có bọt ngày đi 4-5 lần và kéo dài 7 ngày, bé sút đi 2kg nhìn bé hốc hác gầy tọp hẳn đi nhìn mà sót ruột, đi khám thì bác sĩ bảo cháu bị nhiễm khuẩn và rối loạn tiêu hóa, uống nhiều loại thuốc, tiêu tốn hơn 1 triệu mà vẫn không khỏi. Mình đã gọi điện cho bà ngoại kể cho bà nghe và thế là bà đi hỏi ông thầy lang, ông ấy bảo chỉ cần uống bài thuốc lá chỉ 2 ngày sau là khỏi hẳn (nếu bé nào còn ty mẹ thì bé uống được bao nhiêu còn mẹ uống để bé ty sữa).Quả thật là đúng, mình đã hãm lấy nước và cho bé uống 2 ngày sau khỏi hẳn mình mừng quá. Mẹ nào có bé đang bị như vậy cứ Fone cho mình, mình bảo bà lấy giúp cho, chỉ 200K là khỏi luôn, mà không hại đến sức khỏe của bé. LH: 0987 290 785 ( Hằng Moon)

P/S: Bài thuốc này bao gồm lá, rễ cây thuốc nam. Tùy từng trường hợp (bé bị nặng hay nhẹ, tháng tuổi…) thầy sẽ cho mẹ và bé: cách uống, liều lượng cụ thể.

8. sakura123

sakura123 Thần tình yêu 0977231673

Bé bị rối loạn tiêu hóa rồi, bạn cứ cho bé uống men tiêu hóa đi, vẫn phải ăn cháo thịt với cà rốt sẽ tốt cho ruột béi, uống sữa bình thường, sữa chua ăn tốt, mua hồng xiêm, chuối về cho bé ăn, uống nhiều nước, đang bi đi ngoài thì càng cần ăn uống đầy đủ, ko nên kiêng khem! Nếu tình trạng 5-6 ngày không tiến triển, bạn nên đưa bé đi khám ngay nhé! Không nên ngồi đoán già đoán non tự chữa ở nhà được đâu! Khám mới biết chính xác nhé! Chúc bé mau khỏi !

9. chien

chien Ước gì....

Em ơi, cho đi bác sỹ đi, đừng chủ quan kẻo hỏng cả đường tiêu hóa của con

10. bachelorgirl

bachelorgirl Bắt đầu tích cực

Hôij 8 tháng bé nhà m cũng bị sôngs phân. Đi xn kq là có chất bã chưa tiêu, muif lúc khắm lúc chua, ngày đi 4-5 lần có khi ban đêm nữa. Cũng uống men Enterogermina k ăn thua. Sau đổi sang bio zinzini 1 tuần là khỏi. Kết hợp ăn carot nữa, giảm ưựng tinh bột chút cho dễ tiêu. Lâu quá mn cho đi khám đi yên tâm