Bé gái độ tuổi nào cho học tiếng anh là thích hợp?

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi EagleLand, 29/10/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. EagleLand

EagleLand Thành viên tập sự

Xin chào các mẹ! Mình có 1 bé gái năm nay 6 tuổi vào học lớp 1 rồi, bé rất hiếu động và ham học. Hiện tại ngoài giờ học 2 buổi trên trường mẹ bé còn cho học thêm buổi tối rèn chữ, toán. Và mới đây mẹ bé đè nghị với mình là cho bé học thêm tiếng anh nữa. Mình đi làm suốt nên chuyện học hành của bé mẹ nó quyết định, tuy nhiên theo mình nghĩ ở độ tuổi này bé cần phải có thời gian vui chơi giải trí, bé cần có tuổi thơ. Việc mong muốn con mình học giỏi, tương lai tốt mình tin tất cả các mẹ ai cũng mong muốn nhưng học như thế không ổn lắm có phải không các mẹ? Mình trao đổi với mẹ bé nhưng không được đồng tình. Nhờ các mẹ cho lời khuyên? Cám ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi EagleLand
    Đang tải...

2. Sun_Flower123

Sun_Flower123 Thành viên tập sự

Mình thấy 6 tuổi là thời gian học tiếng anh rất tốt và thích hợp. Thực tế, các mẹ có thể cho con tiếp xúc với Tiếng Anh sớm hơn, từ 3 tuổi cơ. Mình nên hiểu rằng Tiếng Anh cũng giống Tiếng Việt, nó cũng là 1 ngôn ngữ. Mà ngôn ngữ thì tiếp xúc càng sớm, càng tốt, nó sẽ giúp bé học 1 cách tự nhiên và hiệu quả hơn. Để lớn rồi mới cho bé học, chắc chắn sẽ thấy khó hơn đấy bạn ah.

3. namynguyen

namynguyen Thành viên chính thức

nếu bé đã vào lớp 1 rồi thì có thể cho bé tiếp xúc với tiếng anh dần dần được rồi, nhưng cho bé học ở mức vừa phải thôi vì ở tuổi này ép bé cũng không thể nào nhớ được

4. Mẹ Cốm 2009

Mẹ Cốm 2009 Thành viên tích cực

Cháu 6 tuổi bạn nên cho con học đi. Học Tiếng Anh cho các bé bây giờ vui nhộn, thích thú lắm, bố cháu ko sợ cháu mệt mỏi đâu. Các bạn bé hoc tiếng Anh ngoài phần học phát âm chuẩn còn học được đúng ngữ điệu nữa. Điều này ít thấy được ở các bạn lớn hơn ( 7 tuổi trở lên) vì khi các bạn lớn hơn là bắt đầu thấy ngại ngùng. Mà chuẩn nhất là bạn cho con học với GV bản ngữ. Như vậy mới đạt được mục đích mong muốn như trên.

5. Ella Duyen

Ella Duyen Thành viên chính thức

có mẹ nào có điểm học tiếng anh uy tín và thành công không ạ?/ con em 3 tuổi r cũng muốn cho đi học tiếng anh

6. Giasueasylearn123

Giasueasylearn123 hehe

mình đi gia sư nhiều lắm - có bạn mẫu giáo 5 tuổi mình cũng đã dạy rùi nhé

7. dochoicaocap

dochoicaocap Thành viên rất tích cực

Câu trả lời là độ tuổi bé thích học là phù hợp nhất. Vậy khi nào bé thích, khi phụ huynh quan tâm đầu tư

8. dichvutruyenhinh

dichvutruyenhinh Thành viên mới

các bố hường có ý kiến giống nhau: nhà em cũng vậy, xã em bảo, cứ để con ự do, ko nên ép học, nhưng cũng nên cho bé iếp xúc ạ, con em hơn 3 uổi các ừ hông dụng em đã và đnag dạy bé rồi ạ

9. thuyhongvu

thuyhongvu Thành viên tích cực

các cô mần non cho con học tiếng anh lúc 3 t nhưng có phải bé nào cũng i-ô được đâu quan trọng là cho bé giao tiếp

10. van nam

van nam Bắt đầu nổi tiếng

minhf cũng nghĩ cần phải có thời gian cho con vui chơi, nghỉ ngơi nữa. bé học cả ngày ở trường rồi mà. Nếu có học thêm cũng chỉ nên cho con học thêm vào thứ bảy và chủ nhật, mỗi buổi 2 đến 4 tiếng. Thế thôi.

11. freshfoodsvn

freshfoodsvn Nhà nhập khẩu cá hồi Nauy số 1 Việt Nam

^^ em được bạn bên sinh trắc vân tay tư vấn, là học tốt nhất là 0-3 tuổi, còn sau giai đoạn đó bé chỉ là bắt chước thôi ạ.

12. trust D

trust D Thành viên tập sự

học tiếng anh bây giờ rất cần thiết đấy chị EagleLand ạ. bây giờ đa số người ta cho con cái học từ bé. trước đây em cũng lười học tiếng anh lắm. nhưng giờ thì khá hơn vì tìm được cách học hay mà đỡ chán. có nhu cầu thì em đang có bộ sách doremon tiếng anh, chị có thể liên lạc với em nếu cần. nick face của em là Trust D chị nha.

Sửa lần cuối: 14/11/2015
  13. DanHa_Cute

DanHa_Cute Thành viên chính thức

cho con học ít, học đều đặn từ nhỏ đi mẹ à, anh văn, toán, vi tính là nền, còn những cái khác hay kỹ năng mềm khác là do con và mẹ định hướng

14. trust D

trust D Thành viên tập sự

Học tiếng anh qua truyện hay mà trẻ bớt chán đấy các chị. nếu có nhu cầu thi em còn bộ DOREMON tiếng anh đấy. face em là Trust D or Dou's Dya's. inbox em nếu cần

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.