Cần giúp: Bé gần 3 tuổi có uống được sữa Grow của Abbott không

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi happykids252, 25/10/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. happykids252

happykids252 Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà em hơi lùn so với các bạn cùng tuổi, còn khoảng 2 tháng nữa bé mới đủ tròn 3 tuổi. Em định cho bé uống sữa grow của abbott để hỗ trợ phát triển chiều cao, nhưng bé chưa đủ 3 tuổi liệu có uống dc không? Mẹ nào đã cho bé dùng sữa này chưa ah, có cải thiện được chiều cao không, chia sẻ cho em với ah

Xem thêm các chủ đề tạo bởi happykids252
    Đang tải...

2. mechip0611

mechip0611 Thành viên mới

Ðề: Bé gần 3 tuổi có uống được sữa Grow của Abbott không

Sữa Grow của abbot có số 3 dành cho bé từ 1-3 tuổi mà bạn, bé nhà mình cũng đang dùng dòng này nhưng mình cũng chưa biết được có giúp phát triển chiều cao không, hic, vì bé nhà mình vốn dĩ cũng đa cao hơn các bạn cùng lứa ( chắc là do gen của bố :rolleyes:).Bé nhà mình rất hợp dòng sữa Gain của AB, uống gain plus IQ từ 5 tháng đến giờ là 17 tháng mà rất ok, mình mới dùng hết 1 hộp grow, đang dùng hộp thứ 2.

3. happykids252

happykids252 Bắt đầu nổi tiếng

cám ơn bạn, hôm trước mình ra cửa hàng hỏi mới biết là có cả từ 1-3 tuổi. Mới đầu mình cứ tưởng chỉ có loại dành cho bé từ 3 tuổi trở lên. Mình cũng cho bé uống mới hết nửa hộp hy vọng cải thiện dc chiều cao của bé

4. hieuloan2010

hieuloan2010

Mình tưởng chỉ có loại cho bé 3 tuổi. Mình đang cho bé uổng Pedia Sure. Mình sẽ thử loại này cho bé xem bé có hợp không. Thanks bạn!

5. ngocha2009

ngocha2009 Thành viên rất tích cực

Theo mình sữa chỉ là cung cấp thêm chất cho bé, việc tăng trưởng chiều cao là phụ thuộc vào ăn uống là chính, bé nhà bạn tuổi này ăn dăm tốt rồi có rất nhiều cách để bổ xung canxi cho bé như ăn trực tiếp từ tôm, cua, cá và gián tiếp là cốm canxi việc quan trọng nữa là tắm nắng sớm để cơ thể bé tổng hợp được vitamin chuyển hóa thì mới cao được, uống sữa mà nhiều canxi bé lại bị táo bón thì khổ hơn nhiều.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.