Cần giúp: Bé gần 4 tuổi mà chỉ được 14kg

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi mr.binthoi, 10/3/2012.

Tags:
  1. nhim_nhim

nhim_nhim nhimconshop/0966606336

Ðề: Bé gần 4 tuổi mà chỉ được 14kg

con em cũng 4t mà lúc nào cũng 15kg chắc cả năm nay rồi mặc dù phàm ăn , ăn tốt , ngủ tốt , tiêu hóa tốt , ít ốm ( trộm vía con ) nhưng chắc chưa hấp thụ chứ mẹ cháu cũng cho ăn đầy đủ cả rồi

Đang tải...

2. Saoyeu0311

Saoyeu0311 Thành viên mới

Các mẹ ơi, bé nhà em 17 tháng mà được có 11kg thôi có phải là bị suy dinh dưỡng ko? lúc sinh cháu được 2.8kg, bây giờ càng ngày càng lười ăn. Cháu có 14 cái răng rồi mà chả chịu ăn cơm đâu, vẫn ăn cháo thôi mà nếu cháo nấu đặc quá cũng không ăn nữa. Các mẹ có cách nào giúp em với chứ nhìn con thấy thương lắm các mẹ ạ!

3. nguyenthithuy88

nguyenthithuy88 Con là tất cả!!!

mẹ thoheo ơi. cho mình hỏi tý
    mẹ nó cho con uống hyakuso có thấy tiến triển gì khống
    Tớ đang định mua để uống, mà không biết đang cho con bú thì có uống được không nhỉ
    Vì bé nhà tớ mới được 7 tháng

4. datma0901

datma0901 Banned

vậy tại sao bạn không cho bé dùng thử loại sản phẩm này đi, BIO VITA Plus, mình cũng đang cho thg cu của mình sử dụng nè, cug hiệu quả lắm :D
    THÔNG TIN SẢN PHẨM BIO VITA PLUS

Giá: 135,000 VND

Giảm 10% cho Thẻ thành viên Msmart
    Giao hàng tận nhà

Cốm bổ vi sinh - Cân bằng hệ vi sinh đường ruột do loạn khuẩn

Cốm bổ vi sinh cho trẻ em.
    CỐM BỔ VI SINH BIO VITA PLUS

Thành Phần

Lactobacillus acidophilus ............................................... ≥108 CFU/g
    Streptococcus faecalis .................................................. ..≥108 CFU/g
    Bifidobacterium lactic .................................................. .... ≥108 CFU/g
    Thiamin HCL (Vitamin B1)............................................... ........... 0.5 mg
    Riboflavin (Vitamin B2 ) .................................................. ..........0.5 mg
    Calci pantothenat(Vitamin B5) ................................................2. 0 mg
    Pyridoxin (Vitamin B6) .................................................. ............0.5 mg
    Acid folic (Vitamin B9) .................................................. .........150.0 mg
    Kẽm gluconat .................................................. .........................10.0mg
    Thành phần khác vừa đủ .................................................. ............... 3g
    Công dụng:
    - Giúp bổ sung vi khuẩn có ích, giúp tái tạo hệ cân bằng vi sinh do loạn khuẩn đường tiêu hóa.
    - Hỗ trợ tăng cường tiêu hóa, giảm rối loạn tiêu hóa, đi ngoài phân sống.
    - Bổ sung các vitamin, chất khoáng và acid amin cần thiết giúp kích thích ăn ngon và tăng cường hấp thu các dưỡng chất.
    - Giúp bồi bổ và nâng cao sức khỏe cho trẻ.
    Đối tượng dùng:
    - Dùng cho trẻ em rối loạn tiêu hóa, suy dinh dưỡng, biếng ăn chậm lớn, trẻ trong giai đoạn trưởng thành.
    - Dùng cho người bị đầy bụng khó tiêu, táo bón, tiêu chảy phân sống, loạn khuẩn đường ruột do dùng kháng sinh kéo dài, người đang trong giai đoạn phục hồi bệnh. Cách sử dụng:
    • Trẻ em:
    - Trẻ suy dinh dưỡng, biếng ăn, gày yếu 1 - 2 gói/ngày, trong vòng 30 phút sau bữa ăn( dùng như là nguồn bổ sung dinh dưỡng 2 gói/ ngày).
    - Trẻ bị tiêu chảy, phân sống loạn khuẩn đường ruột do dùng kháng sinh kéo dài hay không dung nạp lactose và sữa, trẻ bị táo bón dùng 4 gói/ngày, cách 3 - 4 tiếng dùng 1 gói. Dùng pha với sữa, nước hay thức ăn cho trẻ ( không dùng với nước sôi)
    • Người lớn:
    - Uống 3 - 4 gói/ ngày trong những trường hợp đầy bụng khó tiêu, tiêu chảy táo bón, loạn khuẩn do dùng kháng sinh.
    Bảo quản: Nơi khô ráo thoáng mát, tránh ánh sáng.
    Sản phẩm của:
    Công ty CP đầu tư thương mại dược phẩm Việt Mỹ
    Phân phối bởi:
    Công Ty Cổ Phần Cung Cấp Giải Pháp Truyền Thông Việt Nam

Địa chỉ: 16 Hoa Trà, P7, Phú Nhuận, Tp. Hồ Chí Minh
    Điện thoại: 01674146479
    Email: nguyenduy.msmart@gmail.com
    Website: http://msmart.vn/Trang-chu/A3319.html
    Mã Số Khuyến Mãi: A3319

5. mebehant

mebehant

bé nhà mình tháng 9 này là đúng 4 tuổi, hiện bé nặng hơn 17kg, bạn thử tẩy giun cho bé đi, định kỳ 6 tháng 1 lần, trước lúc con mình 3 tuổi cũng hay giậm chân tại chỗ, cân nặng ít thay đổi lắm mặc dù con mình ăn rất tốt, ăn đủ mọi loại thức ăn, thế là trước tết rồi mình cho bé tẩy giun, giờ bé nhìn có da thịt lắm, ăn các bữa đầy đủ, ngày uống 3 hộp sữa tươi 180ml đấy.

6. kamill

kamill Mỹ phẩm Đức

Mình cùng chung cảnh ngộ đây. bé nhà mình cũng thế. càng chăm càng ốm chứ:(

7. Mẹ Mim

Mẹ Mim Thành viên tích cực

Mình cũng vào hóng với, con gái mình tháng sau là tròn 4 tuổi mà mãi mới bò đến con số 15kg, cao 1m5 phân nhưng nếu ốm thì lại tụt xuống 14,5kg. Cô nàng nhà mình đẻ 34 tuần có 2,3kg, đi viện như đi chợ. Mình đi mòn dép ở viện dinh dưỡng ở Yersin rồi, nhưng mình thấy cũng chẳng có tác dụng là mấy. Nhìn con như cái que mà sốt hết cả ruột.
    Mình có quen một anh bác sỹ anh ý khuyên mình cho con uống Kiddy của Pharmaton (120k/1lọ sirô), anh nói uống liên tục và thật kiên trì khoảng 1 năm sẽ có tác dụng.Mình đã đi được 1 nửa chặng đường rồi nhưng vẫn chưa thấy gì cả

8. Mẹ Tívoi

Mẹ Tívoi Thành viên nổi tiếng

Theo tớ thì mẹ nó hạn chế cho con ăn vặt nên chia nhỏ bữa ăn của con để con dễ ăn và uống thêm sữa nữa.

9. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

nhà mình cũng vậy này: 28 tháng = 11,5kg, hơn năm nay không tăng tẹo nào mà còn thụt đi mất 1,5kg. Lúc nhỏ mình hay cho uống childlife, chắc lại dùng lại xem tình hình thế nào

10. mecun14410

mecun14410 Thành viên kỳ cựu

như vậy là con ăn nhưng mà ko hấp thụ mẹ nó à , mẹ nó nên cho con ăn những gì kích thích hệ tiêu hóa ấy

11. Ong vàng

Ong vàng Guest

Bé có chịu ăn không mẹ nó? Cũng có thể do cơ địa của từng bé hấp thụ được hay không nữa. Như bé nhà em ăn cơm, uống sữa ít, nhưng bé ăn hoa quả, sữa chua, phomai tốt và ăn gì cũng chịu, không sợ món gì, mặc dù có thể nếm 1 miếng là thôi. Trộm vía bé phát triển rất tốt.

12. mechipyeu

mechipyeu

Bé nhà mình cũng chung cảnh ngộ đây, 4 tuổi được 14kg cao có 99cm, hic... Đợt rồi lên gần được 15kg mẹ đã mừng mừng, ốm 1 trận lại về 14kg, chán ....

13. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

Mình nghĩ bé nhưng ko ốm thì tốt ạ

14. colisubtil

colisubtil Thành viên tập sự

Mẹ nó cho bé uống men tiêu hóa đi. Ăn được mà ko hấp thu đc thì là do bé chưa hấp thi được rồi. Mẹ nó tham khảo thêm ở đây xem sao
    https://www.lamchame.com/forum/show...-Colisubtil-cho-các-bé-của-Bệnh-viện-Bạch-mai

15. ngoclinhafcvn

ngoclinhafcvn Thành viên tích cực

Em gái em trước cũng bé tí thế ạ. Mẹ nó thử mua sữa Pedia Sure về cho bé ăn xem. Đợt đó bố mẹ em ép ăn lắm, ngày nào cũng 2 cốc sữa, ép ăn cơm + uống kèm gói cốm kích thik ăn ngon của Mỹ hay sao đó e k nhớ tên, sau đó nó lớn bổng luôn. Mà lúc ấy nó lớp 5 r đấy ak. Bé mình mới 4t thì vẫn còn nhiều tgian, k cần quá lo đâu c

16. d3qlnl

d3qlnl thời trang,bộ đồ,áo váy

thế cũng còi quá nhỉ mẹ nó cho con đi khám xem thiếu chất gì không

17. tenchi

tenchi Bắt đầu nổi tiếng

còi thạt rồi chị ạ Cháu em mới 2 tuổi đã 12 kg

18. meohh

meohh Thành viên chính thức

Cm nhớ tẩy giun cho bé 6 t/lần nữa nhé, bé bị giun cũng thường biếng ăn, chậm lớn nữa

19. phamthiduyen2106

phamthiduyen2106 Thành viên chính thức

các cụ bảo có đầu có đuôi nuôi lâu cũng lớn, vậy mà còn mình thì cứ đứng im tại chỗ, chẳng tăng đc lạng nào cả, sót ruột lắm các mẹ ạ

20. mebum22

mebum22 Thành viên tích cực

Ngoài việc bé ăn được thì các mẹ cũng phải chú ý xem bé có hấp thu tốt không nữa, chủ top nên cho bé ăn nhiều chất xơ, uống những loại sữa mát vì như vậy sẽ tốt cho hệ tiêu hóa của bé, giúp bé hấp thu tốt từ đó giúp bé tăng cân